อายุจะ 29 แล้ว ยังเริ่มทันไหมค่ะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

อายุจะ 29 แล้ว ยังเริ่มทันไหมค่ะ

โพสต์โดย Muayjt » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2016 9:50 pm

สวัสดีค่ะ เราเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งรู้ตัวว่าอยากเป็นแอร์มาก แต่จะสายไปไหมค่ะ ที่ผ่านมาทำงานโรงแรมมตลอด
1. ตอนนี้อายุ 28 ย่าง 29 สายการบินไหนบ้างที่สมัครได้
2. มีรอยสัก 5 แถว ที่หลัง เห็นบ้างสายก็รับบางสายก็ไม่รับ จริงไหมค่ะ
3. มีรอยแผลเป็นที่แขน น้ำร้อนลวก กับแมวข่วน (ดันเป็นตรงแถวๆข้อมืออีก) ไม่นูนนะคะ ทำยังไงดี ตอนนี้ก็ทายาอยู่ทุกวันให้มันจางบ้าง
4. ว่ายน้ำไม่เป็น เราต้องไปเรียนว่ายน้ำใช่มั้ยค่ะ หรือไม่จำเป็น
5. ควรตัดสินใจเรียนตามสถาบันเลยดีไหม เคยถามที่นึงราคาแพงมาก ใครมีที่เรียนแนะนำบ้างค่ะ
เราเรียนโทอิคแล้ว กำลังจะไปสอบอาทิตย์หน้า ไม่รู้จะรอดไหม แต่ที่ รร. เค้าก็ให้เรียนซ้ำอยู่ถ้าคะแนนไม่ถึงค่ะ ขอโทษที่ถามเยอะนะคะ
Muayjt

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
Muayjt โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อายุจะ 29 แล้ว ยังเริ่มทันไหมค่ะ

โพสต์โดย meili » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2016 3:20 pm

1. ดูตามบอร์ดสายการบินต่างๆ ด้านบนจะมีบอกคุณสมบัติไว้
2. รอยสัก ถ้าใส่ยูนิฟอร์มแล้วไม่เห็น ก็อาจจะไม่มีปัญหา
3. รอยแผลเป็นในส่วนที่ใส่ยูนิฟอร์มแล้วมองเห็น ก็ถือเป็นเรื่องสำคัญที่สายการบินจะพิจารณาคนที่ไม่มีแผลเป็นแทน
4. เดี๋ยวนี้หลายสายไม่ระบุว่าต้องว่ายน้ำเป็น แต่จริงๆตอนฝึกใสเสื้อชูชีพว่ายน้ำ เราจะอ่อนแรงง่าย โดยเฉพาะขา
5. ก่อนจะลงทุนเรียน พิจารณาให้ดีว่า แผลเป็นจะเป็นอุปสรรคมากน้อยแค่ไหน เรียนมาแล้วอาจจะไม่ผ่านเพราะเรื่องนี้
meili
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 680
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ