ขอคำแนะนำเรื่องสถาบันติวค่ะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

ขอคำแนะนำเรื่องสถาบันติวค่ะ

โพสต์โดย Natchachacha » วันอาทิตย์ พ.ย. 02, 2014 11:44 pm

คือตอนนี้เราเรียนอยู่ปี4ใกล้จะจบเทอมแรกแล้วค่ะ ก็เลยคิดว่าจะสมัครเรียนสถาบันซักที่แต่เราชั่งใจมากค่ะเรายังเลือกไม่ได้เลยเพราะแต่ละที่ก็มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปแล้วสถิติพี่ๆที่ได้ติดปีกก็แตกต่างกันไปเราเลยอยากจะขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆพี่ๆค่ะว่าจะเรียนที่ไหนดี คือAim ของเราคืออยากได้ middle east ค่ะแต่ถ้าในประเทศไทยก็อยากได้PG ค่ะ ตอนนี้เรามีอยู่3ที่ในใจ ช่วยเราเลือกหน่อยนะค่ะบอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ
1. Perfect Angle by Aj.Aum
2. Skycoach Mam
3.Crewabs Cabincrew

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะเพราะคำตอบของทุกๆคนจะเป็นประโยชน์กับเราอย่างมากเลยค่ะ:)
Natchachacha

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
Natchachacha โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอคำแนะนำเรื่องสถาบันติวค่ะ

โพสต์โดย Series04 » วันจันทร์ พ.ย. 10, 2014 6:52 pm

รบกวนเจ้าของกระทู้จ้า ------
เรามีคอร์สสถาบันสอนภาษาและการเป็นแอร์ สจ๊วต FLY you love flying ขายต่อ ราคาถูกๆๆคะ
เคยซื้อคอร์สไว้แต่ไม่ได้เรียนค่ะ สนใจแอดไลน์ line: cchalinee หรือโทร: 083-2012200 สอบถามเพิ่มเติมได้ค่ะ

บางคนไม่เรียนก็ได้เป็นแอร์อย่างที่หวังคะ
จริงๆสิ่งสำคัญที่สุดอยู่ที่ตัวเราและดวงด้วยค่ะ
แต่ถ้าตั้งใจเลือกที่จะเรียนก้ดีคะ เพื่อเตรียมความพร้อม
น้องเราเรียนกับอาจารย์ หนึ่งในนั้นที่คุณเลือกเหมือนกันคะ หมดไปเกือบแสน ไม่เอ่ยชื่อดีกว่าเน้ออ อิอิ
ไปสมัครแอร์หลายสายละ เพิ่งได้ที่ที่7 แสดงว่าการเรียนแพงก้ไม่ได้การันตีเสมอไปคะ
เราว่าไม่จำเปนเสียเงินเรียนแพงๆ เก็บเงินส่วนนั้นไว้จ่ายเรื่องเสื้อผ้าหน้าผมตอนสัมภาษดีกว่าคะ
แล้วแต่งบ และความชอบของสถาบันส่วนบุคคลเนอะะ แนะนำๆเฉยๆจ้าาา
Series04

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
Series04 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ