สอบถามเรื่อง ส่วนสูง155เป็นแอร์ได้ไหม

All you want to say อะไรก็ได้ที่คุณอยากบอก, สาระ ไร้สาระ ทักทาย แนะนำตัว พูดคุย ตัดพ้อ รักคุด ฯลฯ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามเรื่อง ส่วนสูง155เป็นแอร์ได้ไหม

โพสต์โดย chayanis.inte » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 01, 2016 3:51 pm

สวัสดีค่ะ หนูเพิ่งขึ้นปี1 คณะมนุษย์ศาสตร์ สาขาธุรกิจการบิน อยากเป็นแอร์มาก แต่ส่วนสูงแค่ 155 [smilie=bn38.gif]

ล่าสุด หนูขึ้นสายการบินนกแอร์ แล้วแอบไปยืนวัดกับพี่แอร์ ปรากฎว่าตัวเท่ากันเลย !!!

หนูลองศึกษาดูในหลายๆเว็บ เค้าบอกว่าาส่วนมากรับ 158+ แต่พี่ๆบางคนบอกว่า155ก็เป็นได้แล้ว

หนูอยากทราบข้อเท็จจริงค่ะ รบกวนพี่ๆ ช่วยมากคอนเฟิร์มอีกทางนะคะ

ปล.หนูอยากเรียนแบบมีเป้าหมายว่าอยากทำที่สายการบินไหน จะได้มีแรงบันดาลใจในการเรียนภาษามากขึ้น

ขอบคุณค่ะ [smilie=16.gif]
chayanis.inte

จำนวนการตอบ: 1
Reputation point: 0
chayanis.inte โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง เว็บบอร์ดสนุกสนานทั่วไป และแนะนำเรื่องใหม่จากหน้าเว็บ