เสื้อสูทที่จะใส่ไป จำเป็นต้องเป็นสีขาวหรือดำ ป่าวค่ะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

เสื้อสูทที่จะใส่ไป จำเป็นต้องเป็นสีขาวหรือดำ ป่าวค่ะ

โพสต์โดย promising future » วันอาทิตย์ พ.ย. 16, 2014 9:47 am

ตามหัวข้อเลยจ้าา พอดีพึ่งไปตัดสูทมา
แต่ตัดสีน้ำเงินอะค่ะ ไม่ทราบว่าสีน้ำเงินใส่ไปได้ป่าวว
เท่าที่อ่านส่วนใหญ่จะใส่แต่สี ดำ ขาว เทา ฟ้า ชมพู กัน ก็เลยไม่มั่นใจ อะค่ะ

ขอบคุนค่ะ ^____^ [smilie=bn33.gif]
promising future

จำนวนการตอบ: 9
Reputation point: 0
promising future โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เสื้อสูทที่จะใส่ไป จำเป็นต้องเป็นสีขาวหรือดำ ป่าวค่ะ

โพสต์โดย tinyporsche » วันอังคาร ธ.ค. 09, 2014 1:48 pm

จริงๆแล้วถ้าชอบสีไหน ใส่สีไหนขึ้นก็ใส่สีนั้นเลยค่ะ ^^
ส่วนตัวเราคิดว่าเราจะตัดสูทสีครีม แล้วใส่เสื้อข้างในสีดำ เพราะในความเห็นส่วนตัวคิดว่ามันสุภาพดีและใช้ได้หลายงาน
แต่เราก็ไม่รู้ว่ากรรมการสายบินในไทยท่าจะชอบหรือเปล่า เห็นมีความเห็นหลายคนบอกว่าสายการบินในไทยชอบสีสันสดใส
tinyporsche

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
tinyporsche โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เสื้อสูทที่จะใส่ไป จำเป็นต้องเป็นสีขาวหรือดำ ป่าวค่ะ

โพสต์โดย bunnyonthebeach » วันอังคาร มิ.ย. 30, 2015 2:20 am

เคยอ่านๆมาประมาณว่าขึ้นอยู่กับสายการบินด้วยค่ะ
แต่ถ้าสำหรับ EK นี่ไม่ซีเรียสเลย เอาให้สวยและเหมาะสมก็พอ
พี่แนะนำว่า ใส่สีอะไรก็ได้ค่ะ เอาให้เรา "มั่นใจ" ดีกว่าใส่สีตามนิยมแล้วไม่มั่นใจนีแย่เลยนะ

สู้ๆค่ะ
อ่านประสบการณ์สมัครแอร์กี่ Emirates ได้ที่นี่จ้า -> https://wachansa.wordpress.com/
bunnyonthebeach
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 19
Reputation point: 2
bunnyonthebeach โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ