สอบถามเรื่องสจ๊วดตัวเล็กครับ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามเรื่องสจ๊วดตัวเล็กครับ

โพสต์โดย nztdo » วันศุกร์ ส.ค. 16, 2013 7:30 pm

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ด

ผมพึ่งเริ่มมาสนใจงานในสายอาชีพลูกเรือเมื่อไม่นานมานี้ครับ

แต่มีข้อสงสัยอยู่ว่าถ้าเป็นผู้ชายตัวเล็กๆ สูง165 cm.พอดี (เห็นว่าการบินไทยรับขั้นต่ำที่ส่วนสูงนี้)

แต่เป็นคนค่อนข้างโครงเล็กจะมีโอกาส ติดเป็นลูกเรือบ้างไหมครับ

หรือพอจะเห็น ปีที่ผ่านๆมา มีสจ๊วดตัวเล็กๆ ติดเข้ามาบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ
nztdo

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
nztdo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องสจ๊วดตัวเล็กครับ

โพสต์โดย somapan » วันพฤหัสฯ. ก.ย. 26, 2013 2:24 pm

ถ้าส่วนสูงถึงตามเกณฑ์ก็ลองไปสมัครเลยคะ ไม่ได้สำคัญแค่ส่วนสูงอย่างเดียว ภาษา บุคลิก ก็มีส่วนมากเลยทีเดียว ลองดูนะคะ เปิดรับผช หลายสายละ
somapan
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 92
Reputation point: 0
somapan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ