การบินไทยรับสมัครลูกเรือชายหญิง กรอกใบสมัคร 4-15 กค.นี้เท่านั้น

ภารโรง: myoldeditor

การบินไทยรับสมัครลูกเรือชายหญิง กรอกใบสมัคร 4-15 กค.นี้เท่านั้น

โพสต์โดย myoldeditor » วันจันทร์ ก.ค. 04, 2016 9:14 am

พื้นที่ประชาสัมพันธ์

- หญิง ชาย โสด
- ชายและหญิงอายุไม่เกิน 24 ปี (เกิดตั้งแต่วันที่ 1 มค. 2535)
- หญิงสูง 160 ชาย 165 น้ำหนักต้องสัมพันธ์กับส่วนสูง
- หญิงว่ายน้ำ 50 เมตร ชายว่ายน้ำ 100 เมตร ต้องมีท่าฟรีสไตล์ด้วย
- TOEIC 600 TOEFL 500 IELTS 5.5 THAI-TEP 59 (ข้อแนะนำในการสมัครสอบ THAI-TEP อยู่ด้านล่าง)
- สัญญา 3 ปี
ฯลฯ

กรอกใบสมัคร http://www3.thaiairways.com/JobApplicat ... OutServlet

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ข้อแนะนำในการสอบ THAI-TEP

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

พื้นที่ประชาสัมพันธ์
http://www.thaicabincrew.com เว็บดีๆ ข้อมูลฟรีๆ ยังมีในโลก
Facebook Fan Page: Thaicabincrew Community and Thai Ground Staff
Twitter: Thaicrew and Thai Ground Staff
Instagram: Thaicabincrew
ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2211
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: การบินไทยรับสมัครลูกเรือชายหญิง กรอกใบสมัคร 4-15 กค.นี้เท่านั้น

โพสต์โดย alittlegirlbigdream » วันจันทร์ ก.ค. 04, 2016 6:50 pm

อยากสอบถามนิดนึงค่ะ ถ้าสมัครลูกเรือเเบบพูดจีนไป จะสมัครเเบบธรรมดาด้วยได้ไหมค่ะ
สมัครสองอย่างเลยได้หรือป่าว
alittlegirlbigdream

จำนวนการตอบ: 12
Reputation point: 0
alittlegirlbigdream โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: การบินไทยรับสมัครลูกเรือชายหญิง กรอกใบสมัคร 4-15 กค.นี้เท่านั้น

โพสต์โดย myoldeditor » วันจันทร์ ก.ค. 04, 2016 8:20 pm

alittlegirlbigdream เขียน:อยากสอบถามนิดนึงค่ะ ถ้าสมัครลูกเรือเเบบพูดจีนไป จะสมัครเเบบธรรมดาด้วยได้ไหมค่ะ
สมัครสองอย่างเลยได้หรือป่าว

รายละเอียดเรื่องนี้ระบุไว้ชัดเจนในประกาศแผ่นที่ 3 ครับ
http://www.thaicabincrew.com เว็บดีๆ ข้อมูลฟรีๆ ยังมีในโลก
Facebook Fan Page: Thaicabincrew Community and Thai Ground Staff
Twitter: Thaicrew and Thai Ground Staff
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย meili » วันอังคาร ก.ค. 05, 2016 12:39 am

[smilie=bn21.gif] Thanks to P' myold
แก้ไขล่าสุดโดย meili เมื่อ วันอังคาร ก.ค. 05, 2016 12:50 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
meili
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 703
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย alittlegirlbigdream » วันอังคาร ก.ค. 05, 2016 11:46 am

ขอถามอีกรอบนะค่ะะะ
กรอกข้อมูลเพิ่มเติมในแบบฟอร์มที่จัดเตรียมไว้

การกรอกข้อมูลเพิ่มเติมในเเบบฟอร์มที่จัดเตรียมไว้คืออะไรค่ะ
alittlegirlbigdream

จำนวนการตอบ: 12
alittlegirlbigdream โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย supakit.sema » วันอังคาร ก.ค. 05, 2016 12:38 pm

สวัสดีครับ อยากสอบถามเรื่องการสมัครออนไลน์ครับว่า ผมสามารถไม่กรอกคะแนนภาษาอังกฤษลงในใบสมัครได้ไหมครับ เนื่องจากผมได้รอบสอบ thai -tep รอบสุดท้ายซึ่งได้ผลสอบหลังช่วงเวลากำหนดสมัครทางออนไลน์ไปแล้วครับ เลยอยากทราบว่า เราสามารถยื่นคะแนนให้กรรมการดูช่วงรายงานตัวได้ไหม
supakit.sema

จำนวนการตอบ: 1
supakit.sema โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย myoldeditor » วันอังคาร ก.ค. 05, 2016 12:43 pm

alittlegirlbigdream เขียน:ขอถามอีกรอบนะค่ะะะ กรอกข้อมูลเพิ่มเติมในแบบฟอร์มที่จัดเตรียมไว้ การกรอกข้อมูลเพิ่มเติมในเเบบฟอร์มที่จัดเตรียมไว้คืออะไรค่ะ

รายละเอียดและวิธีการกรอกอยู่ในคำแนะนำหน้าที่ 1 ครับ
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

โพสต์โดย myoldeditor » วันอังคาร ก.ค. 05, 2016 12:44 pm

supakit.sema เขียน:สวัสดีครับ อยากสอบถามเรื่องการสมัครออนไลน์ครับว่า ผมสามารถไม่กรอกคะแนนภาษาอังกฤษลงในใบสมัครได้ไหมครับ เนื่องจากผมได้รอบสอบ thai -tep รอบสุดท้ายซึ่งได้ผลสอบหลังช่วงเวลากำหนดสมัครทางออนไลน์ไปแล้วครับ เลยอยากทราบว่า เราสามารถยื่นคะแนนให้กรรมการดูช่วงรายงานตัวได้ไหม

กรณีนี้ก็คงต้องเว้นว่างไว้ก่อน และจริงๆ แล้ว ในประกาศระบุว่าให้นำผลไปแสดงในสมัคร ดูรายละเอียดในประกาศคุณสมบัติแผ่นที่ 3 ครับ
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways Cabin Crew's Recruitment May 17