สอบถามการสมัครออนไลน์ ANA

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามการสมัครออนไลน์ ANA

โพสต์โดย alittlegirlbigdream » วันจันทร์ ก.พ. 02, 2015 10:59 am

มีปัญหาเกี่ยวกับการสมัครออนไลน์ค่ะ
พอกด submit ส่งเอกสาร มันขึ้นว่า
Error: Invalid Data. Review all error messages below to correct your data.
We require 1 years of your employment history.

เพิ่งเรียนจบนะค่ะ ยังไม่มีประสบการณ์การทำงาน นอกจากแค่ฝึกงาน3 เดือน
แบบนี้หมายความว่า คือถ้าไม่มีประสบการณ์ การทำงานอย่างน้อย1ปี สมัครไม่ได้หรอค่ะ [smilie=bn43.gif] [smilie=bn43.gif]
alittlegirlbigdream

จำนวนการตอบ: 12
Reputation point: 0
alittlegirlbigdream โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามการสมัครออนไลน์ ANA

โพสต์โดย praewarins » วันจันทร์ ก.พ. 02, 2015 11:39 pm

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ [smilie=bn18.gif]
praewarins

จำนวนการตอบ: 10
praewarins โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kotori85 » วันอังคาร ก.พ. 03, 2015 6:19 pm

ตอบนะครับ ถ้าไม่มีประสบการณ์ทำงานก้อใส่เป็นการศึกษาในมหาวิทยาลัยไป เพราะระบบมันออโต้ครับ
kotori85
Economy Class

จำนวนการตอบ: 59
kotori85 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย higina » วันอังคาร ก.พ. 03, 2015 10:08 pm

เราสมัครและ submit ไปเมื่อวันที่ 31 เพราะเห็นว่ามันกดได้ตอนนี้ได้ regret mail แล้วค่ะ TT หรือเค้าให้สมัครวันที่ 2 เป็นต้นไปนะ
higina
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
higina โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย adani555 » วันพุธ ก.พ. 04, 2015 3:51 pm

เราสมัครไปแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเค้าจะส่งเมลล์คอนเฟริมการสมัครของเรากลับมาไหมคะ เพราะส่งไปแล้วไม่มีเมลล์อะไรเลย ไม่แน่ใจว่าคนอื่นๆได้รับเมลล์หรือเราไม่ได้อยู่คนเดียว รบกวนคนที่สมัครแล้วช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
adani555

จำนวนการตอบ: 65
adani555 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย praewarins » วันพุธ ก.พ. 04, 2015 4:18 pm

adani555 เขียน:เราสมัครไปแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเค้าจะส่งเมลล์คอนเฟริมการสมัครของเรากลับมาไหมคะ เพราะส่งไปแล้วไม่มีเมลล์อะไรเลย ไม่แน่ใจว่าคนอื่นๆได้รับเมลล์หรือเราไม่ได้อยู่คนเดียว รบกวนคนที่สมัครแล้วช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ได้เป็นเมลล์ thank you for submitting your resume.... ประมาณนั้นค่ะ
praewarins

จำนวนการตอบ: 10
praewarins โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย namrinniki » วันพุธ ก.พ. 04, 2015 8:41 pm

praewarins เขียน:
adani555 เขียน:เราสมัครไปแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเค้าจะส่งเมลล์คอนเฟริมการสมัครของเรากลับมาไหมคะ เพราะส่งไปแล้วไม่มีเมลล์อะไรเลย ไม่แน่ใจว่าคนอื่นๆได้รับเมลล์หรือเราไม่ได้อยู่คนเดียว รบกวนคนที่สมัครแล้วช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ได้เป็นเมลล์ thank you for submitting your resume.... ประมาณนั้นค่ะ

ง่าาาา เราก็ยังไม่ได่เมลเหมือนกันเลยค่ะ
namrinniki

จำนวนการตอบ: 3
namrinniki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย alittlegirlbigdream » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 05, 2015 9:53 am

kotori85 เขียน:ตอบนะครับ ถ้าไม่มีประสบการณ์ทำงานก้อใส่เป็นการศึกษาในมหาวิทยาลัยไป เพราะระบบมันออโต้ครับ

ขอโทษนะค่ะสอบถามใส่เป็นการศึกษาในมหาวิทยาลัย ตรงไหนอ่ะค่ะ
มันมีตรงส่วนของ
DESCRIBE YOUR PREVIOUS WORK EXPERIENCE:
เเล้วเราก็เลือก <1 YEAR WORK EXPERIENCE
ที่นี้พอส่วนให้กรอก Employment History : เราก็ระบุ เป็น เรื่องการฝึกงาน 3 เดือน
พอกด submit ระบบก็ยังขึ้น Error: Invalid Data. Review all error messages below to correct your data.
We require 1 years of your employment history. Please account for the missing periods listed below: 02/2014 to 12/2014
เหมือนระบบมันให้เราใส่ช่วงเวลาทำงานเป็น ระยะเวลา1 ปี
ต้องเเก้ไข้ยังไงบางค่ะ ลองทำหลายรอบเเล้ววว [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

alittlegirlbigdream โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย lumo » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 05, 2015 10:32 am

ตอบนะคะ เราลองอยู่นานเหมือนกัน

คือมันเหมือนเป็นกำหนดเวลาหนึ่งปี ทั้งๆที่เราเลือกน้อยกว่าหนึ่งปี [smilie=bn36.gif]
เราเลยใส่ Date to เป็นเดือนปัจจุบันเลย คือเดือน Feb 2015 ค่ะ
ถึงจะกดผ่าน

งงระบบมากกกกกเหมือนกัน
ทำไมต้องมาจำกัด 1 ปี
อย่างเราจบมาแล้วทำงาน แล้วก็ไปเรียน
ปีล่าสุดก็ไม่ได้มี ปสก การทำงาน ก็คือไม่ให้ผ่านงี้หรอ

ฝากถึงผู้ดูแลระบบด้วยค่ะ มันงงงวยมาก

สรุปคือ ใส่ Date to ตามระยะเวลาที่เหลือที่เค้า require
ของคุณ alittlegirlbigdream คือ ต้องใส่ให้ถึง 12/1014
เราแนะว่าใส่เป็น study แล้วลองเลือกระยะเวลาที่เราเรียนเลยค่ะ
กี่ปีถึงกี่ปี แล้วลงกดดู
ปวดหัวมากค่ะพูดเลย
lumo

จำนวนการตอบ: 3
lumo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย alittlegirlbigdream » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 05, 2015 1:43 pm

lumo เขียน:ตอบนะคะ เราลองอยู่นานเหมือนกัน

คือมันเหมือนเป็นกำหนดเวลาหนึ่งปี ทั้งๆที่เราเลือกน้อยกว่าหนึ่งปี [smilie=bn36.gif]
เราเลยใส่ Date to เป็นเดือนปัจจุบันเลย คือเดือน Feb 2015 ค่ะ
ถึงจะกดผ่าน

งงระบบมากกกกกเหมือนกัน
ทำไมต้องมาจำกัด 1 ปี
อย่างเราจบมาแล้วทำงาน แล้วก็ไปเรียน
ปีล่าสุดก็ไม่ได้มี ปสก การทำงาน ก็คือไม่ให้ผ่านงี้หรอ

ฝากถึงผู้ดูแลระบบด้วยค่ะ มันงงงวยมาก

สรุปคือ ใส่ Date to ตามระยะเวลาที่เหลือที่เค้า require
ของคุณ alittlegirlbigdream คือ ต้องใส่ให้ถึง 12/1014
เราแนะว่าใส่เป็น study แล้วลองเลือกระยะเวลาที่เราเรียนเลยค่ะ
กี่ปีถึงกี่ปี แล้วลงกดดู
ปวดหัวมากค่ะพูดเลย

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้เราใส่เป็น study ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เเล้ว
เเต่มันดันยังมีปัญหาเรื่องวันที่ ที่จะใส่ตรงCandidate eSignature Date:
เราใส่เป็นวันนี้ 02/05/2015 เเต่พอกด submit ก็ยังขึ้น Date is in future
Candidate eSignature Date must be today's date.
ทีนี้พอเราเลือกวันตรงปฏิทินเล็กๆข้างๆ มันกลายเป็นวันที่4 พอกด submit มันก็ยังขึ้น เหมือนเดิมมมม

เพื่อนๆเลือกวันอะไรกันอ่ะค่ะ ตอนนี้ระบบก็ทำให้เราไม่เเน่ใจกับตัวเองเเล้ว ว่าวันนี้มันวันอะไรกันเเน่ [smilie=bn29.gif] [smilie=bn31.gif]

โพสต์โดย alittlegirlbigdream » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 05, 2015 1:51 pm

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ ตอนนี้เราสมัครได้เเล้วว

ส่วนวันที่ตรง candidate signature ที่เราว่ามีปัญหา ระบบให้Format เป็น MM/DD/YEAR
แต่เราใส่ เป็น DD/MM/YEAR ค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ [smilie=bn38.gif] [smilie=bn38.gif]

โพสต์โดย ZinkyGal » วันพฤหัสฯ. ก.พ. 05, 2015 2:36 pm

สรุปยังไงถ้า submit แล้วก็จะได้เมล์ Thank You หรอคะ
สมัครของปีนี้ 2015 แต่ว่าไม่มีเมล์ตอลกลับเลยคะ
ZinkyGal
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 30
ZinkyGal โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ANA, JAL, Asiana, Korean