เทพบุตร-นางฟ้าตัวน้อย Project 3 (จากแดนไกล)

All you want to say อะไรก็ได้ที่คุณอยากบอก, สาระ ไร้สาระ ทักทาย แนะนำตัว พูดคุย ตัดพ้อ รักคุด ฯลฯ

ภารโรง: myoldeditor

เทพบุตร-นางฟ้าตัวน้อย Project 3 (จากแดนไกล)

โพสต์โดย dam_cmu » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2009 3:04 am

จากตีปีกไหวๆ อยู่ไกลเมืองหลวง จนตอนนี้ กระพรือปีก ณ แดนไกล อย่างที่ไม่เคยได้คิดฝันมาก่อน ยังคิดถึงวันเก่าๆ ก่อนที่จะมาที่นี่ และยังคิดถึงทุกๆ คนที่ผ่านเข้ามาในชีวิตอีกาน้อยตัวนี้ ^^

ขอขอบคุณกำลังใจทุกที่ที่ผมได้เดินทางมาจนถึงวันนี้ บางท่านตามฝันสำเร็จไปแล้ว บางท่านพบเส้นทางใหม่ที่เหมาะกับตัวเอง และหลายๆ ท่านยังคงตามหาฝันอย่างไม่ย่อท้อ และบางท่านถึงแม้ต้องรอก็ยังมีความหวังและมีกำลังใจจากชาว TCC แห่งนี้

ขอให้เชื่อในความพยายามของตัวท่านเองครับ ผมยังเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

เอาล่ะเข้าเรื่องซะที ผมก็คิดอยู่ ทำไมหลายๆ ท่านที่เคยเข้ามาแวะเวียนในนี้บ่อยๆ เค้าเงียบหายไปบ้าง จนมาถึงตอนนี้เข้าใจแล้วคับ ^^ ทุกคนมีหน้าที่รับผิดชอบที่ต่างกันนั่นเอง ดังนั้นการที่จะเข้ามาก็ขึ้นอยู่กับภาวะการณ์ โอกาส แล้วก็อารมณ์(อิอิ) แต่ที่แห่งนี้ก็ยังเป็นสถานที่แห่งความฝันที่มีมนต์ไม่เสื่อมคลาย

มาอยู่ที่เจดด้าห์ก็ล่วงมา 6 เดือนแล้ว (เร็วจังแฮะ) หลายๆ อย่างเปลี่ยนไป (อย่างน้อยๆ ก็อาชีพล่ะ) แต่หลายๆ อย่างในตัวผมก็ยังไม่เปลี่ยน ก็ผมยังคิดถึงทุกคนที่นี่เสมอไง (ว่าแล้วก็หยิบถุงมารองอ้วก หรือไม่ก็กินมะขามจิ้มพริกเกลือแก้เลี่ยนซะนะ)

จากกระทู้เดิม
http://www.thaicabincrew.com/webboard/v ... hp?t=52278
http://www.thaicabincrew.com/webboard/v ... hp?t=53689

ก็ยังมีคนติดตามเรื่อยๆ ไม่เปลี่ยนแปลง และผมก็ได้รู้จักหลายๆ ท่านมากขึ้น และผมก็ยังเป็นคนคุยน้อยเหมือนเดิม - -" ก็ขอขอบคุณมากๆ ครับสำหรับการพูดคุยกับผม แม้จะน่าเบื่อสักหน่อย - -" วันนี้ผมเปิดอ่าน PM ที่หลายๆ ท่านส่งมา รู้สึกผิดที่ไม่ได้ลงให้ซะที ครั้นที่จะเอาไปต่ออันเก่า ผมก็ตาลายไปหมดแล้ว ไม่รู้จะต่อยังไง ผมขออนุญาตที่จะโพสใหม่ละกันครับ จะได้หาง่ายๆ หน่อย คอมก็ไม่ค่อยจะดีเนอะ - -"

ตั้งแต่มาที่นี่ ตัวการ์ตูนมีผิวสีเข้มขึ้นนิดหนึ่ง แบบว่าแนวสีแทนกำลังอิน หรือไม่ก็ตากแดดจนได้รับอิทธิพลมา - -" (แถมตัวใหญ่ขึ้นกว่าเดิมด้วย - -" สงสัยโตขึ้น)

เอาล่ะ ใครรักใครชอบก็หาไปแปะไว้ได้นะครับ

กติกาเดิมครับ : ตัวการ์ตูนนี้เป็นลิขสิทธิ์เฉพาะครับ ห้ามผู้ใดนำไปใช้ในเชิงพาณิชย์โดยมิได้รับอนุญาตเป็นอันขาด

-----------------------------------------------------

9 มกราคม 2552 - 23.15 ตามเวลาเจดดาห์ ซาอุดิอาราเบีย

Gulf Air

มีสมาชิกท่าหนึ่ง รอคอยกับตัวการ์ตูนสายการบินนี้นานละ ไม่รู้รอนานจนเบื่อไปแล้วหรือป่าว? ผมก็ต้องขอโทษด้วยนะครับผมไม่ได้ตั้งใจ T_T สายการบินนี้ชุดสวยนะ มีผ้าคลุมหัวด้วย ผู้ชายก็เท่ห์นะ แต่ผมไม่แน่ใจเพราะรายละเอียดหายไปเยอะป่าว? เพราะรูปต้นแบบไม่ค่อยชัดสีเพี้ยนๆ หน่อย แต่โชคดีที่มีรูปพี่แอร์ลูกเรือคนไทยถ่ายรูปไว้ให้ดูรายละเอียดต่างหน้านิดหน่อย ยังไงก็ ขอบคุณค้าบบบบบบบบ

รูปภาพ รูปภาพ

Jet Airways

สายการบินนี้เพิ่งเห็นเครื่องบินของเค้าตอนที่บินไปที่มุมไบส่งผู้โดยสารกลับบ้านเมื่อไม่นานนี้เอง แต่ไม่เห็นลูกเรือนะครับ แล้วก็ทาง TCC ก็เพิ่งลงเรื่องราวของลูกเรือสายการบินนี้กับเครื่องแบบใหม่เมื่อไม่นานมานี้เอง (เกือบปีแล้วนะนั่น - -") สีสันสดใสสีเหลืองสะใจมากคับ ^^ ใครรัก Jet Airways ก็มาเอาไปดูเล่นๆ ได้นะครับ (ขอบคุณพี่ P อดีต พี่ที่ทำงานเก่าของผมนะครับ ที่สร้างแรงบันดาลใจเรื่องแบบและสีผมของน้องแอร์ตัวนี้นะครับ)

Jetstar
09/05/2009 เจดด้าห์ ซาอุดี้

ที่นี่มีความน่าสนใจมากมายเลยคับ สีสันที่แสบสะใจผมมากๆ สูสีกะ Jet Airways เลยอ่ะ อิอิ ความจริงมีลูกเรือไทยในสายการบินนี้มากมาย แถมคนที่ผมรู้จักหลายท่านก็ไปทำที่สายการบินนี้ ไม่ได้ทำให้ กลัวจะน้อยใจ ก็เอาสักหน่อยละกันครับ ^^

Qatar Airways
29/08/2009 สุทธิสาร ประเทศไทย

สายการบิน 3 วินาทีพิฆาต อิอิ แต่หลายๆ ท่านก็ได้บินกันแล้วกับที่นี่ อาจจะเปลี่ยวเหงาหน่อย แต่ก็มีความก้าวหน้าของสายการบินนี้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เห็นโฆษณาทีไร ก็อยากร่วมงานกับที่นี่จังเลย อิอิ แต่ก็นะ สงสัยผมอาจจะเกินแกงไปหน่อย แต่ก็น่าลองนะครับ ใครที่อยากบินกับที่นี่ก็เตรียมตัวให้ดีๆ นะครับ ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

แล้วก็รอต่อไปอีกหน่อยนะครับ ว่างๆ จะเอามาเติมให้อีกนะครับ ^^ ว่างๆ ก็ฝากคอมเม้นนิดหนึ่งนะครับ

รักทุกคนนะคับ ^^
แก้ไขล่าสุดโดย dam_cmu เมื่อ วันเสาร์ ส.ค. 29, 2009 11:19 am, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
รูปภาพ
Click โลด>>> viewtopic.php?f=6&t=62842
ภาพประจำตัวสมาชิก
dam_cmu
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 814
Reputation point: 0
dam_cmu โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย zinem » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2009 4:35 am

:D :D
น่ารักมากครับ ขอเอาไปไว้
บนหน้าจอมือถือนะครับ
ขอบคุณคร้าบบบบ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ
original class Y.J and C
zinem
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 110
zinem โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย junior-crew » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2009 12:34 pm

ได้ข่าวว่าจะกลับมาเมืองไทยแล้วช่ายมั้ยครับ
และข่าวแว่วมาอีกว่าไปอยู่โน้นพากันตัวอ้วนกันหมดเลยนะครับ
สงสัยอยู่โน้นกินดีอยู่ดีแน่ๆเลยแล้วงายถ้ามีโอกาสจะบินตามไปนะครับ
ขอบคุณสำหรับเทพบุตรและนางฟ้าที่น่ารักนะครับ
น่ารักเหมือนผมเลย อิอิ
I would like to be free in the sky.............โตขึ้นจะเป็นสจ๊วตกั๊บ
junior-crew

จำนวนการตอบ: 1063
junior-crew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mojoj ojo » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2009 1:55 pm

น่ารักดี พี่แดม
cabin crew at your station
mojoj ojo

จำนวนการตอบ: 197
mojoj ojo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย N' Thung » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2009 3:22 pm

เข้ามาคิดถึงพี่แดม
สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังนะคร่า
รักษาสุขภาพด้วยเด้อ
Sometimes life can be deceiving
I'll tell you one thing, it's always better when we're together...

รูปภาพ
N' Thung
พ่อเทพทุกสถาบัน
พ่อเทพทุกสถาบัน

จำนวนการตอบ: 1884
Reputation point: 7
N' Thung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย helldiver » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2009 5:03 pm

ทำภาพออกมาได้น่ารักมากครับ

รอ เอทิฮัด อยู่อย่างลุ้นๆ อิอิอิ
"The rough road leads to the star..."
helldiver

จำนวนการตอบ: 144
helldiver โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย eyenae » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2009 8:12 pm

น่ารักคะ
eyenae

จำนวนการตอบ: 799
Reputation point: 12
eyenae โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

dd

โพสต์โดย KENGI » วันอาทิตย์ ม.ค. 11, 2009 10:16 am

ชอบคับ
KENGI

จำนวนการตอบ: 14
KENGI โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย rachall » วันอาทิตย์ ม.ค. 11, 2009 8:53 pm

อ๊ากกกกกกกกกกก
กัฟล์แอร์ :lol: :lol:

ขอบคุณมากเลยนะคะ
@_+
rachall
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 526
rachall โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ~pa*plah~ » วันจันทร์ ม.ค. 12, 2009 12:38 am

เย้ๆๆๆ ขออนุญาติเซฟนะค่ะ

รอติดตามาตลอดเลยค่ะ กัลฟ์น่ารักมากๆๆ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ
~pa*plah~

จำนวนการตอบ: 942
~pa*plah~ โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย freedom_fly » วันจันทร์ ม.ค. 12, 2009 2:46 am

ขอบคุณมากๆเลยนะชุดกัลฟ์แอร์เนี่ย
นึกว่าแดมบินยุ่งมากจนลืมไปแล้วซะอีก อิอิ
แต่เราไม่เคยลืมหรอกว่าขอให้วาดให้
จริงๆแล้วเสื้อกะกระโปรงและกางเกงจะเป็นสีเดียวกันเลยจ้า
แต่ไม่เป็นไร แค่นี้ก็น่ารักมากมายแล้ว
ขอบคุณมากๆๆๆเลยนะคะที่ไม่ลืม :wink:
สักวัน...ฉันจะเป็นสามดาว
freedom_fly
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 224
freedom_fly โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nan_na » วันจันทร์ ม.ค. 12, 2009 10:14 am

มาแล้วๆ
กลับมาแล้ว แอบรอคอยอย่างเงียบๆ มานานมากเลย
ขอบคุณนะคะ
น่ารักทุกตัวเลย
คุณคะ ... นู๋รักศิลปากรค่ะ

จะไปที่ไหนก็บอกมา ... จัดการจะพาไป ...
nan_na

จำนวนการตอบ: 103
nan_na โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เว็บบอร์ดสนุกสนานทั่วไป และแนะนำเรื่องใหม่จากหน้าเว็บ