Just a New Year Note from New York โดยกำแหงหาญ

ภูมิใจเสนอโดยทีมงาน thaicabincrew : กำแหงหาญ ดูแลเนื้อหาใกล้ชิด

ภารโรง: myoldeditor, กำแหงหาญ

โพสต์โดย bmaself » วันจันทร์ ม.ค. 01, 2007 10:53 pm

สวัสดีปีใหม่ค่า
bmaself
Business Class

จำนวนการตอบ: 272
Reputation point: 0
bmaself โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย jeekey » วันจันทร์ ม.ค. 01, 2007 11:50 pm

พี่กำแหงหาญ คะ วันหลัง ถ้าไป นิวยอร์กอีก พี่ลองไป ทาน Bagel เป็นอาหารเช้า ที่ร้าน Absolute Bagel สิคะ นั่ง Subway ไปลงที่ สถานี 106st street น่ะคะ หรือ 107st เนี่ยแหละ จำไม่ได้ จำได้ แต่ว่า 100 กว่าๆ เป็นร้าน ของคนไทยค่ะ Bagel อร่อย มากๆ เลย มีขนมปังหลายชนิด ให้เลือก ใส้ ต่างๆ ใส้ทูน่า กับ white fish เนี่ย แนะนำเลยนะคะ รับรองอร่อยมากไม่เหมือนbagel ข้างทางที่กินแล้วเหมือนแทะพลาสติกหรอกค่ะ ลองดูนะคะ เป็นอาหารเช้าที่เริ่ดมากจริง แถมเจ้าของยังใจดี ลดราคาให้คนไทยด้วยกันตั้งเยอะ

ลองดูค่ะ ไม่อร่อยเมล์มาว่ากี้เลยค่ะ :P
jeekey

จำนวนการตอบ: 9
jeekey โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

New york photo

โพสต์โดย bensonfujita » วันอังคาร ม.ค. 02, 2007 12:06 pm

Nong and pwung..
I am jack..personal 31000..do u remember me..Thank for your photos..now i still live in tokyo jap.. i work here now..
but i don't know when will i have to go back..but i still want to live here so far.by the way, it is so good to see your photos in happy.. :D
Khun kam hanghan..
if u read this mails please tell pung and nong that i am happy and hope they are happy ..if they have a chance to
come to tokyo..contact me...OK.
bensonfujita

จำนวนการตอบ: 1
bensonfujita โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย oui_ja » วันอังคาร ม.ค. 02, 2007 8:02 pm

beer_tg เขียน::lol: :lol: :lol:

เค้าก้อออน MSN ทุกวันนะ
ลุงยังไม่พอใจอีกเหรอ :oops:

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :lol: :wink:

---------------------------------------------------

สวัสดีปีใหม่ค่า.......

:D
ภาพประจำตัวสมาชิก
oui_ja
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
oui_ja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย YinG Ka » วันพุธ ม.ค. 03, 2007 6:55 pm

I Love New York :D
YinG Ka

จำนวนการตอบ: 278
YinG Ka โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nichpearth » วันศุกร์ ม.ค. 05, 2007 12:56 pm

สุขสันต์วันปีใหม่ค่ะลุงหาญ
ขอบคุณสำหรับเรื่อง+ภาพนะคะ NY สวยจัง
nichpearth
พ่อเทพทุกสถาบัน
พ่อเทพทุกสถาบัน

จำนวนการตอบ: 2021
nichpearth โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย densewood » วันพุธ ม.ค. 10, 2007 12:06 pm

:roll:
I'm lonely too ka, In Taiwan too cold now ka... Miss Thailand mark mark. I will go to Thailand on this 25 Jan. haha. ^^
Aii
densewood

จำนวนการตอบ: 1
densewood โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย darkkiller66 » วันพฤหัสฯ. ม.ค. 11, 2007 11:08 pm

หวัดดีปีใหม่ย้อนหลังนะครับบ อูยยย เข้ามาช้าไปหรือป่าวหว่า ตู พี่ๆ ผมจะไปปลายเดือนมีนา หน่ะครับแนะนำที่เที่ยว และก็ ชอบปิ้งหน่อยดิครับบบ
มีใครจะไปมั่งไม๊เอ่ย
Light dispels darkness.. Wisdom dispels ignorance...
darkkiller66

จำนวนการตอบ: 211
darkkiller66 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย chomsanan.c » วันอังคาร ม.ค. 16, 2007 3:12 am

อยากกิน หนม น่ากินจังเลย
รูปภาพ
Don't give up
chomsanan.c
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 623
chomsanan.c โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย rdioz » วันศุกร์ ม.ค. 19, 2007 3:45 pm

ผมไม่ได้เป็น Crew หรอก แต่ว่าพอดีเห็นรูปสถานี Subway Elmhurst แล้วคิดถึงตอนไปเรียนต้องไปขึ้นรถไฟที่สถานีนี้ทุกวัน :cry: คิดถึงร้าน น้ำตาล ที่ไปยืนหางานทำอยู่ตั้งหลายวัน ร้าน Lemon Grass ร้านอาหารไทยที่ตั้งอยู่ที่สถานีนี้ด้วย
อยากจะแนะนำอยู่อย่าง ถ้าไม่ mind กับเสื้อผ้ามือ 2(ซื้อมาแล้วก็อย่าบอกใครสิว่ามือ 2) ให้นั่ง subway จาก elmhurst ไปอีกสัก 4-5 สถานี จะถึงสถานีที่ชื่อว่า Steinway ที่สถานีนี้จะมีพวก Thrif shop เยอะมาก ผมไปซัดเสื้อผ้ายี่ห้อดีๆราคาถูกที่นี่บ่อย แต่มันจะไม่มีราคาแปะนะ ราคาจะอยู่ที่ดุลพินิจของ Cashier ถ้าเดินเข้าไปแล้วคิดว่าราคามันแพงไป ให้เดินออกมาก่อนแล้วเดินเข้าไปหยิบเสื้อตัวที่เลือกมาแล้วใหม่ แล้วเอาไปจ่ายเงินกับ Cashier อีกคน หวังว่าคงได้ใช้กันนะครับ :lol:
rdioz
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 15
rdioz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย darkkiller66 » วันจันทร์ ม.ค. 22, 2007 5:25 pm

ได้ข่าวไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ อ่านจากเวบของ กงศุลไทยในนิวยอร์ค บอกว่าพวกนักท่องเที่ยว ผิวเหลืองหัวดำ อย่างพวกเราเนี่ยโดนจี้บ่อย เลย
เหรอครับบบ
Light dispels darkness.. Wisdom dispels ignorance...
darkkiller66

จำนวนการตอบ: 211
darkkiller66 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย [email protected] » วันอาทิตย์ เม.ย. 06, 2008 12:14 am

อู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่าสนจายจิงๆๆๆ ชอบๆๆๆคะ
it isn't de end of de world...even u hav broken wing! อย่าไปกัว!

http://paulaprinceferk.hi5.com
http://dugdug.hi5.com
[email protected]

จำนวนการตอบ: 229
paulaprinceferk@gmail.com โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องเที่ยวไปสไตล์ลูกเรือ, Survival's Kit, ฟ้องด้วยภาพ และชีวิตลูกเรือไทย around the world