คุณสมบัติเบื้องต้นสำหรับผู้สมัครสายการบินไทยและ Thai Smile

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

โพสต์โดย maake » วันจันทร์ ก.พ. 25, 2008 11:05 am

จะเปิดอีกเมื่อไหร่อะครับ อิ อิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
maake
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 90
Reputation point: 0
maake โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย russia_nongnaphat » วันจันทร์ มี.ค. 10, 2008 6:00 am

แล้วคุณสมบัติของ ground staff ละคะ อยากทราบเมือนกัน[img][/img]
(((RUSSIA)))
russia_nongnaphat

จำนวนการตอบ: 1
russia_nongnaphat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

เหอๆ

โพสต์โดย kincatc » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 13, 2008 11:33 am

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
kincatc

โพสต์โดย Gueszillaz » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 20, 2008 8:13 pm

:shock:

คุณสมบัตรครบ อะครับ

แต่เสียอย่างเดวยังเรียนไม่จบปี 5 เองเห้อ อีก ไม่นาน ที จีรอผมด้วยนะคับ

ครัยอยากเป็นสจ๊วต แอร์ การบินไทย คุยกันได้นะคับ

ผม "เกส" Guesz :D

PS. ขอบคุณสำหรับคำถาม เอร๊ย ข้อมูลครับผม
แนบไฟล์
oops.gif (8.48 KiB) เปิดดู 4915 ครั้ง
Gueszillaz

โพสต์โดย yveskun » วันพุธ มี.ค. 26, 2008 8:58 pm

ขอบคุณนะคะที่ให้ข้อมูล
จะได้เตรียมตัวถูก :)
yveskun
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 26
yveskun โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย CaTPaRaDiSe » วันอังคาร เม.ย. 15, 2008 1:23 am

อยากรู้จังว่าการบินไทยจะเปิดอีกเมื่อไหร่ครับ T=T
CaTPaRaDiSe

โพสต์โดย absoluteart » วันอังคาร เม.ย. 15, 2008 1:08 pm

เขียนใบสมัครแล้วส่งไปก่อนเลยได้ไหม๊คับ เพราะว่าไม่รู้ว่าเค้าจะเปิดรับสมัครอีกทีเมื่อไหร่
absoluteart

จำนวนการตอบ: 1
absoluteart โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: 0000

โพสต์โดย yorina » วันอาทิตย์ เม.ย. 20, 2008 4:44 pm

iociel เขียน:มีปัญหาข้องใจมากๆถึงมากที่สุดค่ะ คือว่าอยากเป็นแอร์การบินไทยมากเลยค่ะ แต่มีปัญหาตงที่ว่า มีแผลเป็นที่ขาอ่ะค่ะ ทำไงดีค่ะ เค้าจะรับป่าวอ่ะ หรือจะรักษาวิธีไหนได้ค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ
เป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

แผลเป็นที่ขาวันไปสมัครก่อนรอบว่ายน้ำให้ลองใช้ concealer โปะเข้าไปเนียนๆ ค่ะ เดี๋ยวนี้มีสเปรย์ปกปิดริ้วรอยเหมือนกันลองหาซื้อมาใช้ดู เพราะแฟนเคยแนะนำน้องผู้ชายที่ไปสมัครแล้วมีรอยสักที่หลัง ตอนสอบว่ายน้ำเอาสเปรย์สำหรับทำผิวแทนแบบ waterproof ทับลงไปก็ผ่านฉลุยค่ะ ยังมีเวลาสำหรับรอบหน้าทำไมไม่ลองซื้อพวกสมูทอีมาทาไปพลางๆ ก่อน เพื่อนเราเคยทาแผลผ่าตัดก็ดีขึ้นเยอะเลยนะ
yorina
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 137
yorina โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย yorina » วันอาทิตย์ เม.ย. 20, 2008 4:50 pm

TONCORP เขียน:อย่างงี้ผู้สมัครที่ใส่แว่นก็หมดสิทธิ์เลยหรือ

ก็เปลี่ยนจากใส่แว่นมาใส่คอนแทคเลนส์แทนสิคะ ปกติแล้วสายการบินทั่วไปมักจะอนุโลมให้ไม่เกิน +/-6 เข้าใจว่าน่าจะหมายถึง สั้นหรือยาวไม่เกิน 600 ถ้ามากกว่านี้ก็คงต้องทำเลสิกก่อนอ่ะค่ะ
yorina

yorina โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bingbeau » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 08, 2008 3:21 pm

ทำไม เค้ารับ อายุเยอะจัง ชายที่บอก 28 นี่ อายุมากกว่า 28 หรือว่า ห้ามเกิน 28 อ่ะ ไม่เข้าใจ
bingbeau

จำนวนการตอบ: 8
bingbeau โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย yorina » วันเสาร์ พ.ค. 10, 2008 8:52 am

bingbeau เขียน:ทำไม เค้ารับ อายุเยอะจัง ชายที่บอก 28 นี่ อายุมากกว่า 28 หรือว่า ห้ามเกิน 28 อ่ะ ไม่เข้าใจ

อายุไม่เกิน 28 ปีค่ะ แต่ที่ได้ข่าวมาล่าสุดประมาณปลายปีนี้หรือปีหน้าจะปรับเหลือ 26 แล้ว (IM บอกมา)
yorina

โพสต์โดย NoTHinG » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 15, 2008 3:57 pm

อ่านแล้วใจเต้น

ตื่นเต้นๆ
NoTHinG
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 30
NoTHinG โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile