เคยส่งใบสมัครในเวปไปแล้ว ถ้าเกิน 6 สัปดาห์แล้ว มีช่วงเปิดรับใหม่หลังจากนั้นต้องส่งใบสมัครใหม่มั้ย

ภารโรง: myoldeditor

เคยส่งใบสมัครในเวปไปแล้ว ถ้าเกิน 6 สัปดาห์แล้ว มีช่วงเปิดรับใหม่หลังจากนั้นต้องส่งใบสมัครใหม่มั้ย

โพสต์โดย Saijira » วันพฤหัสฯ. ต.ค. 13, 2016 9:03 pm

เคยส่งใบสมัครในเวปไปแล้ว ถ้าเกิน 6 สัปดาห์แล้วไม่มีจดหมาย invite มา
แล้วเค้ามีมาเปิดรับสมัครใหม่หลังจากนั้น
1. ต้องส่งใบสมัครใหม่มั้ยคะ? เพราะว่าตอนส่งไป เห็นจดหมายตอบกลับเค้าว่า ถ้าเกิน 6 สัปดาห์ให้เรา assume ว่ารอบนี้เราไม่ได้
2. ถ้าต้องส่งใหม่คือแค่ modify resume หรือต้องทำใหม่หมดเลยคะ
รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ :)
Saijira

จำนวนการตอบ: 3
Reputation point: 0
Saijira โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เคยส่งใบสมัครในเวปไปแล้ว ถ้าเกิน 6 สัปดาห์แล้ว มีช่วงเปิดรับใหม่หลังจากนั้นต้องส่งใบสมัครใหม่มั้ย

โพสต์โดย twinklelittlestar » วันอาทิตย์ ต.ค. 16, 2016 9:53 am

สงสัยด้วยคนค่ะ [smilie=bn31.gif]
1. อยากรู้ว่าต้องรอจนกว่าสถานะ submission status เปลี่ยนมั้ย
ถึงจะรู้ว่าไม่ได้แน่ๆ แล้วค่อยส่งใหม่
เพราะตอนนี้ยังเป็น Application received อยู่เลย ก็แปลว่ายังไม่ได้อ่าน [smilie=bn38.gif]
หรือว่าแค่ครบ 6 สัปดาห์เค้าก็ไม่อ่านแล้ว ให้assumeว่าไม่ได้ได้เลย

2. เรื่องส่งใหม่ก็สงสัยเหมือนเจ้าของกระทู้ สมัครใหม่หมดหรือแก้ไขข้อมูลเฉยๆ เพราะถ้าอัพเดทข้อมูลเฉยๆ
มันไม่มีอีเมล์ตอบกลับอัตโนมัติจากเอมิเรตส์ว่าได้รับแล้ว แบบนี้เราจะได้รับพิจารณาในรอบใหม่มั้ยคะ
(ก็โยงไปที่ข้อสงสัยแรกว่าถ้าไม่รอเตตัสเปลี่ยน assumeว่าไม่ได้แล้วแก้ใหม่ เตตัสมันก็จะเหมือนเดิม แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าจะได้พิจารณา)

3. สงสัยเรื่องที่คนบอกกันว่าให้ใช้เทคนิคส่งหลายๆใบสมัครจะทำให้มีโอกาสได้อินไวท์
คือเราต้องสมัครแอ็คเคาท์ใหม่หลายๆอันหรอคะ
เพราะหนึ่งล็อคอินสมัครได้ครั้งเดียวอะค่ะ ทำได้แค่แก้เฉยๆ

ขอร้องผู้รู้ช่วยทำให้กระจ่างทีค่ะ รู้สึกเคว้งคว้าง งุนงง [smilie=bn43.gif] [smilie=bn24.gif]
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ [smilie=bn18.gif]
twinklelittlestar

จำนวนการตอบ: 1
Reputation point: 0
twinklelittlestar โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Emirates, Etihad