รายงานพิเศษ Workshop Beauty On-Air by Genex รูปเพียบ

ภารโรง: myoldeditor

รายงานพิเศษ Workshop Beauty On-Air by Genex รูปเพียบ

โพสต์โดย myoldeditor » วันจันทร์ พ.ค. 01, 2006 11:32 pm

รายงานพิเศษสดๆ ร้อนๆ จากสถาบัน Genex

สมาชิก thaicabincrew.com เข้าร่วมกิจกรรม Workshop Beauty On-Air กับสถาบัน Genexในวันเสาร์ที่ 22 เมษายนและวันเสาร์ที่ 29 เมษายน 2549 ณ สถาบัน Genex เยื้องเมเจอร์รัชโยธิน

.......................................

โดยวิทยากร พี่อาร์ท Makeup Artist ชื่อดังแห่งวงการบันเทิง

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

.......................................

หวัดดีจ้า สมาชิก thaicabincrew.com ผู้น่ารักทั้งหลาย วันนี้แม่หนูลินได้รับภารกิจจากลุง myoldeditor ให้มาเก็บตกภาพกิจกรรม Workshop Beauty On-Air ที่สถาบัน Genex ใจดีจัดให้ฟรีๆ สำหรับสมาชิก thaicabincrew.com เท่านั้น ใครไม่ได้เป็นสมาชิก thaicabincrew.com ก็อดสิคะ น่าเสียดายแทนจริงๆ

นี่ล่ะค่ะ เป็นสมาชิก thaicabincrew.com มีแต่ได้กะได้ นอกจากจะได้เข้าไปแจมในเว็บบอร์ดที่เต็มไปด้วยข้อมูลสมัครงานสายการบินต่างๆ แล้ว การมีส่วนร่วมถามตอบในเว็บบอร์ด สะสมแต้มไปเรื่อยๆ ถามมากตอบมากจะมีประโยชน์ในการพิจารณาเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ ของเว็บไซต์ thaicabincrew.com ในอนาคตค่ะ

อะ เข้าเรื่องกันต่อ workshop ดีๆ แบบนี้สถาบัน Genex ใจดีจัดให้สมาชิก thaicabincrew ฟรีๆ ทั้งหมดสองรอบค่ะ รอบแรกในวันที่ 22 เมษายน 2549 และรอบที่สองเพิ่งผ่านมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ 30 เมษายนนี่เอง สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ

ย้อนกลับไปเมื่อวันเสาร์ที่ 22 ค่ะ ตามกำหนดการ workshop จะเริ่มตั้งแต่ห้าโมงเย็นถึงสองทุ่ม แต่กว่าน้องๆ สมาชิกจะมาครบองค์ประชุมก็เกือบหกโมงเย็นเข้าไปแล้ว บวกกับเหตุขัดข้องทางเทคนิคเล็กน้อยจากทางสถาบัน ทำให้น้องๆ ที่มารอบนี้ได้เรียนแต่ทางทฤษฎี ไม่มีโอกาสได้ทดลองแต่งหน้าตัวเอง น่าเสียดายจริงๆ ยังไงทีมงานต้องขออภัยด้วยนะคะสำหรับเหตุสุดวิสัยที่เกิดขึ้นในเย็นวันนั้น

เสียดายจริงๆ ค่ะที่ไม่มีภาพน้องๆ สมาชิก thaicabincrew.com ในวันที่ 22 มาอวด ภาพด้านล่างเป็นภาพในวันที่ 30 เมษายนทั้งหมดเลยค่ะ

รูปภาพ
จอยๆ ตัวเองว่าเราทาสีชมพูเฉดไหนดี

รูปภาพ
เอ นี่มันแป้งยี่ห้อไรเนี่ย

แม่หนูลินไปถึงสถาบันก็รีบแจ้นขึ้นไปชั้น 2 เลยค่ะ มีน้องๆ ทั้งสิบคนกำลังขะมักเขม้นละเลงสีสันบนใบหน้ากันอย่างมันมือ โดยมีพี่อาร์ทให้คำแนะนำอย่างใกล้ชิดมากจนแทบจะเรียกได้ว่าสอนกันตัวต่อตัวเลยทีเดียว สนุกสนานเป็นกันเอง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

นอกจากจะให้ความรู้เรื่องการแต่งหน้าสำหรับรูปหน้าและเครื่องแต่งหน้าแบบต่างๆ แล้ว พี่อาร์ทยังเผยเทคนิคการอำพรางจุดด้อยและดึงจุดเด่นบนใบหน้าของแต่ละคนให้ลอยเด่นออกมาอีกด้วย แหม รู้งี้แม่หนูลินขอมาเข้าคอร์สด้วยก็ดี เผื่อจะสวยกว่าที่เป็นอยู่นี่ ห้าห้าห้า

รูปภาพ

รูปภาพ
สอนกันตัวต่อตัวเห็นๆ สนใจใส่ใจกันอย่างนี้ล่ะค่ะ คุณอาร์ทจึงเป็นขวัญใจเด็กๆ อย่างแท้จริง

แม่หนูลินว่าน้องๆ แต่ละคนน่ะ แจ่มๆ กันทั้งนั้น ขนาดยังละเลงไม่ครบเซ็ทกันเลยนะนี่ และยิ่งเมื่อได้ยลโฉมตะละนางหลังจบคอร์สแล้ว โอ้โฮ รู้สึกตาร้อนผะผ่าวขึ้นมาในทันใด พี่มายโอลด์ขา คอร์สหน้า แม่หนูลินขอสมัครด้วยคนนะคะ นะ นะ

รูปภาพ
บรรยากาศหนุกหนานในห้องบรรยาย ไม่เครียดแต่ก็มีสาระนำไปใช้งานได้จริงค่ะ

รูปภาพ
สวยแล้วจ้า น้องลูกยอ

รูปภาพ
โห นี่ขนาดน้องจอยยังแต่งหน้าไม่เสร็จยังสวยขนาดนี้เลยนะคะ

รูปภาพ
เนยกะผึ้งกำลังขะมักเขม้นกับการวาดคิ้ว

รูปภาพ
น้องปุ้ยก็อีกคน

รูปภาพ
ขอบตาล่างต้องเข้มอีกนิดนะ น้องผึ้ง

รูปภาพ
น้องลูกยอกับการลงลิป

รูปภาพ
สวยแล้วค่ะน้องเจนนี่

รูปภาพ
น้องลูกยอก็สวยไม่แพ้กัน

รูปภาพ
น้องเค้กจะรีบไปไหนจ๊ะ เพื่อนๆ ยังไม่เสร็จเลย

รูปภาพ
ผึ้งสวยมั๊ยพี่

รูปภาพ
เนยแต่งเกือบเสร็จแล้วล่ะ สวยใช่มะ

รูปภาพ
น้องเนย น้องผึ้ง น้องจอย น่ารักกันทั้งนั้น

รูปภาพ
รูปหมู่เรียงจากซ้ายไปขวา
น้องเนย น้องผึ้ง น้องส้ม น้องมินท์ น้องลูกยอ น้องเจนนี่ พี่อาร์ท น้องเค้ก น้องปุ้ย น้องจอย น้องก๋อม

รูปภาพ
ก๋อมกะมิ้นท์ ใครๆ ว่าหนูเป็นพี่น้องกัน อืมม…

ภารกิจแม่หนูลินวันนี้หมดลงเมื่อเวลาบ่ายสองเป๊ะๆ หลังจากที่น้องๆ ได้หลวมตัวให้ถ่ายรูปหมู่กันแล้วก็แยกย้ายกันไป บางคนยังติดใจมีข้อซักถามวิทยากร บางคนก็กลับบ้าน แต่ส่วนใหญ่จะรีบไปเข้าคอร์ส workshop Jalways ที่สถาบัน Genex เค้าจัดขึ้น (สำหรับนักเรียนของเค้าเองน่ะค่ะ) แม่หนูลินเองก็แอบขึ้นไปสังเกตการณ์กะเขาด้วย เห็นน้องๆ นั่งฟังกันเต็มห้องเชียว เห็นว่าอาทิตย์หน้า จะเป็นคอร์ส workshop jalways สำหรับสมาชิก tcc โดยเฉพาะ ถ้ามีโอกาสแม่หนูลินจะเก็บภาพมาฝากอีกนะคะ

ขอขอบคุณสถาบัน Genex สำหรับคอร์สดีๆ ฟรีๆ ที่มีให้กับสมาชิก thaicabincrew.com
ขอขอบพี่อาร์ท สำหรับคำแนะนำดีๆ ที่มีให้กับน้องๆ สมาชิก
ขอขอบคุณน้องๆ สมาชิกทุกคนที่ให้ความสนใจ เข้าร่วมกิจกรรมดีๆ ฟรีๆ จบคอร์สนี้แล้ว แต่งหน้าไปสมัครแอร์ปุ๊บ ให้เขารับปั๊บเลยนะคะ

กิจกรรมดีๆ ฟรีๆ อย่างนี้มีให้สำหรับสมาชิก thaicabincrew.com เท่านั้น บอกแล้วไงว่าเป็นสมาชิก thaicabincrew ได้อะไรมากกว่าที่คิด

ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2253
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Park Seo-nyeo » วันอังคาร พ.ค. 02, 2006 6:20 pm

ขอบคุณสำหรับโอกาสโอกาสดีๆที่มีให้พวกเราบ่อยๆนะคะ :)
Park Seo-nyeo
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 377
Reputation point: 0
Park Seo-nyeo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nichpearth » วันเสาร์ พ.ค. 06, 2006 2:41 pm

ง่า ติดสอบเลยไม่ได้ไป อยากไปมากๆเลยค่ะ (มีคราวหน้าอีกมั้ยเนี่ย) :roll:
nichpearth
พ่อเทพทุกสถาบัน
พ่อเทพทุกสถาบัน

จำนวนการตอบ: 2021
nichpearth โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย macky » วันเสาร์ พ.ค. 06, 2006 3:19 pm

อยากไปมั่งจัง เมื่อไหร่จะมีอีกเหรอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
macky
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 97
macky โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมชิงรางวัล ส่งข่าวถึงสมาชิก ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมที่จัดโดยเว็บไซต์ รวมภาพกิจกรรม