Qatar Airways ขยายส่งใบสมัครออนไลน์ถึง วันที่ 14 ก.พ 2013 นี้ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

Qatar Airways ขยายส่งใบสมัครออนไลน์ถึง วันที่ 14 ก.พ 2013 นี้ค่ะ

โพสต์โดย Ahm » วันพฤหัสฯ. ม.ค. 24, 2013 5:51 pm

http://careers.qatarairways.com/qatarai ... cyID=53248
เพื่อนๆๆคนใหนส่งไม่ทันรอบที่แล้ว การ์ต้าขยายเวลาให้นะค่ะ โชคดีนะค่ะเพื่อนๆๆ [smilie=bn49.gif]
Ahm
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 44
Reputation point: 0
Ahm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: Qatar Airways ขยายส่งใบสมัครออนไลน์ถึง วันที่ 14 ก.พ 2013 นี้ค่ะ

โพสต์โดย saruta89 » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 12:25 am

ขอบคุณมากๆนะคะที่มายืนยันอีกที ครั้งที่แล้วส่งทันค่ะ แต่ว่าขึ้นว่า applied previously ตั้งแต่หลังส่ง 1 วัน แล้วไม่ได้อะไรตอบรับเลย เดี๋ยวลองเอาอีก email นึง ส่งใหม่ไปซุยดีกว่า ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณค่าาาาา //me กรีดร้อง
saruta89

จำนวนการตอบ: 13
saruta89 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: Qatar Airways ขยายส่งใบสมัครออนไลน์ถึง วันที่ 14 ก.พ 2013 นี้ค่ะ

โพสต์โดย somapan » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 12:39 pm

เราก็ยังไม่ได้รับอะไรเลยค เราควรจะส่งใหม่หรือไม่คะ คือกลัวจะมีปัญหาอะคะ ว่าเอ๊ะข้อมูลเดิมรึป่าวไรงี๊อะคะ
somapan
Economy Class

จำนวนการตอบ: 92
somapan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ahm » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 1:00 pm

ลองใช้เมล์ใหม่ส่งดูอีกทีซิคะ เพราะเมล์ตอบ วีดีโอ น่าจะไม่เกิน 2 วันนะคะ
Ahm

Ahm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย dada_da » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 1:20 pm

ของเรา e-mail แรก ชึ้น status ว่า applied prevoiusly เราเลยใช้ e-mail อีกอันดูค่ะ ส่งไปนานแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้รับ mail vdo เลย เหมือนคนอื่นๆ ส่งกัน 2 วันได้รับเลยอ่ะค่ะ [smilie=bn20.gif] [smilie=bn18.gif] ตอนนี้เข้าไป check เมลที่ส่งไปใหม่มันขึ้นเป็น under reviewed อยู่ค่ะ ละก็ Your application for this vacancy is being considered. In order to ensure fairness in your application you are now unable to update your details. คนที่ได้รับเมลแล้ว พอทราบมั้ยว่าว่า ขึ้นแบบนี้พอมีสิทธิ์ อยู่ป่าว รอจนเ*่ยวแล้ว [smilie=bn43.gif]
dada_da

จำนวนการตอบ: 61
dada_da โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ahm » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 3:17 pm

รอลุ้นดูค่ะ [smilie=bn22.gif]
Ahm

โพสต์โดย somapan » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 3:45 pm

และถ้าขยายเวลาแบบนี้ การสัมพาดรอบ 27-28 มค.นี้ จะไม่มีผลอะไรหรอคะ?
somapan

somapan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย aoy15 » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 5:19 pm

ของเราสมัครไปเมื่อวันที่15 อ่ะคะ กว่าจะได้อีเมล์ให้ทำวีดิโอตั้งวันที่21รออยู่6วัน [smilie=bn35.gif] เพราะฉะนั้นเพื่อนๆ อย่าเพิ่งหมดหวังนะคะ หรือถ้าจะสมัครใหม่ เราว่าควรจะทำตามที่พี่ๆในบอร์ดแนะนำไว้นะคะ ตรงคำถามที่เป็นตัวเลือกควรตอบอันที่ดีที่สุด (แม้ว่าอาจจะไม่เป็นความจริงก็ตาม แฮะๆ) ไม่งั้นถ้าตอบว่าภาษาอังกฤษไม่ได้ ไม่เคยทำงานบริการมาก่อนอย่างงี้เค้าก็คงไม่เลือกเราอ่าเนอะ สู้ ตามความฝันไปด้วยกันเน๊อะๆ [smilie=bn21.gif]
aoy15

จำนวนการตอบ: 12
aoy15 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ahm » วันศุกร์ ม.ค. 25, 2013 5:54 pm

เดียวสายการบินก็เรียกสัมพาดอีกรอบหนึ่งค่ะ
Ahm

โพสต์โดย verynicegal » วันอังคาร ม.ค. 29, 2013 6:29 pm

สวัสดีค่ะ พึ่งลองสมัครไปเมื่อวาน ไม่ทราบว่าไปดู status ได้ตรงไหนหรอค๊ะ ต้อง login เข้าไปเหมือนตอนส่ง Application online ใช่ป่ะค๊ะ แอบงงอ่ะค่ะ เพราะพึ่งเคยสมัคร online ครั้งแรกอ่ะค่ะ [smilie=bn43.gif]
verynicegal

จำนวนการตอบ: 34
verynicegal โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย somapan » วันพุธ ม.ค. 30, 2013 9:15 am

verynicegal เขียน:สวัสดีค่ะ พึ่งลองสมัครไปเมื่อวาน ไม่ทราบว่าไปดู status ได้ตรงไหนหรอค๊ะ ต้อง login เข้าไปเหมือนตอนส่ง Application online ใช่ป่ะค๊ะ แอบงงอ่ะค่ะ เพราะพึ่งเคยสมัคร online ครั้งแรกอ่ะค่ะ [smilie=bn43.gif]
ใช่คะล๊อคอินเข้าไปเเล้วกดตรง Application checkin-จะมีหน้า application centre หน้าเล็กขึ้นมาให้เลือก Applications เล้วดูตรง status ประมาณนั้นอะคะ

เราครั้งแรกเหมือนกัน status เป็น Under review แต่วันจันทร์ที่28 ได้รับเมลให้ทำวีดีโอเล้วอะคะ ก็ไม่รู้ยังไงแต่จะทำส่งดู ขอให้โชคดีนะคะ

เราว่าเชื่อเมลที่เราได้รับดีกว่าคะ เพราะบางทีเราเห็นหลายคนสเตตัสไม่เปลี่ยน
somapan

โพสต์โดย verynicegal » วันพุธ ม.ค. 30, 2013 12:56 pm

somapan เขียน:
verynicegal เขียน:สวัสดีค่ะ พึ่งลองสมัครไปเมื่อวาน ไม่ทราบว่าไปดู status ได้ตรงไหนหรอค๊ะ ต้อง login เข้าไปเหมือนตอนส่ง Application online ใช่ป่ะค๊ะ แอบงงอ่ะค่ะ เพราะพึ่งเคยสมัคร online ครั้งแรกอ่ะค่ะ [smilie=bn43.gif]
ใช่คะล๊อคอินเข้าไปเเล้วกดตรง Application checkin-จะมีหน้า application centre หน้าเล็กขึ้นมาให้เลือก Applications เล้วดูตรง status ประมาณนั้นอะคะ

เราครั้งแรกเหมือนกัน status เป็น Under review แต่วันจันทร์ที่28 ได้รับเมลให้ทำวีดีโอเล้วอะคะ ก็ไม่รู้ยังไงแต่จะทำส่งดู ขอให้โชคดีนะคะ

เราว่าเชื่อเมลที่เราได้รับดีกว่าคะ เพราะบางทีเราเห็นหลายคนสเตตัสไม่เปลี่ยน

ขอบคุณมากค่ะ [smilie=bn18.gif] ไม่ทราบว่าส่ง Application ไปตั้งแต่วันไหนอ่ะค๊ะ ประมาณกี่วันถึงได้รับ email Video Interview อ่ะค๊ะ
verynicegal

จำนวนการตอบ: 34
verynicegal โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Oman, Qatar และสายการบินอื่นๆในภูมิภาคตะวันออกกลาง