อยากสมัครแอร์ แต่ยังจัดฟันอยู่เลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

อยากสมัครแอร์ แต่ยังจัดฟันอยู่เลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์โดย praew_ponglom » วันอาทิตย์ ส.ค. 17, 2014 8:30 pm

ตอนนี้กำลังเตรียมตัวหลายอย่างเพื่อการสมัครแอร์ ที่ดัดฟันเหล็กอยู่ก็ไปปรึกษาคุณหมออยากขอเปลี่ยนเป็นดัดฟันใส
แต่เคสของเราจำเป็นต้องดัดแบบเหล็กหรือ invisalign เท่านั้น ซึ่งใส invisalign แพงมากเป็นแสนอยู่ค่ะ

ลังเลอยู่ว่าควรจะรอถอดเหล็กอีก 1 ปีดี หรือว่าจะลองส่งใบสมัครดู ถ้าได้รับ invitation ค่อยถอดออกและถ้าสามารถพอจนได้เป็นแอร์จริงค่อยเก็บเงินกลับมาจัดใหม่
อายุตอนนี้ก็ 26 แล้ว เลยกังวลเรื่องอายุนิดนึงค่ะ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนมีคำแนะนำ รบกวนลองเสนอมาหน่อยได้มั๊ยคะ อย่างน้อยการได้ความคิดเห็นจากหลายๆ คนอาจจะช่วยให้เรามีมุมมองเพิ่มเติมค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
praew_ponglom
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 26
Reputation point: 1
praew_ponglom โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากสมัครแอร์ แต่ยังจัดฟันอยู่เลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์โดย meili » วันอังคาร ส.ค. 19, 2014 2:52 pm

ลองส่งดูได้ ถ้าได้ invitation ค่อยถอดออก ถ้าฟันไม่ถึงขนาดจะเกเรอะไรมากมาย จนเห็นชัด ไม่น่าจะมีปัญหา ที่สำคัญคือ ฟันขาว
เก็บเงินระหว่างเป็นแอร์ได้แน่ แต่คงจะดัดฟันระหว่างเป็นแอร์ไม่ได้
meili
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 660
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากสมัครแอร์ แต่ยังจัดฟันอยู่เลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์โดย CherlynCherilyn » วันอังคาร ส.ค. 19, 2014 9:43 pm

เราขอรบกวนถามหน่อยจร้า เราก้ดัดฟันอยู่เหมือนกันอีกประมาณ6เดือนถอดแหละ เราก้กะว่าจะสมัครนี่แหละอย่างน้อยก้เก็บประสบการณ์
แต่ว่ารูปเราคงยิ้มม่ายได้เพราะเดี๋ยวเห็นเหล็กง่าาา แค่อมยิ้มได้เป่า
[smilie=bn18.gif]
CherlynCherilyn

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
CherlynCherilyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย meili » วันพุธ ส.ค. 20, 2014 4:15 pm

ก่อนถ่าย ถามเจ้าของร้านว่าจะใช้ photoshop เอาเหล็กดัดฟันออกให้ได้ไม๊ ถ้าร้านนั้นไม่ได้ หาร้านใหม่
นอกจากเอาเหล็กดัดฟันออก ให้ทำสีฟันให้ขาวเข้าไว้ รวมทั้งตัวจริงด้วย ถอดเหล็กแล้วควรทำฟันขาวให้เร็วที่สุดเพื่อการสัมภาษณ์
meili

จำนวนการตอบ: 660
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย CherlynCherilyn » วันพุธ ส.ค. 20, 2014 11:25 pm

ขอบคุณมากนะค่ะ ใจดีจังเลย [smilie=bn49.gif]
CherlynCherilyn

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
CherlynCherilyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ