อยากเป็นสจ๊วตมากครับ แต่อุปสรรคผมเยอะมาก

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

อยากเป็นสจ๊วตมากครับ แต่อุปสรรคผมเยอะมาก

โพสต์โดย tiiker » วันเสาร์ ธ.ค. 13, 2014 10:10 pm

สวัสดีครับ ผมอายุ 21 ปี ตอนนี้ผมเพิ่งจบการศึกษา สาขาภาษาอังกฤษ เกรดเฉลี่ย 3.21
มีความฝันอยากจะเป็นสจ๊วตมาก แต่อุปสรรคผมเยอะมากไปหน่อย

1. เรื่องน้ำหนัก ผมสูง 176 แต่น้ำหนักแค่ 44 ตอนนี้ก็พยามเพิ่มน้ำหนัก แต่ขึ้นยากมาก [smilie=bn18.gif] ปัญหาระดับชาติสำหรับผม
2. สิว หน้าผมไม่ได้เนียน ใสกริ๊ง มีสิวบ้าง รอยแดงบ้าง ไม่ได้กับเยอะจนน่าเกลียด แต่ก็มองเห็นชัดเจน แถมหน้ามันอีกต่างหาก [smilie=bn36.gif]
3. ว่ายน้ำก็ไม่เป็น [smilie=bn34.gif]
4. ฟันผมมันไม่สามัคคีกันเลย ฟันหน้าสองซี่มันหันเข้าหากันเล็กน้อย ประมาณว่า \/ (ลักษณะแบบนั้นนะครับ แต่ไม่ได้ขนาดนั้น = =)
แถมยังมีเขี้ยวหมา สองซี่ล่าง โผล่ออกมาเกินหน้าเกินตาเพื่อนอีก โอ้ยฟันเอ๋ยฟัน

กว่าจะกำจัดอุปสรรคหมดผมคงไปไม่ถึงฝัน ด้วยข้อจำกัดเรื่องเงิน เพราะก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร เคยคิดว่าจะทำงานอื่น ๆ เก็บเงินไปพัฒนารูปร่างหน้าตา
แล้วโอกาสจะทำฝันตามนี่มันเป็นไปได้สำหรับผมมั้ยครับ [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]
tiiker

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
tiiker โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากเป็นสจ๊วตมากครับ แต่อุปสรรคผมเยอะมาก

โพสต์โดย myoldeditor » วันศุกร์ ธ.ค. 26, 2014 10:19 am

tiiker เขียน:สวัสดีครับ ผมอายุ 21 ปี ตอนนี้ผมเพิ่งจบการศึกษา สาขาภาษาอังกฤษ เกรดเฉลี่ย 3.21
มีความฝันอยากจะเป็นสจ๊วตมาก แต่อุปสรรคผมเยอะมากไปหน่อย

1. เรื่องน้ำหนัก ผมสูง 176 แต่น้ำหนักแค่ 44 ตอนนี้ก็พยามเพิ่มน้ำหนัก แต่ขึ้นยากมาก [smilie=bn18.gif] ปัญหาระดับชาติสำหรับผม
2. สิว หน้าผมไม่ได้เนียน ใสกริ๊ง มีสิวบ้าง รอยแดงบ้าง ไม่ได้กับเยอะจนน่าเกลียด แต่ก็มองเห็นชัดเจน แถมหน้ามันอีกต่างหาก [smilie=bn36.gif]
3. ว่ายน้ำก็ไม่เป็น [smilie=bn34.gif]
4. ฟันผมมันไม่สามัคคีกันเลย ฟันหน้าสองซี่มันหันเข้าหากันเล็กน้อย ประมาณว่า \/ (ลักษณะแบบนั้นนะครับ แต่ไม่ได้ขนาดนั้น = =)
แถมยังมีเขี้ยวหมา สองซี่ล่าง โผล่ออกมาเกินหน้าเกินตาเพื่อนอีก โอ้ยฟันเอ๋ยฟัน

กว่าจะกำจัดอุปสรรคหมดผมคงไปไม่ถึงฝัน ด้วยข้อจำกัดเรื่องเงิน เพราะก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร เคยคิดว่าจะทำงานอื่น ๆ เก็บเงินไปพัฒนารูปร่างหน้าตา
แล้วโอกาสจะทำฝันตามนี่มันเป็นไปได้สำหรับผมมั้ยครับ [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

1. เรื่องน้ำหนัก ไม่รู้จะช่วยไงครับ นอกจากต้องทำน้ำหนักให้สัมพันธ์กับส่วนสูงให้ได้
2. สิว ริ้วรอย หน้ามันเป็นเรื่องธรรมชาติ ไปหาหมอซะครับ
3. ว่ายน้ำไม่เป็น ไปหัดสิครับ
4. เรื่องฟันเล็กน้อยมากครับ

ที่กล่าวมานอกจากหาหมอแล้ว สามารถพัฒนาตัวเองได้โดยไม่เสียตังค์ ความฝันก็อยู่ไม่ไกล เป็นกำลังใจให้ครับ
http://www.thaicabincrew.com เว็บดีๆ ข้อมูลฟรีๆ ยังมีในโลก
Facebook Fan Page: Thaicabincrew Community and Thai Ground Staff
Twitter: Thaicrew and Thai Ground Staff
Instagram: Thaicabincrew
ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2211
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากเป็นสจ๊วตมากครับ แต่อุปสรรคผมเยอะมาก

โพสต์โดย steward054 » วันเสาร์ ม.ค. 10, 2015 12:20 am

3. ว่ายน้ำก็ไม่เป็น

ตอบ

1. ไปซื้อน่ำมันปลา แบรนซุปไก่แบบเม็ด วิตามินบีคอมเพล็ก หรือวิตามินรวม ทานทุกวัน และก็ทานอาหารที่มีประโยชน์ (จะออกกำลังการด้วยก็ได้) รับรองน้ำหนักเพิ่มเพราะลองมาแล้ว น้ำหนักผมตั้งแต่ ม.4-ปี1 49 กก. พอมาทานน้ำมันปลากับวิตามินรวมตอนสอบ น้ำหนักขึ้นพุ่งพรวด มาที่ 65 กก. ภายในเวลาไม่กี่เดือน 555

2.ไปซื้อครีมรักษาสิว หมั่นพอกหน้าด้วยมะขาม หรือไปซื้อ ทานาคาผงแบบซองๆ ในเซเว่น โลตัส มาพอกหน้า อยากหายต้องทำ อย่าขี้เกียจ

3.มีคอร์ส สอนว่ายน้ำ 7 วันว่ายเป็น เจียดเงินไปสมัคร ว่ายน้ำอย่ากลัวน้ำ ไม่งั้นจะไม่ประสบความสำเร็จ

4. เก็บเงินๆ ไปทำฟัน
+ - - +
ภาพประจำตัวสมาชิก
steward054
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 306
Reputation point: 0
steward054 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ