กั้ง ทิชา Miss Thailand World 2002 กับ มาดนางฟ้า สายการบินแห่งชาติ

All you want to say อะไรก็ได้ที่คุณอยากบอก, สาระ ไร้สาระ ทักทาย แนะนำตัว พูดคุย ตัดพ้อ รักคุด ฯลฯ

ภารโรง: myoldeditor

กั้ง ทิชา Miss Thailand World 2002 กับ มาดนางฟ้า สายการบินแห่งชาติ

โพสต์โดย RUN WAY » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 12:57 am

รูปภาพ

น่ารักดีนะคับผม ยินดีด้วยกับงานอันเป็นที่ใฝ่ฝันของสาว ๆ คับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
RUN WAY
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 996
Reputation point: 0
RUN WAY โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย RUN WAY » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 12:58 am

รูปภาพ

แต่งหน้าอ่อน ๆ แบบนี้ดูเด็ก กว่าตอนที่เป็นนางงามอีกนะคับ
RUN WAY

RUN WAY โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย RUN WAY » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 12:58 am

รูปภาพ
RUN WAY

โพสต์โดย RUN WAY » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 12:59 am

รูปภาพ
RUN WAY

โพสต์โดย RUN WAY » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 1:01 am

รูปภาพ

ตอนที่ดำรงตำแหน่งอยู่คับ
RUN WAY

โพสต์โดย RUN WAY » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 1:02 am

ขอบคุณสำหรับภาพ จาก t-pageant.net ครับ

อืม ถามหน่อยชุดแอร์ผู้หญิงนี่ไม่ใช่เป็นชุดที่มีสไบ หรือ ชุดสูทสีม่วง ๆ เหรอคับ

แล้วชุดที่น้องกั้งใส่นี่เป็นชุดอะไรเหรอคับผม
RUN WAY

โพสต์โดย aquarius » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 1:37 am

ชุดบริการของแอร์เค้าจะมีสองชุดครับ ชุดไทย จะมีไทยเอและไทยบี ไทยเอ คือ มีสไบ ส่วนไม่มีไทยบีก็ไม่มีสไบครับ ส่วนผ้าม่วง ๆ ที่เห็นใส่กันนั้นเรียกว่า apron ครับ การใส่ชุดไทยกับ apron ก็แตกต่างกันครับ

การใส่ชุดไทยจะใส่บริการในไฟลท์ระหว่างประเทศที่มีชั่วโมงบินเกินกว่าชั่วโมงครึ่งครับ โดยที่ แอร์ท่ใส่ชุดไทยเอ (มีสไบ) จะทำงานในฝั่งซ้าย เฉพาะขาออกจากกรุงเทพ ส่วนฝั่งขวาก็ใส่ไทยบี (ไม่มีสไบ) ส่วนขากลับเข้ากรุงเทพ จะใส่ไทยเอหรือไทยบีก็ได้ครับ สำหรับไฟลท์ควิกเทิร์น (ไปแล้วกลับ ไม่ได้แวะนอนค้าง) ก็ใส่ชุดเดิมนั่นแหละไม่เหลี่ยนครับ

ส่วน apron นั้น จะใส่บริการในไฟลท์ภายในประเทศ และไฟลท์อินเตอร์ที่ชั่วโมงบิไม่เกินชั่วโมงครั้ง และใส่บริการสำหรับมื้ออาหารที่สอง ก่อนที่เครื่องกำลังจะลงครับ (ต้องให้เปลี่ยนก่อน เดี๋ยวจไม่มีเวลาเปลี่ยน) ยกตัวอย่าง ไฟลท์ที่บินข้ามคืน สมมุติไปญี่ปุ่น ออกจาก กทม ตอนเที่ยงคืน และจะมีบริการอาหารเป็นมื้อเช้า ไฟลท์นี้แอร์ก็เปลี่ยนเป็นชุดไทยครับ แต่ว่า เมื่อถึงเวลาบริการอาหารเช้า ซึ่งใกล้จะถึงญี่ปุ่น ก็จะเปลี่ยนมาใส่ apron ครับ

นอกจากนี้ ถ้าเห็นในไฟลท์ระหว่างประเทศที่ชั่วโมงบินเกินกว่าชั่วโมงครึ่ง แล้วมีแอร์ไม่ใส ก็หมายความว่า แอร์เหล่านั้น เป็นแอร์สัญชาติอื่นครับ เช่น เกาหลี ญี่ปุ่น จีน ไต้หวัน ซึ่งเค้าไม่ต้องใส่ชุดไทยครับ

ปล. ถ้ามีอะไรขาดตก บกพร่อง หรือผิดพลาดประการใดก็ต้องขอโทษด้วยงับ จำไม่ค่อยได้เท่าไหร่
born to be Cabin Attendant
aquarius
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 483
aquarius โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย minnie_mostwanted » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 4:25 am

ตอนนี้ ((ที่เป็นแอร์)) สวยและน่ารักกว่าตอนที่เป็น miss อีกค่ะ ^_______^
minnie_mostwanted

จำนวนการตอบ: 922
minnie_mostwanted โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ใช่รึค่ะ

โพสต์โดย atistap » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 12:24 pm

สงสัยเราจำผิดคน นึกว่าอีกคนที่หน้าออกแขกๆ(คนนั้นสวยมาก) แต่จำไม่ได้ว่าเค้าได้เวทีไหน

แต่คนนี้ก็สวยนะ สวยกว่าตอนได้รับต่ำแหน่งแบบที่ คห. ข้างบนบอกจริงๆด้วย
atistap
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 120
atistap โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pondpy » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 3:58 pm

ชุดบริการของแอร์เค้าจะมีสองชุดครับ ชุดไทย จะมีไทยเอและไทยบี ไทยเอ คือ มีสไบ ส่วนไม่มีไทยบีก็ไม่มีสไบครับ ส่วนผ้าม่วง ๆ ที่เห็นใส่กันนั้นเรียกว่า apron ครับ การใส่ชุดไทยกับ apron ก็แตกต่างกันครับ

การใส่ชุดไทยจะใส่บริการในไฟลท์ระหว่างประเทศที่มีชั่วโมงบินเกินกว่าชั่วโมงครึ่งครับ โดยที่ แอร์ท่ใส่ชุดไทยเอ (มีสไบ) จะทำงานในฝั่งซ้าย เฉพาะขาออกจากกรุงเทพ ส่วนฝั่งขวาก็ใส่ไทยบี (ไม่มีสไบ) ส่วนขากลับเข้ากรุงเทพ จะใส่ไทยเอหรือไทยบีก็ได้ครับ สำหรับไฟลท์ควิกเทิร์น (ไปแล้วกลับ ไม่ได้แวะนอนค้าง) ก็ใส่ชุดเดิมนั่นแหละไม่เหลี่ยนครับ

ส่วน apron นั้น จะใส่บริการในไฟลท์ภายในประเทศ และไฟลท์อินเตอร์ที่ชั่วโมงบิไม่เกินชั่วโมงครั้ง และใส่บริการสำหรับมื้ออาหารที่สอง ก่อนที่เครื่องกำลังจะลงครับ (ต้องให้เปลี่ยนก่อน เดี๋ยวจไม่มีเวลาเปลี่ยน) ยกตัวอย่าง ไฟลท์ที่บินข้ามคืน สมมุติไปญี่ปุ่น ออกจาก กทม ตอนเที่ยงคืน และจะมีบริการอาหารเป็นมื้อเช้า ไฟลท์นี้แอร์ก็เปลี่ยนเป็นชุดไทยครับ แต่ว่า เมื่อถึงเวลาบริการอาหารเช้า ซึ่งใกล้จะถึงญี่ปุ่น ก็จะเปลี่ยนมาใส่ apron ครับ

นอกจากนี้ ถ้าเห็นในไฟลท์ระหว่างประเทศที่ชั่วโมงบินเกินกว่าชั่วโมงครึ่ง แล้วมีแอร์ไม่ใส ก็หมายความว่า แอร์เหล่านั้น เป็นแอร์สัญชาติอื่นครับ เช่น เกาหลี ญี่ปุ่น จีน ไต้หวัน ซึ่งเค้าไม่ต้องใส่ชุดไทยครับ

ปล. ถ้ามีอะไรขาดตก บกพร่อง หรือผิดพลาดประการใดก็ต้องขอโทษด้วยงับ จำไม่ค่อยได้เท่าไหร่

แบบนี้นี่เอง ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ :D
WhEn U fAlL DoWn, JuSt TrY AgAiN?
* * * * * * * * * * * * * * * * * * *
pondpy
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 247
pondpy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย paula_pink » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 5:22 pm

น่ารักจังเลย สมัยนี้นางงามมาเป็นแอร์กันหมด :D
paula_pink

จำนวนการตอบ: 887
Reputation point: 7
paula_pink โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย service mind » วันอาทิตย์ ม.ค. 06, 2008 5:25 pm

น่ารัก มองเท่าไหร่ก็ไม่เบื่ออ่า
service mind
ระดับเทพ เหินฟ้าเดินอากาศโดยไม่ใช้ตั๋ว
ระดับเทพ เหินฟ้าเดินอากาศโดยไม่ใช้ตั๋ว

จำนวนการตอบ: 1348
service mind โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เว็บบอร์ดสนุกสนานทั่วไป และแนะนำเรื่องใหม่จากหน้าเว็บ