เที่ยวละไมไปกับทัวร์อ้วกเหลือง--ย่องเกาหลี

ภูมิใจเสนอโดยทีมงาน thaicabincrew : กำแหงหาญ ดูแลเนื้อหาใกล้ชิด

ภารโรง: myoldeditor, กำแหงหาญ

โพสต์โดย angel_patt_forgot_id » วันศุกร์ ม.ค. 05, 2007 10:33 pm

pommy เขียน:สงสารพี่แพท ไม่มีไรทานวันเกิด
รูปภาพ

รอปอมเลี้ยงอยู่นะ
...เอ่อ ไม่เอาพวกซังข้าวโพดแล้วก็ชานอ้อยที่ปอมโยนให้ไอ้กรงตรงข้ามเจ๊นะดูมันเคี้ยวแล้วทำหน้าไม่อร่อยเลย ขอเป็นรำข้าวก็แล้วกัน อุ ๆ

youngplant เขียน:โอ๊ยหิว

ว่าแต่

วันเกิด เจ๊ หรอ งำ งำ

ช่าย แก่แล้ว

pommy เขียน:แง่ ขอโทษค่ะพี่ เมื่อกีหนูไม่รู้ว่าพี่ยังโพสต์ไม่จบรูปภาพ

ตามสบายเรามันคนกันเองน้องเอ๊ย

Boom Boom เขียน:กี๊ซซซซซซซซซซ

อินชอน

พี่ต้นเคยไป..........อุ๊บส์

แค่ได้เห็นรูปที่ที่พี่ต้นเคยไป หนูก็กลับมาพร่ำเพ้อละเมอหาต่อได้แล้ว........... 555+

:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:

เออ แล้วถ้าพี่ไปบินกับต้นแล้วจับก้นต้นสามสี่หมับจากนั้นก็มาเล่าให้บุ๋มฟังบุ๋มจะเพ้อมะ

elledriver เขียน:แปลกดีแฮะ ปกติช่วงนี้ที่เกาหลีหิมะจะตกหนักมาก แต่ปีนี้ไม่ยักกะมี 8)

เพราะมันตกในใจหนูไงพี่..........(แหวะ เน่า)

juzsimplegal เขียน:กรี๊ดดดดดดดดด กด เอฟ 5 กระจาย รูปสะจายมากๆค่า

เห็นแล้วอยากไปเลย ขอบคุณที่เอามาฝากกันนะคะ

รักษาสุขภาพนะคะเจ๊

รักษาสุขภาพเช่นกันจ้าน้องเลิฟฟฟ วันหลังไปบินด้วยกันนะจะรอวันนั้นล่ะ

DoYouSeeTheSky เขียน:เง้ออออ รูปงามขนาดค่าพี่แพท

อยากไปจังเรย

มาเรย....จะรอนะ

tantawan_ja เขียน::D

ยิ้มหวานมาเชียวเค้าเขินนะ

Liao Jin Fa เขียน:แพทจ๋า แกจะสวยมากขึ้นทุกวัน ถ้าหากแกหย่อนรูปเรา ลงบอกซ์ ก๊ากๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ แกไม่ได้ถ่ายรูปร้านอาหารมื้อสุดท้ายที่เรากินร่วมกันซะหน่อยหรือ

อยากลงรูปแกจัง แกหล่อมากกกกกกกก ว่าแต่จะเอาไอดีมาให้ชั้นป่ะ

N' Thung เขียน:จองไว้ก่อนเดี่ยวมาโพสต์ เฮะๆ :oops:

ค่ามัดจำล่ะอีหนู จองเฉย ๆ ได้ไง๊

khobfha เขียน:ขอบคุงงับ กำลังวางแผนอยากไปเกาหลีพอดี

กะใครคะตัวเอง

final destination เขียน:รูปสวยสะใจจิงๆค่ะ

แต่เอ....ขาดไรไปอย่างนะ อ่อ

ขาดรูปของพี่แพทเขาอ่ะค่ะ อิอิ

ขอบคุณคร่า รูปป้าอย่าดูเลยเสียดายจอประสาทตาอีหนู

beer_tg เขียน:รูปที่ 2 อ่า...เจ๊เข้ามา ensure เบียร์นิสนึงคับ
ว่าที่ถ่ายมาเนี่ย มันเกาหลี ไม่ใช่ดาวอังคาร

บรรยากาศวังเวงมาก แถมมีแสงไฟสีประหลาดๆอีก
เอ่อ...ถ้าเบียร์เอาไปนั่งจ้องนานๆ จะมีมนุษย์ต่างดาวออกมาจะเอ๋ไหมเจ๊ :lol:

ปล. รอบนี้ไม่มีพระเอกเหรอคับ :oops:

ใช่ ๆ มันวังเวงเนอะถ้าสังเกตรูปนั้นให้ดีจะเห็นสัญญาณไฟจราจรเป็นสีเขียวหากแต่ไม่มีรถคันใดขับผ่านไปเลย

พระเอกนั้นตอนแรกว่าจะมีอยู่ ๆ แต่ยังไม่ได้ขออ่ะกลัวโดนระเบิด

aumtiti เขียน:เข้ามาเป็นลูกทัวร์เหมือนเคยจ้าา รูปสวยมั่กๆๆ อิจฉาจังเฟ้ยย อยากไปๆจ้า

ต้องมาด้วยกันแล้วล่ะท่าน :D :D

อิกคิว เขียน:ทำไม ต้องย่องด้วยอ่ะ....

ก็มันหนาวไง เวลาหนาวคนจะชอบกระโดดย่อง ๆ และนั่นแหละคือที่มาของค่ำว่า"ย่อง"เกาหลี
รักพวกเมี้ยว ไม่รับตอบปัญหาที่เกินรอยหยักสมอง
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
angel_patt_forgot_id
พ่อเทพทุกสถาบัน

จำนวนการตอบ: 2013
Reputation point: 0
angel_patt_forgot_id โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angel_patt_forgot_id » วันศุกร์ ม.ค. 05, 2007 10:34 pm

aquarius เขียน:ได้นับถอยหลังปีใหม่พอร์ทเดียวกันเลยครับ กะ crew party เล็ก ๆ ในอินชอน อิอิ

เฉลยตัวมาเดี๋ยวนี้ :twisted:
รักพวกเมี้ยว ไม่รับตอบปัญหาที่เกินรอยหยักสมอง
รูปภาพ

angel_patt_forgot_id โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย aquarius » วันศุกร์ ม.ค. 05, 2007 11:04 pm

angel_patt_forgot_id เขียน:
aquarius เขียน:ได้นับถอยหลังปีใหม่พอร์ทเดียวกันเลยครับ กะ crew party เล็ก ๆ ในอินชอน อิอิ

เฉลยตัวมาเดี๋ยวนี้ :twisted:

หุหุหุ กัวแย้ว แต่ว่าจะเฉลยยังงัยดีล่ะ เฉลยก็ไม่รู้จัก เพราะคนละโรงแรมกัน แต่ทะว่า เดี๋ยวจะไปเป็นรุ่นน้องล่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย aquarius เมื่อ วันศุกร์ ม.ค. 05, 2007 11:56 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
born to be Cabin Attendant
aquarius
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 483
aquarius โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pink007 » วันศุกร์ ม.ค. 05, 2007 11:07 pm

สวยจัง

อยากไปบ้างอ่า เกาะล้อเครื่องบินไปได้ไหม 5555
:lol: :lol:
รูปภาพ
pink007
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 530
pink007 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย chomsanan.c » วันเสาร์ ม.ค. 06, 2007 4:17 pm

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวจังเลย

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะคะพี่แพท
รูปภาพ
Don't give up
chomsanan.c

จำนวนการตอบ: 623
chomsanan.c โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย taey_toxic » วันอาทิตย์ ม.ค. 07, 2007 2:28 pm

อยากไปบ้างค่ะพี่แพท

ไอที่ของทอดเนี่ย ทำเอาท้องไส้นู๋กิ่วไปเรย

กำ แต้ๆ :roll:
รูปภาพ
taey_toxic
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 84
taey_toxic โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย dido » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 2:53 am

ข้าวผัดที่เหลือ ควรห่อเอามากินเมืองไทย เอามาฝากชาว TCC
dido
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 219
dido โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angel_patt_forgot_id » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 1:59 pm

pink007 เขียน:สวยจัง

อยากไปบ้างอ่า เกาะล้อเครื่องบินไปได้ไหม 5555
:lol: :lol:

เดี๋ยวจับสจ๊วตแถวนี้แต่งงานสิตัวเอง ไม่ต้องเกาะล้อเลยนั่งไปชิล ๆ ฟรี ๆ ด้วย

chomsanan.c เขียน:เห็นแล้วอยากไปเที่ยวจังเลย

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะคะพี่แพท

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมค่ะ

taey_toxic เขียน:อยากไปบ้างค่ะพี่แพท

ไอที่ของทอดเนี่ย ทำเอาท้องไส้นู๋กิ่วไปเรย

กำ แต้ๆ :roll:

อร่อยนะ ไส้ถั่วแดงเยิ้ม ๆ ทานตอนหนาว ๆ ได้ใจมากกก

dido เขียน:ข้าวผัดที่เหลือ ควรห่อเอามากินเมืองไทย เอามาฝากชาว TCC

อิ ๆ ข้าวผัดเมืองไทยข้างทางห่อละ 20 อร่อยกว่าอีกท่าน
รูปภาพ

โพสต์โดย bow_piano » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 11:17 pm

เย้ ๆๆๆ เจ๊แพทกลับมาแว้ว
The moon represents my heart
bow_piano

จำนวนการตอบ: 576
bow_piano โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angel_patt_forgot_id » วันจันทร์ ม.ค. 08, 2007 11:20 pm

^
^
แก่แล้วหนังเหนียวจึงตายยากกว่าที่คิดนะจ๊ะ งั่ก ๆ
รูปภาพ

โพสต์โดย Boom Boom » วันอังคาร ม.ค. 09, 2007 10:24 am

:lol:
แก้ไขล่าสุดโดย Boom Boom เมื่อ วันเสาร์ ก.พ. 09, 2008 11:26 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Boom Boom

จำนวนการตอบ: 2023
Boom Boom โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nichpearth » วันอังคาร ม.ค. 09, 2007 6:26 pm

ขอบคุณสำหรับเรื่อง+รูปค่า รูปสวยมากๆๆเลย ขอบคุณนะคะ
nichpearth

จำนวนการตอบ: 2021
nichpearth โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องเที่ยวไปสไตล์ลูกเรือ, Survival's Kit, ฟ้องด้วยภาพ และชีวิตลูกเรือไทย around the world