พาหะทาลัสซีเมียกับการเป็นแอร์การ์ต้าาาาาาาา รบกวนรุ่นพี่แอร์ ช่วยกระจ่างด้วยคะๆๆๆ

ภารโรง: myoldeditor

Re: พาหะทาลัสซีเมียกับการเป็นแอร์การ์ต้าาาาาาาา รบกวนรุ่นพี่แอร์ ช่วยกระจ่างด้วยคะๆๆๆ

โพสต์โดย tam_6111 » วันจันทร์ ธ.ค. 24, 2012 11:45 am

[smilie=bn35.gif]
แก้ไขล่าสุดโดย tam_6111 เมื่อ วันเสาร์ เม.ย. 06, 2013 11:54 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
^_^
tam_6111
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 178
Reputation point: 0
tam_6111 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: พาหะทาลัสซีเมียกับการเป็นแอร์การ์ต้าาาาาาาา รบกวนรุ่นพี่แอร์ ช่วยกระจ่างด้วยคะๆๆๆ

โพสต์โดย srisakul » วันเสาร์ ธ.ค. 29, 2012 7:21 pm

รบกวนถามสาวๆนึดนึงว่า ตัวที่คุณหมอจะฉีดให้เนี่ย ใช้่เป็นฮอร์โมนที่มันไปกระตุ้นให้สันหลังผลิตเม็ดเลือดใช่ไหมเอ่ย

ถ้าใช่ เรารบกวนถามหน่อยว่าคุณหมอรับประกันเรยไหมว่ามันจะขึ้น เพราะเราเคยคุยกะคุณหมอท่านนึง เค้าบอกเราว่าถึงแม้คนเป็นพาหะ ก็จะมีฮอร์โมนตัวนี้อยู่แล้ว

แต่เราก็ไม่ชัวอะคะ เพราะเค้าเป็นคุณหมออายุรกรรม รบกวนถามอีกทีว่าถ้าต้องฉีดเนี่ยค่าใช้จ่ายคร่าวๆอยู่เข็มอยู่ที่เท่าไหร่คะ

แล้วไปพบคุณหมอที มีค่าผู้ป่วยนอก ค่าคุณหมอ โดยรวมแล้วประมาณเท่าไหร่เอ่อย เราจะได้คำนวนค่าใช้จ่ายคร่าวๆได้

ขอบคุณมากเรยจร้า
srisakul
Economy Class

จำนวนการตอบ: 52
srisakul โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tam_6111 » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 12:18 am

[smilie=bn22.gif]
แก้ไขล่าสุดโดย tam_6111 เมื่อ วันเสาร์ เม.ย. 06, 2013 11:55 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
^_^
tam_6111

จำนวนการตอบ: 178
tam_6111 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย srisakul » วันอาทิตย์ ธ.ค. 30, 2012 6:15 pm

ขอบคุณมากเรยจร้าา
srisakul

srisakul โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ketprasert » วันเสาร์ ม.ค. 26, 2013 1:01 am

เรารอดเรื่องตรวจเลือดที่กาต้าแล้วค่ะ ไม่ต้องห่วงนะคะเขาไม่ตรวจพาหะธาลัสเลยค่ะ [smilie=bn18.gif]
ketprasert
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 31
ketprasert โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย uppree » วันอาทิตย์ ม.ค. 27, 2013 4:11 pm

ketprasert เขียน:เรารอดเรื่องตรวจเลือดที่กาต้าแล้วค่ะ ไม่ต้องห่วงนะคะเขาไม่ตรวจพาหะธาลัสเลยค่ะ [smilie=bn18.gif]

ยินดีด้วยนะค้าคุณ ketprasert เราก็เครียดๆเรื่องนี้อยู่พอดีค่ะ รบกวนถามคุณ ketprasert หน่อยค่ะว่าค่าเลือดที่ไปตรวจที่โดฮาเค้าดูค่าไหนบ้างหรอค้า แล้วผลเลือดของคุณ ketprasert เป็นเท่าไหร่บ้างคะ พอดี hb ของเรามันได้ 12.9 แต่ค่า mcv mch มันค่อนข้างต่ำมากๆเลยค่ะ 68 กับ 22.2 ตอนนี้เป็นกังวลมากๆเลยค่า ถ้าว่างจากการอ่านแมนนวลก็มาตอบบ้างนะค้า T_T
uppree

จำนวนการตอบ: 122
Reputation point: 1
uppree โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย srisakul » วันจันทร์ ม.ค. 28, 2013 3:38 pm

คุณ ketpresert เริ่มเทรนวันไหนคะ แล้วเค้าตรวจร่างกายหลังจากนั้นนานไหมเอ่ย

อีกอย่างเค้าจะแจ้งผลตรวจร่างกายเราให้รู้ไหม แล้วเราจะรู้ได้ไงว่ารอดแล้วแน่

ขอโทษนะคะ ที่ถามเยอะ ยังไงขอบคุณล่วงหน้ามากๆเรยคะ
srisakul

โพสต์โดย ketprasert » วันพุธ ม.ค. 30, 2013 4:41 am

โทดทีค่ะที่ตอบช้าพอดีว่า เทรนหนักจนท้อใจ พอมาถึงได้สามวันเขาจะจับเจาะเลือดเลยค่ะ ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์เขาจะบอกผลเลยค่ะถ้าเลือดปกติเขาก็จะไม่จับตรวจใหม่ แต่เขาก็จะไม่พูดอะไรนะ เพราะปกติ แต่เรามีปัญหาสายตาสั้นเขาก็แค่ให้ไปตัดแว่นแค่นั้นเองค่ะ ตอนมาเรากินยาบำรุงเลือดและวิตามินซีควบคู่ด้วย โด๊บมาหนักๆเลยค่ะมีอะไร เมล์มา [email protected] นะคะ เอาใจช่วยแต่ขอบอกเทรนหนักมาก นอนร้องไห้มาหลายคืนล่ะ แงๆ [smilie=bn24.gif]
ketprasert
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 31
ketprasert โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย uppree » วันพุธ ม.ค. 30, 2013 12:54 pm

เป็นกำลังใจให้นะค้าา [smilie=bn49.gif]
uppree

จำนวนการตอบ: 122
Reputation point: 1
uppree โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง