ถ้ามีแผลเป็นที่แขนมีสิทธิเข้ารอบมั้ยคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ถ้ามีแผลเป็นที่แขนมีสิทธิเข้ารอบมั้ยคะ

โพสต์โดย Molekuelwolke » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 1:46 pm

ลักษณะของแผลไม่นูนไม่น่ากลัว แต่สีผิวตรงแผลจะอ่อนกว่าสีผิวจริงนิดหน่อยอะค่ะ คือถ้ากรรมการตรวจแขนต้องเห็นแน่นอนค่ะ
Molekuelwolke

จำนวนการตอบ: 11
Reputation point: 0
Molekuelwolke โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้ามีแผลเป็นที่แขนมีสิทธิเข้ารอบมั้ยคะ

โพสต์โดย ryan.ja0626 » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 3:45 pm

รบกวนถามด้วยครับ ผู้ชายซีเรียสเรื่องรอยแผลเป็นที่แขนมั้ยครับ
I might have to wait but I'll never give up. TG2013/4
ryan.ja0626
Economy Class

จำนวนการตอบ: 57
ryan.ja0626 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้ามีแผลเป็นที่แขนมีสิทธิเข้ารอบมั้ยคะ

โพสต์โดย Mr_T » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 4:12 pm

ryan.ja0626 เขียน:รบกวนถามด้วยครับ ผู้ชายซีเรียสเรื่องรอยแผลเป็นที่แขนมั้ยครับ

ผมคิดว่าไม่น่าจะซีเรียสเท่าผู้หญิงนะ เพราะเครื่องแบบพนักงานชาย ไม่มีแขนสั้นนิครับ เอ๊ะ หรือว่ามี [smilie=bn23.gif] ผู้รู้ช่วยตอบด้วย
Mr_T

จำนวนการตอบ: 8
Mr_T โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ryan.ja0626 » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 4:17 pm

Molekuelwolke เขียน:ลักษณะของแผลไม่นูนไม่น่ากลัว แต่สีผิวตรงแผลจะอ่อนกว่าสีผิวจริงนิดหน่อยอะค่ะ คือถ้ากรรมการตรวจแขนต้องเห็นแน่นอนค่ะ

ถ้าไม่เยอะจนเกินไปหรือชัดเจน สามารถใช้เครื่องสำอางค์ปกปิดได้ไม่น่าจะมีปัญหามั้งครับ แต่เพื่อนๆผู้หญิงที่ไปมาแล้วบอกว่ากรรมการค่อนข้างให้ความสนใจกับแผลเป็นมากครับ ส่วนผ่านไม่ผ่านเราก็ต้องมาลุ้นกันดู
I might have to wait but I'll never give up. TG2013/4
ryan.ja0626

จำนวนการตอบ: 57
ryan.ja0626 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย CheCat » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 4:31 pm

Molekuelwolke เขียน:ลักษณะของแผลไม่นูนไม่น่ากลัว แต่สีผิวตรงแผลจะอ่อนกว่าสีผิวจริงนิดหน่อยอะค่ะ คือถ้ากรรมการตรวจแขนต้องเห็นแน่นอนค่ะ

แผลเราก็คล้ายๆเจ้าของกระทู้คะ อยู่ข้างๆแขน คาดว่ากรรมการคงไม่เห็นเพราะเค้าไม่ทักไม่ถามเลย
แต่ถ้าจะโบ๊ะปิดแผลแนะนำว่าต้องทำให้เนียนมากนะคะ เพราะกรรมการดูใกล้มากกกกกกกกก
บางคนถึงกับโดนทั้งบีบ ทั้งบิดมือและแขน สู้ๆนะคะ
CheCat

จำนวนการตอบ: 84
Reputation point: 6
CheCat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Molekuelwolke » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 7:18 pm

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากเลยค่ะ ตอนแรกถอดใจว่าจะไม่ไปแล้ว แต่คิดอีกทีไปลองดูก่่อนก็ดี
Molekuelwolke

จำนวนการตอบ: 11
Molekuelwolke โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Vlnzz » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 8:53 pm

กระดูกนิ้วเราแตก ผ่าตัดไปปีที่แล้ว เวลาแบมือ นิ้วที่ผ่าจะโก่งๆเป็นก้อนกลมๆออกทั้งข้างบนและด้านข้าง

วันนี้เราไปพรีสกรีนมา ไม่ได้เมคอัพปกปิดอะไรเลย แถมข้อมืออีกข้างของเราเป็นซีด มีก้อนแข็งๆ(เราเข้าใจว่าเป็นข้อ)ปูดขึ้นมา

เราก็ทำเนียนๆ ไม่กระโตกกระตาก กรรมการไม่ถาม ไม่สนใจ จับมือแล้วก้อหัวเราะ คุยเล่น กับเราด้วย

ไม่รู้ว่าจะผ่านรึเปล่า แต่เราว่า มันไม่น่ามีเป็นอะไรนะ
Vlnzz
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 42
Vlnzz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MacKiE » วันอาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 11:23 am

จริงๆซีเรียสเรื่องแผลเป็นนะ ยิ่งเป็นคีลอยด์ แผลเย็บ อะไรที่เห็นได้ชัด แล้วก็พวกรอยสัก
อะไรที่พอจะปกปิดได้ก็ทำไปเถอะครับ ผมก็มีจุดนึงที่มือ โบกคอนซีลเลอร์ไปซะกรรมการมองไม่เหนเลย แต่จุดนี้ก็ต้องรักษาด้วยนะครับ :)
SEE FROM THE TOP :)
MacKiE
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 433
Reputation point: 1
MacKiE โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile