ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์โดย jinjincds » วันพุธ ต.ค. 03, 2018 8:19 pm

สวัสดีค่ะ หนูอยากจะสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการสมัครแอร์ค่ะ ตอนนี้หนูเรียนอยู่ปี4เทอมสุดท้ายที่ประเทศจีน มีคะแนนสอบhsk5 ยังไม่มีคะแนนโทอิคค่ะ

อยากจะสอบถามเรื่อง
1.สายการบินไหนที่เน้นภาษาจีนบ้าง
2.สูง157 หนัก45 เอื้อมแตะ208ถึง สมัครสายการบินไหนได้บ้าง
3.มีรอยสักในร่มผ้าสามารถสมัครได้มั้ย
4.มีสถาบันสอนแอร์ที่ไหนแนะนำมั้ยคะ ถ้าเรียนออนไลน์ได้ยิ่งดี เพราะตอนนี้ยังอยู่ที่จีนค่าา(ราคาไม่แรงเว่อ)

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
jinjincds

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
jinjincds โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์โดย meili » วันอาทิตย์ ต.ค. 07, 2018 2:34 pm

ถ้าเรียนโยคะ อาจช่วยให้สูงขึ้นนิดหน่อย

ดูจากความสูงของหนู 157 สมัครได้สายที่ไม่ระบุส่วนสูงคือ Qatar Airways ตะวันออกกลาง ต้องไปอยู่โดฮา และ Hainan Airways..Beijing based ทั้ง 2 สายเอื้อมแตะ 212 cm.

อีก 2 สายที่รับความสูง 158 คือ Japan Airlines เอื้อมแตะ 208+ Singapore Airlines..Singapore based

สายญี่ปุ่นก็อยากได้แอร์พูดจีนได้เหมือนกัน แต่ต้องเรียนญี่ปุ่นด้วย

เรื่องรอยสักในร่มผ้า ถ้าเค้าไม่เห็น ก็ไม่เป็นไร

รร.สอนแอร์ หาดูเอาในเว็บนี้ ที่จริงข้อมูลที่ถามๆมา ก็มีบอกไว้ สามารถหาอ่านเองได้

ลองหัดเอื้อมแตะตามคลิปนี้ของอดีตแอร์ Emirates/
Crewabs.....https://www.youtube.com/watch?v=ssW75qCB1-w
meili
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 701
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์โดย meili » วันจันทร์ ต.ค. 08, 2018 12:22 pm

คอร์สออนไลน์ ลองพิจารณาดูเอง

สอนโดย ครูปุ๊ก อดีตแอร์แจล และ chief purser ของ Emirates

http://cabincrewsuccess.edumall.co.th/? ... attanee.01

Online course ของ WANNA B CREW เข้าดูใน facebook

PS. Admin ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม ก็เชิญลบได้ค่ะ
meili

จำนวนการตอบ: 701
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ