หน้าตาไม่ดี ทำงานบนฟ้าได้มั้ยครับ ํํ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

หน้าตาไม่ดี ทำงานบนฟ้าได้มั้ยครับ ํํ

โพสต์โดย SoaPoalo » วันอาทิตย์ มี.ค. 15, 2015 11:52 pm

คือผมเป็นคนที่ไม่มีความมั่นใจในบุคลิกตัวเองเลย..

หลายครั้งที่ใน "เพจ" แชร์รูปลูกเรือที่กำลังทำงาน แฮปปี้กับงานของเขา
แล้วรู้สึกว่า เฮ้ย!! ทำไมมีแต่คนหน้าตาดีจังวะ เราไม่หล่อขนาดนั้น

อีกประเภทนึงคือ หน้าตาดีมาก แต่ชอบบ่น ชอบนอยด์ประมาณว่า
ไปสมัครหลายครั้ง หลายที่ แต่ก็ไม่ผ่านสักที

เจอแบบนี้ผมก็ยิ่งนอยด์ ขนาดคนที่หล่อกว่าเรา เขายังไม่ติดเลย
แล้วเราจะเอาอะไรไปสู้เขา

มาถึงตรงนี้แล้ว อยากได้ข้อคิด "บวกๆ" จากพี่ๆลูกเรือที่ทำงานติดปีกแล้ว
หรือผู้ที่กำลังเดินตามความฝันอยู่ แล้วพลาดครั้งแล้วครั้งเล่า มีวิธีให้กำลังใจตัวเองอย่างไรบ้างครับ
SoaPoalo

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
SoaPoalo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: หน้าตาไม่ดี ทำงานบนฟ้าได้มั้ยครับ ํํ

โพสต์โดย myoldeditor » วันศุกร์ มี.ค. 20, 2015 2:34 am

หน้าตาดีแต่คุณสมบัติอื่นแย่ก็ไม่ได้เป็นหรอกครับ
http://www.thaicabincrew.com เว็บดีๆ ข้อมูลฟรีๆ ยังมีในโลก
Facebook Fan Page: Thaicabincrew Community and Thai Ground Staff
Twitter: Thaicrew and Thai Ground Staff
Instagram: Thaicabincrew
ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2211
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: หน้าตาไม่ดี ทำงานบนฟ้าได้มั้ยครับ ํํ

โพสต์โดย Rosarium » วันศุกร์ มี.ค. 20, 2015 9:32 am

[smilie=bn21.gif] มีหน้าตาธรรมดา แต่มีบุคลิกภาพที่ดี ยิ้มแย้ม สุภาพ มันจะทำให้เราดูดีมากๆเลยน๊า เจ้าของกระทู้ อย่าคิดมากเลยนะ
ขอแค่คุณมี"ใจ" ที่รักการบริการ ชอบช่วยเหลือ มีความสุขเมื่อได้พูดคุยกับทุกคน
"รัก" ในสิ่งที่คุณเป็น แล้วบอกให้ได้ว่าสิ่งที่คุณ "เป็น" และ "มี"
นั้น ดีอย่างไรนะคะ กรรมการเค้าไม่ได้มองคุณแค่หน้าตาแน่นอน เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Rosarium
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 15
Rosarium โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Rosarium » วันศุกร์ มี.ค. 20, 2015 9:34 am

[smilie=bn21.gif] มีหน้าตาธรรมดา แต่มีบุคลิกภาพที่ดี ยิ้มแย้ม สุภาพ มันจะทำให้เราดูดีมากๆเลยน๊า เจ้าของกระทู้ อย่าคิดมากเลยนะ
ขอแค่คุณมี"ใจ" ที่รักการบริการ ชอบช่วยเหลือ มีความสุขเมื่อได้พูดคุยกับทุกคน
"รัก" ในสิ่งที่คุณเป็น แล้วบอกให้ได้ว่าสิ่งที่คุณ "เป็น" และ "มี"
นั้น ดีอย่างไรนะคะ กรรมการเค้าไม่ได้มองคุณแค่หน้าตาแน่นอน เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Rosarium
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 15
Rosarium โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย betterme » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2016 1:10 pm

เค๊าไม่ได้วัดกันแค่ที่หน้าตานะคะตอนไปสมัครหนะ
กรุณาพกดวงไปด้วย อ่ะล้อเล่นแกมจริงจ๊ะ
เตรียมตัวให้พร้อมในทุกๆด้านดีกว่าคะ เสื้อผ้า หน้าผม กริยามารยาท ภาษา เอกาสาร
คนหน้าธรรมด๊ายังเห็นเป็นกันเยอะแยะนะจ๊ะ ส่วนพวกที่เค้าหล่อแต่พอได้เป็นแล้วนั่งเวิ่นทุกวัน
ช่างเค้าประไรค่ะ ทำงานต้องมีเครียดมีเบื่อกันบ้าง เราโฟกัสกับสิ้่งที่เราควรทำดีกว่าแจ๊ะ
ขอให้โชคดี ขอให้ได้น้าาา [smilie=bn21.gif]
betterme

จำนวนการตอบ: 0
betterme โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ