อยากสอบถามพี่ๆเรื่องส่วนสูงในการสมัครลูกเรือครับ

เรารวมไว้ที่นี่ ทุกคำถาม คำตอบเกี่ยวกับการเตรียมตัวเองก่อนสมัครงาน เอกสารการสมัคร รูปถ่าย ร้านถ่ายรูป การแต่งกาย แต่งหน้า ทำผม เลสิค แนะนำเครื่องสำอางค์ การดูแลสุขภาพสำหรับการสมัครงานแอร์โฮสเตสและสจ๊วตทุกสายการบิน สอบถามเฉพาะเจาะจงแต่ละสายการบิน เชิญบอร์ดสายการบินที่ต้องการเลยครับ

ภารโรง: myoldeditor

อยากสอบถามพี่ๆเรื่องส่วนสูงในการสมัครลูกเรือครับ

โพสต์โดย toptap2412 » วันศุกร์ ต.ค. 13, 2017 10:11 pm

สวัสดีครับพี่ๆ ผมมีเรื่องอยากจะมาสอบถามและอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆครับ คือ ความใฝ่ฝันของผมคืออยากเป็นสจ๊วตมากๆครับ แต่ติดที่ส่วนสูงนี้แหละ ผมอายุ 21 ปี(จะครบ22ธันวานี้)
ผมสูงแค่ 160 cm เองครับ [smilie=bn18.gif] เคยคิดนะครับว่าถ้าจบแล้วจะต้องไปสมัครให้ได้ แต่มันก็มีความคิดนึงอ่ะ ว่าแบบส่วนสูงแค่นี้จะไปให้อายคนอื่นไหม 5555555 เลยทำให้ลังเลมากๆ
อยากสอบถามพี่ๆครับว่าผมควรไปหรือควรตัดใจไปเลยเพราะยังไงก็ไม่ได้
และมีพี่ๆผู้ชายคนไหนความสูงประมาณผมไปสมัครบ้างไหมครับ [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

[smilie=bn22.gif] [smilie=bn24.gif]
toptap2412

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
toptap2412 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากสอบถามพี่ๆเรื่องส่วนสูงในการสมัครลูกเรือครับ

โพสต์โดย meili » วันอาทิตย์ ต.ค. 15, 2017 3:06 am

มีสายการบิน Jetstar ไม่ได้ระบุส่วนสูง แค่บอกว่า เอื้อมแตะให้ได้ 210 ซม. ใช้โทอิค 700 ว่ายน้ำได้ 50 เมตร
ถ้าเอื้อมได้ตามนี้ ก็ลองดู ดูรายละเอียดในบอร์ด รวมสายการบินที่กำลังรับสมัครลูกเรือ ณ ปัจจุบัน
สมัครภายใน 25 ตค.นี้
meili
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 642
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากสอบถามพี่ๆเรื่องส่วนสูงในการสมัครลูกเรือครับ

โพสต์โดย toptap2412 » วันอาทิตย์ ต.ค. 15, 2017 10:12 pm

meili เขียน:มีสายการบิน Jetstar ไม่ได้ระบุส่วนสูง แค่บอกว่า เอื้อมแตะให้ได้ 210 ซม. ใช้โทอิค 700 ว่ายน้ำได้ 50 เมตร
ถ้าเอื้อมได้ตามนี้ ก็ลองดู ดูรายละเอียดในบอร์ด รวมสายการบินที่กำลังรับสมัครลูกเรือ ณ ปัจจุบัน
สมัครภายใน 25 ตค.นี้

ขอบคุณค้าบบบ [smilie=bn18.gif]
toptap2412

จำนวนการตอบ: 0
Reputation point: 0
toptap2412 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง รวมทุกเรื่องการเตรียมตัวก่อนการสมัครงาน เอกสาร การสอบโทอิค ถ่ายรูป สอบถามเรื่องความสวยความงาม ลด/เพิ่มน้ำหนัก เสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ ฯลฯ