สอบถามเรื่องรูปถ่าย สมัครสจ๊วจการบินไทยคับ เเละ ใครที่ไปสกรีน มาก่อนหน้านี้ มาเเชร์กันทีคับเป็นอย่างไรบ้าง

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามเรื่องรูปถ่าย สมัครสจ๊วจการบินไทยคับ เเละ ใครที่ไปสกรีน มาก่อนหน้านี้ มาเเชร์กันทีคับเป็นอย่างไรบ้าง

โพสต์โดย Nopeboys » วันอังคาร เม.ย. 09, 2013 7:26 pm

คือ วันที่ 17 เมษายน 2556 นี้ได้ ไปวันสกรีนชั่งนํ้าหนักวัดส่วนสุงที่การบินไทย อยากสอบถามเรื่องรูปถ่ายว่า ต้องถ่ายเเบบไหนหรอคับ ท่าเเบบทางการต้องใส่สูทด้วยหรือเเค่ใส่เชิ้ทสีอ่อนกับไทน์ คับ รูปกี่นื่้ว เเล้วผม ทําทรงอะไรดีคับ รบกวน ด้วยนะคับ เพิ่งลองสมัครครั้งเเรก เลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยไป สมัครเเละ ผ่านรอบสกรีนก่อนหน้านี้ ว่าเป็นอย่างไรบ้างมาเเชร์กันได้นะคับผมตื่นเต้นมากๆ [smilie=bn29.gif] [smilie=bn30.gif] ใครที่ไปว้นเดียวกัน มาคุยกันได้นะคับ
Nopeboys

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
Nopeboys โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องรูปถ่าย สมัครสจ๊วจการบินไทยคับ เเละ ใครที่ไปสกรีน มาก่อนหน้านี้ มาเเชร์กันทีคับเป็นอย่างไรบ้าง

โพสต์โดย flrwnx » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 11, 2013 11:55 am

รูป 2 นิ้วติดบัตร ธรรมดาๆเลยค่ะ
ส่วนรูปครึ่งตัว เค้าจะให้เราไปถ่ายของเค้าที่นู่นค่ะ
สู้ๆนะคะ
flrwnx
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 15
flrwnx โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องรูปถ่าย สมัครสจ๊วจการบินไทยคับ เเละ ใครที่ไปสกรีน มาก่อนหน้านี้ มาเเชร์กันทีคับเป็นอย่างไรบ้าง

โพสต์โดย Nopeboys » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 11, 2013 9:30 pm

ขอบคุณมากๆคับ [smilie=bn18.gif]
Nopeboys

จำนวนการตอบ: 0
Nopeboys โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MacKiE » วันศุกร์ เม.ย. 12, 2013 12:38 pm

รูปใส่สูท ขนาด2นิ้ว ปกติครับ ใส่สูท ผมเรียบร้อย
SEE FROM THE TOP :)
MacKiE
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 433
Reputation point: 1
MacKiE โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ