ถามเพื่อนๆ ที่ไปพรีสกรีน ส่วนสูงที่ได้ตามพาสปอร์ตกันหรือเปล่าคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ถามเพื่อนๆ ที่ไปพรีสกรีน ส่วนสูงที่ได้ตามพาสปอร์ตกันหรือเปล่าคะ

โพสต์โดย Lada_Lady » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 1:55 am

โดนกดกันเยอะไหมคะ
ไปทำพาสปอร์ตมา เราเลยไม่แน่ใจว่า ส่วนสูงจะเป็นส่วนสูงเดียวกันหรือเปล่า
จะได้ทำใจ และลดน้ำหนักถูกค่ะ
Lada_Lady
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 27
Reputation point: 0
Lada_Lady โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถามเพื่อนๆ ที่ไปพรีสกรีน ส่วนสูงที่ได้ตามพาสปอร์ตกันหรือเปล่าคะ

โพสต์โดย Krystally » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 7:05 am

ของเราได้เท่าพาสปอร์ตค่ะ พยายามยืดๆให้มากที่สุด
Krystally

จำนวนการตอบ: 24
Krystally โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถามเพื่อนๆ ที่ไปพรีสกรีน ส่วนสูงที่ได้ตามพาสปอร์ตกันหรือเปล่าคะ

โพสต์โดย pppoupae » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 9:05 am

ไม่โดนกดอะไรเลยค่ะ กรรมการใจดีมากๆค่ะ [smilie=bn21.gif] [smilie=bn40.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn46.gif]
pppoupae

จำนวนการตอบ: 15
pppoupae โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย yonk » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 9:28 am

ไม่โดนกดเลยเหมือนกันครับ เห็นบางคนบอกว่าโดนกดส่วนสูง แต่ผมกับเพื่อนๆ ก็วัดได้ปกติก้นนะครับ เป๊ะๆ เลยครับ ผมว่าอยู่ที่การยืนด้วย
"เวลายืนอย่าทำคางเชิดขึ้นนะครับ" เพราะจะทำให้เวลาวัด มันจะไม่ถูกส่วนปลายศีรษะของเรา ทำให้ความสูงลดลงได้ครับ (บางคนเข้าใจผิด พยายามเชิดคาง มองสูงๆ เวลาวัด แต่จริงๆ ไม่จำเป็นครับ ยิ่งจะทำให้ได้ความสูงลดลง ให้มองตรงครับ แล้วไม้ที่เค้าใช้วัด มันจะแตะตรงปลายศีรษะเรา

ผู้หญิง ใครที่รู้ตัวว่าสูงประมาณ 159 - 160 ซม. อย่าไปตีโป่งไปครับ คือยิ่งไปตีโป่ง กรรมการเขาจะยิ่งกดๆ ลงมา (อันนี้เพื่อนผู้หญิงเขาบอกมาครับ)
yonk

จำนวนการตอบ: 32
Reputation point: 7
yonk โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย wanuttha » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 9:47 am

เราก็ไม่โดนกดค่ะ 170 เป๊ะ น้ำหนักชั่งได้ 54.7 ขาดไป 3 ขีด กรรมการให้ผ่านค่ะ

แต่มีบางคนโดนกดส่วนสูงเหมือนกัน น้ำหนักเกิน ผอมเกิน ก็หลายคนค่ะ แต่ตามระเบียบที่เค้าให้มาบอกว่า พิจารณาตามค่า BMI นะคะ

ไม่ต้องเครียดนะคะ กรรมการใจดีมากกกกๆๆๆ สู้ๆค่ะ [smilie=bn21.gif]
wanuttha
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
wanuttha โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย whiteopal8 » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 1:07 pm

ได้เกินพาสปอตอีกคะ เกินไป 0.5 ใครว่าเค้ากดส่วนสูง ขอค้านคะ!!!!
♥ .•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸Everything is possible, Be confident and Go for it¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•♥
whiteopal8

จำนวนการตอบ: 34
whiteopal8 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย winthologiez » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 2:12 pm

ของผมโดนกดไป 1.5 เซนต์จากพาสปอร์ แต่สูงขึ้น 1.5 เซนต์จากที่วัดครั้งที่แล้ว
winthologiez
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 136
winthologiez โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Arya » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 3:26 pm

ตามพาสปอร์ต 166 ค่ะ วัดได้163
ของเรายีผมตีโป่งไปเอง ทางกรรมการที่วัดเค้าจะดูค่ะ ว่าใส่อะไรไว้หรือเปล่า
แล้วก็จะวัดให้ติดหัวมากที่สุด (ท่านนึงบอกว่า เราส่วนสูงโอเคอยู่ เลยวัดแบบติดศีรษะระยะประชิดมากกก)
ผลก็คือ หายไป 3 ซม. ค่ะ [smilie=bn20.gif]
Arya

จำนวนการตอบ: 33
Arya โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kosette » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 3:32 pm

โดนกดไป 0.5 เซนติเมตรครับ

เสียวสันหลังวาบ เกือบตกแล้วสิ
.. ♫

I believe I can fly. I believe I can touch the sky.
I think about it every night and day. Spread my wings and fly away.
ภาพประจำตัวสมาชิก
kosette

จำนวนการตอบ: 101
kosette โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย CheCat » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 9:34 pm

เพิ่มมา 1 ซม เลยคะ...แต่เราพยายามกลั่นหายใจแล้วยืดดดดดดสุดๆ

สส ได้ 163 นน 47.4 คะ ผ่านนนนนนน เย้!!! [smilie=bn22.gif]
CheCat

จำนวนการตอบ: 84
Reputation point: 6
CheCat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย powerpuffpraew » วันพุธ เม.ย. 03, 2013 11:21 pm

ของเราลดไป2เซนจ้าาา จาก171 เหลือ 169 > <
powerpuffpraew

จำนวนการตอบ: 17
powerpuffpraew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย shortyboy » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 12:36 am

ผมได้ตามพาสปอตเลยครับ เสียวมาก [smilie=bn34.gif]
shortyboy

จำนวนการตอบ: 13
shortyboy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile