สอบถาม Invitation ของ Emirates รอบมีนาคม 2559

ภารโรง: myoldeditor

สอบถาม Invitation ของ Emirates รอบมีนาคม 2559

โพสต์โดย mklllcdvm » วันศุกร์ มี.ค. 11, 2016 8:53 pm

พอดีผมเพิ่งสมัครออนไลน์แล้ว submit ส่งไปเมื่อวันที่ 1 มีนาคม 2559
แล้วเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 10 มีนาคม 2559 ที่ผ่านมา บางท่านเริ่มได้รับ invite กันแล้ว
แต่ผมยังไม่ได้ เลยอยากทราบว่าทาง Emirates ส่ง invite แค่วันเดียวหรือว่าทยอยส่งเรื่อยๆครับ?
จะได้รู้ว่าควรรอก่อนหรือ แก้ resume ใหม่แล้วสมัครอีกครั้ง
ขอบคุณมากครับ
mklllcdvm

จำนวนการตอบ: 11
Reputation point: 0
mklllcdvm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถาม Invitation ของ Emirates รอบมีนาคม 2559

โพสต์โดย kaitoon » วันศุกร์ มี.ค. 11, 2016 10:39 pm

ดูตรง status หรือยังคะว่าขึ้นว่าอะไร ถ้าเป็นเรานะ ถ้าขึ้นว่า application received ก็ควรจะรอเมล์ แต่ถ้าขึ้นเป็น application unsuccessful ก็ควรสมัครใหม่นะคะ [smilie=bn49.gif]
But there's one thing I know
The blues he sends to meet me won't defeat me
It won't be long till happiness steps up to greet me
ภาพประจำตัวสมาชิก
kaitoon
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 272
kaitoon โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถาม Invitation ของ Emirates รอบมีนาคม 2559

โพสต์โดย YAFFAOM » วันเสาร์ มี.ค. 12, 2016 6:06 pm

คงค่อยๆส่งมั้งคะ
น่าจะมีหลายรอบเลย

เราได้รอบบ่ายวันที่ 26 มีนาคม
ภาพประจำตัวสมาชิก
YAFFAOM
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 53
YAFFAOM โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tartamna » วันเสาร์ มี.ค. 19, 2016 3:35 pm

ทางอีเคมีวิธีคัดเลือกการส่งอินวิเทชั่นยังงัยบ้างครับ
tartamna

จำนวนการตอบ: 1
tartamna โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Chuti.roong » วันเสาร์ มี.ค. 26, 2016 4:14 am

ไม่ได้ อินไวท์ ควรไปwalk inมั้ยครับ หรือทางเอมิเรสต้องการผู้หญิงอย่างเดียวครับรอบนี้
Chuti.roong

จำนวนการตอบ: 5
Chuti.roong โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mklllcdvm » วันเสาร์ มี.ค. 26, 2016 5:56 am

Chuti.roong เขียน:ไม่ได้ อินไวท์ ควรไปwalk inมั้ยครับ หรือทางเอมิเรสต้องการผู้หญิงอย่างเดียวครับรอบนี้

รอบ invitation only ถ้าไม่ได้ invite ผมว่าไม่ควรไปนะครับ เพราะอาจจะถูกห้ามสมัครตลอดไปเลย
ผมได้แก้ไข เพิ่มเติมข้อมูลใน resume แล้วสมัครใหม่ สรุปผมก็ไม่ได้ invite อยู่ดี เสียดายมาก
คิดว่ารอบ invitation only ปลายเดือนเมษายนนี้ ก็มีสิทธฺ์น้อยมากที่จะได้ invite
เหมือนจากที่สอบถามมา ส่วนใหญ้ผู้ชายไทยจะได้ invite จาก emirates ยาก
ถ้ามีเวลาผมว่าต้องไป walk-in ต่างประเทศแล้วล่ะครับ
อย่างน้อยก็ไปลองดู ช่วงนี้ประเทศละแวกบ้านเราก็มีสิงคโปร์ open day 16 เมษายนนี้ครับ
ต้องสู้กันต่อไป [smilie=bn18.gif]
mklllcdvm

จำนวนการตอบ: 11
mklllcdvm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Chuti.roong » วันอาทิตย์ มี.ค. 27, 2016 11:47 pm

ถ้ามีใครจะไปสมัคร รอบบ้านเรา ส่งข่าวกันบ้างคับ
Chuti.roong

จำนวนการตอบ: 5
Chuti.roong โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Emirates, Etihad