ผลโทอิคหาย ใช้ใบ reprint ได้ไม๊ ก็คือฉบับจริงไม่ใช่เหรอ?

ภารโรง: myoldeditor

ผลโทอิคหาย ใช้ใบ reprint ได้ไม๊ ก็คือฉบับจริงไม่ใช่เหรอ?

โพสต์โดย myoldeditor » วันพฤหัสฯ. ก.ค. 07, 2016 7:34 pm

ใบ reprint มันมีรูปถ่ายผู้สอบไม๊ล่ะ ไปสอบใหม่เถอะ คะแนนสูงกว่าเดิมแน่ๆ สำหรับผลสอบอื่นๆ เอาตัวจริงไป และอย่าลืม Xerox ไปด้วยอีก 1 ชุด โอเคนะ...

image.jpeg (13.68 KiB) เปิดดู 4729 ครั้ง
http://www.thaicabincrew.com เว็บดีๆ ข้อมูลฟรีๆ ยังมีในโลก
Facebook Fan Page: Thaicabincrew Community and Thai Ground Staff
Twitter: Thaicrew and Thai Ground Staff
Instagram: Thaicabincrew
ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2210
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผลโทอิคหาย ใช้ใบ reprint ได้ไม๊ ก็คือฉบับจริงไม่ใช่เหรอ?

โพสต์โดย corleone » วันเสาร์ ก.ค. 09, 2016 11:48 am

ขอโทษนะค้ะ ถ้าผลสอบ TOEIC ใบจริงแต่ไม่มีรูปเพราะสอบกับทางมหาลัย ต้องไปสอบใหม่หรือเปล่าคะ หรือว่าใช้ยื่นได้คะ
หรือสามารถขอให้ทางสถาบัน TOEIC ออกใบใหม่แบบมีรูปได้อ่ะคะ พอดีพึ่งสอบไปเองมีผลตั้ง 2 ปี

ขอบคุณค่ะ :)
corleone

จำนวนการตอบ: 3
Reputation point: 0
corleone โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผลโทอิคหาย ใช้ใบ reprint ได้ไม๊ ก็คือฉบับจริงไม่ใช่เหรอ?

โพสต์โดย myoldeditor » วันอาทิตย์ ก.ค. 10, 2016 6:04 am

corleone เขียน:ขอโทษนะค้ะ ถ้าผลสอบ TOEIC ใบจริงแต่ไม่มีรูปเพราะสอบกับทางมหาลัย ต้องไปสอบใหม่หรือเปล่าคะ หรือว่าใช้ยื่นได้คะ
หรือสามารถขอให้ทางสถาบัน TOEIC ออกใบใหม่แบบมีรูปได้อ่ะคะ พอดีพึ่งสอบไปเองมีผลตั้ง 2 ปี

รับเฉพาะที่มีรูปถ่ายเท่านั้นครับ
http://www.thaicabincrew.com เว็บดีๆ ข้อมูลฟรีๆ ยังมีในโลก
Facebook Fan Page: Thaicabincrew Community and Thai Ground Staff
Twitter: Thaicrew and Thai Ground Staff
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mklllcdvm » วันอาทิตย์ ก.ค. 10, 2016 12:01 pm

myoldeditor เขียน:
corleone เขียน:ขอโทษนะค้ะ ถ้าผลสอบ TOEIC ใบจริงแต่ไม่มีรูปเพราะสอบกับทางมหาลัย ต้องไปสอบใหม่หรือเปล่าคะ หรือว่าใช้ยื่นได้คะ

รับเฉพาะที่มีรูปถ่ายเท่านั้นครับ

แล้วถ้าสอบแบบส่วนลดของcentral แต่ใบผลคะแนนมีรูปด้วยจะได้ไหมครับ??
mklllcdvm

จำนวนการตอบ: 10
mklllcdvm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย corleone » วันจันทร์ ก.ค. 11, 2016 11:06 am

ขอบคุณมากค้า :)

คือพอดีหนูโทรไปที่ แผนกRecruitment ของการบินไทยค่ะ เขาบอกว่ากรณ๊ไม่มีรูป เพราะสอบกับทางมหาลัย ให้เราไปขอใบรายชื่อรับรองจากสถาบันพระจอมเกล้าลาดกระบัง หรือมหาลัยอะไรก้ตามอ่ะคะที่เราไปสอบ เพื่อproof ว่าได้ไปสอบจริงๆนะมีชื่อเราอยู่ในวันจัดสอบนะ ให้ไปขอมาอ่ะคะไม่แน่ใจว่าต้องมีตราประทับรับรองหรือเซนรับรองไหมถ้ามีก็ดีนะคะ เผื่อไว้
*เขาบอกมางี้นะคะ* :)
corleone

จำนวนการตอบ: 3
corleone โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย myoldeditor » วันจันทร์ ก.ค. 11, 2016 1:32 pm

corleone เขียน:ขอบคุณมากค้า :)

คือพอดีหนูโทรไปที่ แผนกRecruitment ของการบินไทยค่ะ เขาบอกว่ากรณ๊ไม่มีรูป เพราะสอบกับทางมหาลัย ให้เราไปขอใบรายชื่อรับรองจากสถาบันพระจอมเกล้าลาดกระบัง หรือมหาลัยอะไรก้ตามอ่ะคะที่เราไปสอบ เพื่อproof ว่าได้ไปสอบจริงๆนะมีชื่อเราอยู่ในวันจัดสอบนะ ให้ไปขอมาอ่ะคะไม่แน่ใจว่าต้องมีตราประทับรับรองหรือเซนรับรองไหมถ้ามีก็ดีนะคะ เผื่อไว้
*เขาบอกมางี้นะคะ* :)

เยี่ยมครับ ดีที่การบินไทยยังมีทางเลือกให้เรา
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways Cabin Crew's Recruitment May 17