อายุ28กับการสมัครแอร์คะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

อายุ28กับการสมัครแอร์คะ

โพสต์โดย pimdizz » วันพุธ มี.ค. 25, 2015 9:44 am

เรามีความฝันอยากเป็นแอร์นานแล้วคะ ประมาณ 7 ปีที่แล้วเราได้สมัครจนเหนื่อย และ หยุดตามหาความฝันไว้ก่อน
จนมาสมัครงานออฟฟิต ทำงานได้ 5 ปี รู้สึกว่าเวลาไปที่สนามบิน ขึ้นเครื่องบิน รู้สึกยิ่งอยากทำงานบนเครื่องบินคะ
เราเลยกลับมาทบทวนภาษา อีกครั้งและ ตอนนี้เราอายุก็เยอะแล้ว 28 แล้วคะ T__T
ีรู้สึกว่าท้อแท้จัง สอบโทอิคก็ไม่ถึง 650 ซะที อยากสมัครแอร์มากๆ แต่โทอิคก็ไม่ถึง
เพื่อนๆคนไหนมีใครเคยได้ติดปีกบินตอนอายุ 28 -29 ไหมคะ แล้วได้สายการบินไหนกันคะ
รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ [smilie=bn18.gif]
~ I Believe I Can Fly ~
pimdizz
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 95
Reputation point: 0
pimdizz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อายุ28กับการสมัครแอร์คะ

โพสต์โดย missenfant » วันอาทิตย์ มี.ค. 29, 2015 12:10 am

เรา 27 ปีนี้ค่ะ หมดสิทธิ์ไปหลายสายการบินเหมือนกัน อย่าง Jal ที่เปิดอยู่ตอนนี้อายุก็เกินแล้ว
แต่กำลังจะไปสมัคร Jetstar ที่ภูเก็ต ยังก็สู้ๆนะคะ อย่าเพิ่งยอมแพ้ค่ะ
missenfant

จำนวนการตอบ: 0
missenfant โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bunnyonthebeach » วันอังคาร มิ.ย. 30, 2015 2:15 am

มีสิทธิ์ค่ะ เราได้ EK ตอนอายุ 27 ค่ะ เพื่อนๆ ทีเข้ามาใหม่ๆ อายุ 30 ยังมีเลยค่ะ

อายุ 28 ยังไม่สายค่ะ แต่ถ้ามัวรอ ลังเลละก็ อาจจะสายไปก็ได้นะคะ

สู้ๆค่ะ
อ่านประสบการณ์สมัครแอร์กี่ Emirates ได้ที่นี่จ้า -> https://wachansa.wordpress.com/
bunnyonthebeach
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 19
Reputation point: 2
bunnyonthebeach โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Taan Taal » วันอาทิตย์ ก.พ. 14, 2016 3:00 pm

หัวอกเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้หนู 27 กำลังเตรียมพร้อมทุกอย่าง อยากได้ปีนี้เลย
ไม่รู้ว่าจะมีที่ไหนเปิดมั้ง เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
✌🏻✌🏻 สู้ สู้!!✌🏻️✌🏻
Taan Taal

จำนวนการตอบ: 4
Taan Taal โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย betterme » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2016 1:06 pm

สมัครมันทุกที่คะ บางคนได้ทุกอย่างมาง่ายอย่างกะเสกได้ บางคนก็สุ้จนคางจะเหลืองแล้ว
สมัครมันทุกที่ไปก่อนคะ ห้ามท้อเด็ดขาดนะคะ ขอให้โชคดีเร็วๆนี้คะ [smilie=bn21.gif]
betterme

จำนวนการตอบ: 0
betterme โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ