สอบถามพรีสกรีนอ.อุ้มหน่อยค่ะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามพรีสกรีนอ.อุ้มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย pearparis » วันอังคาร ธ.ค. 10, 2013 8:52 pm

คือเราจะคองคิวอาจารย์หลายรอบมาก แต่ตัดสินใจอยู่ เพราะกลัวไปพรีสกรีนไม่ผ่าน ตอนนี้อยู่ปี4เทอม2แล้วอ่ะค่ะ เลยอยากไปเรียนกับอาจารย์
แต่เราดันไปโกนขนขา แล้วมันคันมากเลยเกา ตอนนี้เป็นแผลที่ขานอกร่มผ้าทั้ง2ข้าง ซึ่งดำและเห็นได้ชัด แต่เราเข้ารับการรักษาอยู่ที่คลีนิคมหาลัยตัวเอง คือคลีนิคผิวหนัง อโศก มศว
และเราก็มีปัญหาเรื่องรอยสิวนิดหน่อย แต่ก็เข้ารับการรักษาแล้วเหมือนกัน คือลงคอร์สแล้วอ่ะ
เลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยไปพรีสกรีนกับว่า ถ้าบอกอาจารย์ว่ากำลังรักษาตัวอยู่ จะเรียนควบคู่ไปด้วย อาจารย์จะให้ผ่านรึป่าวค่ะ เพราะอยากลงอังกฤษสำหรับแอร์ไว้ก่อน เพื่อนๆว่ายังไงดีค่ะ เราเครียดมาก ตอนนี้2จิต2ใจ กลัวพรีสกรีนไม่ผ่านค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย pearparis เมื่อ วันศุกร์ มี.ค. 14, 2014 1:52 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
>> Wish me fly by Pearparis <<
pearparis

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
pearparis โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามพรีสกรีนอ.อุ้มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย nomnueii » วันพุธ ธ.ค. 11, 2013 3:18 pm

พี่เคยไปพรีสกีนกับอาจารย์มาแล้วค่ะ แล้วพี่คิดว่า พี่น่าจะไปเร็วกว่านี้ด้วยซ้ำ เพราะถ้าเริ่มเร็ว มันก็จะเห็นผลเร็ว
ตอนพี่ไป ภาษาอังกฤษพี่ก็แย่ พี่ได้ L.1 เอง แต่พอดีพี่ไม่สะดวกที่จะลงคอร์ส ณ.ตอนนั้น.. เพราะอยู่พี่ต่างจังหวัด
แต่ระหว่างนี้ พี่ก็เรียนภาษาอังกฤษไปพร่างๆ ก่อน และคิดว่าจะกลับไปพรีสกีนใหม่อีกในไม่ช้า [smilie=bn33.gif]

ส่วน เป็นแผลดำๆ เพราะรอยเกา พี่ว่าไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ เพราะก่อนหน้าพี่ไปพรีสกีน พี่ก็วิตกมากๆ เกี่ยวกะเรื่องขาที่มีรอยดำเพราะน้องหมาข่วน [smilie=bn20.gif]
พี่ก็หาซื้อยามาทาจนรอยนั้นจางไป..

แต่ตอนนี้พี่กังวลเรื่องภาษามากกว่า เพราะมันเป็นอะไรที่หนักหนาสำหรับพี่ กดดันตัวเองจนท้อ แต่ก็.. สู้ๆค่ะ มันขัดเกลากันได้ (อันนี้แนวให้กำลังใจตัวเอง) [smilie=bn40.gif]

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เราอาจจะได้เจอกันที่ ร.ร ก็ได้ค่ะ [smilie=bn38.gif]
nomnueii

nomnueii โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามพรีสกรีนอ.อุ้มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย pearparis » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 12, 2013 1:57 am

ขอบคุณมากๆนะค่ะพี่ หอแพรก็อยู่ใกล้สถาบันอ.อุ้มมากๆ แค่นั่งรถไฟใต้ดินไม่กี่สถานีก็ถึง แต่ไม่กล้าจะไปพรีสกรีนเลย [smilie=bn18.gif]
แต่เมื่อเช้าแพรโทรไปจองคิวพรีสกรีนแล้วค่ะ ใครไปพรีสกรีนเสาร์นี้เจอกันนะค่ะ ,,แพรอาจโดนพรีสกรีนอีกรอบ555 ขอให้เราได้เจอกันที่โรงเรียนนะค่ะ [smilie=bn40.gif]
แก้ไขล่าสุดโดย pearparis เมื่อ วันศุกร์ มี.ค. 14, 2014 1:51 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
>> Wish me fly by Pearparis <<
pearparis

pearparis โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nomnueii » วันพฤหัสฯ. ธ.ค. 12, 2013 10:40 am

สู้ๆน๊า..

ยังไงก็มาอัพเดจให้ฟังบ้างนะค่ะ ว่าพรีสกีนแล้วเป็นยังไง [smilie=bn21.gif]
nomnueii

nomnueii โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tomo584m » วันเสาร์ ธ.ค. 14, 2013 1:15 pm

ผมอยากรู้ว่าคอร์สแต่ละคอร์สเท่าไหร่เหรอครับ ผมไม่กล้าไปสักที พอจะบอกผมคร่าวๆได้ไหมครับ line: Tomo584m
tomo584m
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 37
tomo584m โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pearparis » วันจันทร์ ธ.ค. 16, 2013 1:02 am

ไปพรีสกรีนมาแล้วค่ะ ผ่านแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ สนุกมากๆ โชคดีที่แพรตัวสูง เอื้อมแตะเลยสบาย แต่น้ำหนักผอมไปค่ะ แต่อาจารย์ไม่ให้เพิ่มน้ำหนัก เพราะเป็นคนหน้ากลม5555
ภาษาอังกฤษเขียนessayคำถามไม่ยากเลยค่ะ ถามเกี่ยวกับตัวเรา ความคิด มุมมองของเราไรงี้ค่ะ ส่วนที่ต้องไปแก้ คือรอยสิวนิดนึงกะรอยขาจริงๆด้วย555 ส่วนดัดฟัน กรีดตา ทำจมูกไม่โดนค่ะ
levelภาษาก็ถือว่าอยู่ในระดับพอใจมากๆค่ะ:) (แนะนำคนที่ไป พยามฝึกฟังและพูดไปดีๆนะค่ะ)

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย แนะนำไปพรีสกรีนเลยค่ะ อย่างเรากับคนข้างๆก็คนละlevel ราคาก็ต่างกันแล้วค่ะ อยู่ที่ตัวเองเรา อาจารย์จะพิจารณาเป็นคนๆไปค่ะ
pearparis

โพสต์โดย nomnueii » วันอังคาร ม.ค. 07, 2014 11:18 am

ได้เริ่มเลเวลไหนค่ะ เนยได้ basic แต่ว่าไปพรีมาตั้งแต่ปีที่แล้ว เดี๋ยวไปใหม่ [smilie=bn21.gif]
nomnueii

โพสต์โดย xianglian » วันพุธ มิ.ย. 17, 2015 5:53 pm

เราโดน Hold เรื่องน้ำหนักไว้ค่ะ อาจารย์อุ้มให้ไปอีกหกเดือนข้างหน้า ( ตอนนั้นไปเมื่อ กพ ) ตอนนี้เหลืออีก 7 โลฯ แต่ปีนี้คงไม่ทันแน่ๆ ดีใจด้วยค่ะที่ผ่านแล้วว :)
xianglian

xianglian โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ