มีใครเข้าเวป EK แล้วส่งสมัครไม่ได้บ้างคะ

ภารโรง: myoldeditor

มีใครเข้าเวป EK แล้วส่งสมัครไม่ได้บ้างคะ

โพสต์โดย Ppraw » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 12:29 pm

คือว่าเราพยายามมาเป็นอาทิตย์ที่จะสมัครแต่คือว่า พอเรากรอกครบ ส่งใบสมัครไป กด submit บอกว่าเรียบร้อย แต่พอกดไปดู หน้า my job ตรงที่ เขียน Job submission status : Unsuccessful สะงั้น [smilie=bn20.gif] เพราะทุกครั้งที่เคยส่ง EK จะส่ง Auto mail reply มาอะคะว่า ขอบคุณที่ติดต่อ EK ประมานนี้

แต่เป็นแบบนี้มาตลอดที่เราพยายามกดส่งไป แล้วก็ไม่อัพเดทวันที่ส่งล่าสุดให้เราด้วย เราไม่รู้จะทำไง [smilie=bn35.gif] มีใครพอทราบปัญหาบ้างไหมคะหรือทุกคนส่งกันได้หมดเลย รบกวนตอบหน่อยนะคะ
Ppraw

จำนวนการตอบ: 10
Reputation point: 0
Ppraw โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครเข้าเวป EK แล้วส่งสมัครไม่ได้บ้างคะ

โพสต์โดย kaitoon » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 12:50 pm

เป็นเหมือนกันค่ะ วันนั้นทั้งวันพยายามส่งหลายรอบแต่ส่งไม่ได้เหมือนกัน เราเลยลองเข้าไปสมัครใหม่วันถัดไปอ่ะค่ะ ก็ส่งได้นะ ได้รับ email กลับตามปกติ ยังไงพรุ่งนี้ลองดูอีกทีนะคะ
But there's one thing I know
The blues he sends to meet me won't defeat me
It won't be long till happiness steps up to greet me
ภาพประจำตัวสมาชิก
kaitoon
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 271
kaitoon โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครเข้าเวป EK แล้วส่งสมัครไม่ได้บ้างคะ

โพสต์โดย Malipix » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 1:28 pm

เอ้ยยย เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราเข้าไปแก้ resume แล้ว submit ใหม่...
กลายเป็น Status: Unsuccessful ซะงั้น [smilie=bn20.gif]

แต่เราสามารถใช้ invitation ของรอบ 09 Jan 2016 ได้ใช่มั้ยคะ?
Malipix
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 33
Malipix โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ppraw » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 3:47 pm

คะ ที่ลองสมัครให่นี้หมายความว่า ที่เคยกรอกไว้ทั้งหมดต้องกรอกใหม่ ใช้อีเมลใหม่เลยไหมคะ อย่างนั้นเลยใช่ไหมคะ อธิบายหน่อยคะ คืออยากรู้มากเบย ขอบคุณนะคะ [smilie=bn40.gif]
Ppraw

Ppraw โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ppraw » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 3:49 pm

คือว่า invitation ถ้าไม่เกิน 6 เดือน แล้ว invi ยังไม่เคยใช้ก็ใช้ได้นะคะ
Ppraw

โพสต์โดย Ppraw » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 3:49 pm

kaitoon เขียน:เป็นเหมือนกันค่ะ วันนั้นทั้งวันพยายามส่งหลายรอบแต่ส่งไม่ได้เหมือนกัน เราเลยลองเข้าไปสมัครใหม่วันถัดไปอ่ะค่ะ ก็ส่งได้นะ ได้รับ email กลับตามปกติ ยังไงพรุ่งนี้ลองดูอีกทีนะคะ

คะ ที่ลองสมัครให่นี้หมายความว่า ที่เคยกรอกไว้ทั้งหมดต้องกรอกใหม่ ใช้อีเมลใหม่เลยไหมคะ อย่างนั้นเลยใช่ไหมคะ อธิบายหน่อยคะ คืออยากรู้มากเบย ขอบคุณนะคะ [smilie=bn40.gif]
Ppraw

โพสต์โดย Ppraw » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 9:20 pm

เพื่อนๆคะ เราทำได้แล้ว คือเรา deactivate account แล้วสมัครใหม่ แต่เราใช้เมลเดิมนะ กรอกข้อมลูใหม่หมด ใช้ได้นะคะ
Ppraw

โพสต์โดย amimiko » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 11:49 pm

[smilie=bn21.gif] ใช่ค่า เหมือนกับว่าต้องสมัครใหม่แบบเม้นท์บนว่าเรยค่า
amimiko
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 140
amimiko โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Malipix » วันศุกร์ มี.ค. 04, 2016 3:56 pm

Ref. No. ก็เป็นเลขใหม่ใช่มั้ยคะ?

งั้นเราเอา invitation อันเก่าใช้ก่อนดีกว่า ยังไม่ได้ใช้เลย [smilie=bn43.gif]
Malipix
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 33
Malipix โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ppraw » วันเสาร์ มี.ค. 05, 2016 4:55 pm

ใช้คะ ปริ้นไปเลย เค้าจะให้เราแนบไปด้วยคะ ปริ้นเลยคะ ขอย้ำ [smilie=bn21.gif]
Ppraw

โพสต์โดย Ppraw » วันเสาร์ มี.ค. 05, 2016 4:56 pm

amimiko เขียน:[smilie=bn21.gif] ใช่ค่า เหมือนกับว่าต้องสมัครใหม่แบบเม้นท์บนว่าเรยค่า

เรีบยร้อยแล้ว ขอบคุณมาๆคะ May your dream come true [smilie=bn49.gif] and Me too [smilie=bn40.gif]
Ppraw

ย้อนกลับไปยัง Emirates, Etihad