เป็นแอร์เป็นพาหะธาลัสซีเมียได้ไหม

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

เป็นแอร์เป็นพาหะธาลัสซีเมียได้ไหม

โพสต์โดย knkn » วันอังคาร พ.ค. 12, 2015 2:39 pm

พอดีไปตรวจเลือดมา หมอแจ้งว่าเป็นพาหะธาลัสซีเมีย แต่ไม่ได้ร้ายแรงใช้ชีวิตตามปกติ แข็งแรง สามารถทำงานแรงกดดันสูงได้
แต่อยากทราบว่าบางสายมีข้อจำกัดเกี่ยวกับเรื่องพาหะธาลัสซีเมียไหมคะ อยากรู้
knkn

จำนวนการตอบ: 1
Reputation point: 0
knkn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เป็นแอร์เป็นพาหะธาลัสซีเมียได้ไหม

โพสต์โดย Nhatynht » วันเสาร์ พ.ค. 28, 2016 6:20 am

อยากทราบเหมือนกันค่ะ เป็นแต่พาหะไม่ต้องให้เลือดใดๆ แข็งแรงสมบูรณ์ปกติ จะมีผลอะไรไหม
Nhatynht

จำนวนการตอบ: 1
Reputation point: 0
Nhatynht โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ