[ขอคำแนะนำ] ในเรื่องของแผลเป็นอันใหญ่โตมโหฬารที่แขนข้างซ้ายค่ะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

[ขอคำแนะนำ] ในเรื่องของแผลเป็นอันใหญ่โตมโหฬารที่แขนข้างซ้ายค่ะ

โพสต์โดย PP79 » วันพุธ ธ.ค. 30, 2015 8:00 pm

สวัสดีค่ะ ทุกคนที่อยู่ในเว็บบอร์ดแห่งนี้ เราเป็นคนหนึ่งที่มีความฝันอยากเป็นนางฟ้าอยู่บนเครื่องบินค่ะ
แต่เนื่องจากอายุที่ค่อนข้างมากขึ้นและ สังขารที่เริ่มร่วงโรยไปบ้างแล้ว ก็เริ่มคิดหนัก
และพอมีความสามารถทางด้านภาษาพอสมควรแต่ยังต้องฝึกฝนอีกเยอะ สูง 160 เซนติเมตร หนัก 44 กิโลกรัมค่ะ ค่อนข้างผอม

แต่เนื่องจากเราเคยประสบอุบัติเหตุทางด้านรถยนต์และครอบครัวมา เลยทำให้เราเกิดแผลเป็นตามร่างกายค่ะ
แต่บริเวณที่เห็นชัดมากที่สุดเห็นจะเป็นช่วงบริเวณแขนข้างซ้ายค่ะ เราโดนเย็บไป 10 เข็ม แผลทางยาว
ยาวประมาณ 6 เซนติเมตรและกว้างประมาณ 3-5 มิลลิเมตรค่ะ เป็นมาประมาณ 1 ปีได้แล้วค่ะ
เคยพยายามที่จะใช้คอนซีลเลอร์และแป้งปกปิดแล้ว แต่ก็ยังเป็นเรื่องที่ยากมากจริงๆค่ะ

เลยอยากถามกูรู/รุ่นพี่/รุ่นน้องในที่นี้อย่างจริงจังค่ะ ว่าสามารถแนะนำหมอคนไหนที่ไม่เลี้ยงไข้ คุ้มค่า
หรือแนะนำวิธีอื่นเช่น ผ่าตัดแปะเนื้อใหม่ (ไม่เคยเห็นและได้ยินค่ะ)
แต่เราก็พยายามหาเคสตัวอบ่างใน google แล้วค่ะ ส่วนมากจะเป็นแผลนิดเดียว และใช้วิธีฉีดกับเลเซอร์เอา
แต่ของเราค่อนข้างเป็นเคสหนัก เพื่อนๆว่าอย่างไรกันบ้างคะ? รับฟังคำตอบของทุกคนนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

**มีภาพประกอบค่ะ**
รูปภาพ
PP79

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
PP79 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: [ขอคำแนะนำ] ในเรื่องของแผลเป็นอันใหญ่โตมโหฬารที่แขนข้างซ้ายค่ะ

โพสต์โดย betterme » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2016 12:35 pm

ให้แนะนำเลยว่า clinic ไหนก็ไม่แน่ใจนะคะเคยแต่รักษาผิวกับ thada clinic เซิสดูนะคะ
แต่แผลเป็นแบบนี้ต้องใช้เวลาพอควรเลยคะ หากปกปิดรอยไม่ิดอาจต้องทำใจว่าน่าจะยากนิดนึงคะ
แต่ลองไปสมัครๆดูคะ มันเป็นเรื่องสำคัญอย่างนึงที่แขน ขา หน้า ผ้ว ต้องดูดีเพราะเราต้องไกล้ชิดกับผู้โดยสารหรือเราต้องเสิฟอาหารจ๊ะ

หากไม่ได้เป็นแอรืจริงๆงานโรงแรมก็ดีนะคะเติบโตไปได้เรื่อยๆไม่มีตันด้วยนะคะ ขอให้โชคดีนะคะ [smilie=bn21.gif]
betterme

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
betterme โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ