สอบถามWalk in EKค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามWalk in EKค่ะ

โพสต์โดย Preawsmith » วันอังคาร ธ.ค. 15, 2015 1:55 pm

สวัสดีค่ะมีเรื่องอยากสอบถามค่ะ
ถ้าจะไปwalk in EK แล้วไม่ผ่าน pre-screen
ในการสมัครครั้งถัดไปต้องรอ6เดือนก่อนหรือเปล่าค้ะถึงจะสมัครได้
หรือว่าไม่ต้องรอ สมัครรอบถัดไปได้เลย
คือ ตอนนี้ยังจัดฟันอยู่แต่อยากไปลองสนามอ่ะค่ะ [smilie=bn40.gif]

ขอบคุณค่ะ
Preawsmith

จำนวนการตอบ: 4
Reputation point: 0
Preawsmith โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามWalk in EKค่ะ

โพสต์โดย cupidcrew4343 » วันอาทิตย์ ธ.ค. 20, 2015 12:02 am

เอาจริงๆแล้วตามกฏ ให้รอ หก เดือน เพื่อฝึกปรือ ฝึกหัดค่ะ

แต่อยากจะให้เน้น ดอกจันทร์ ตัวโตๆ หลายๆดอก ว่า ตราบใดที่ไม่ถึงไฟนอล ก็มีคนลองไสมัคร ก่อนครบ หก เดือน แล้ว ก็มี มาบินกันอยูเนืองๆนะคะ

ตอบว่าห้ามมั้ย ห้าม ตามกฎค่ะ ถามว่ากรรมการจำได้มั้ย เพราะหลายชุด อีกอย่างเราอาจจะไม่ถูกชะตากรรมการ คนก่อนก็ได้

แต่ถ้าเราไปแบบยังไม่พร้อมทางเรื่องดัดฟัน ถ้าคนมันจะเอา ก็เอาให้ผ่าน แล้วรอวันเอาเหล็กออก ก็บินได้เลย ตามนั้นค่ะ สู้ๆนะคะ
cupidcrew4343
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 47
cupidcrew4343 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Preawsmith » วันจันทร์ ธ.ค. 21, 2015 3:36 pm

cupidcrew4343 เขียน:เอาจริงๆแล้วตามกฏ ให้รอ หก เดือน เพื่อฝึกปรือ ฝึกหัดค่ะ

แต่อยากจะให้เน้น ดอกจันทร์ ตัวโตๆ หลายๆดอก ว่า ตราบใดที่ไม่ถึงไฟนอล ก็มีคนลองไสมัคร ก่อนครบ หก เดือน แล้ว ก็มี มาบินกันอยูเนืองๆนะคะ

ตอบว่าห้ามมั้ย ห้าม ตามกฎค่ะ ถามว่ากรรมการจำได้มั้ย เพราะหลายชุด อีกอย่างเราอาจจะไม่ถูกชะตากรรมการ คนก่อนก็ได้

แต่ถ้าเราไปแบบยังไม่พร้อมทางเรื่องดัดฟัน ถ้าคนมันจะเอา ก็เอาให้ผ่าน แล้วรอวันเอาเหล็กออก ก็บินได้เลย ตามนั้นค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ :)
Preawsmith

Preawsmith โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย karlhomme » วันอังคาร ธ.ค. 22, 2015 9:50 am

อยากสอบถามว่า ต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างครับ

ขอบพระคุณครับ...

ครั้งแรกครับ
SAWADEE KRAB
ภาพประจำตัวสมาชิก
karlhomme
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 68
karlhomme โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Malipix » วันพุธ ธ.ค. 23, 2015 11:31 am

karlhomme เขียน:อยากสอบถามว่า ต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างครับ

ขอบพระคุณครับ...

ครั้งแรกครับ

Bring along: 1 x CV
1 x passport photocopy
1 x passport photograph taken in business attire dress code (without glasses).
1 x full length photograph taken in business attire dress code (without glasses).
1 x photocopy of your highest education certificate (in its original language is fine).

Note: you will be required to attach the following:
1. Resume / CV
2. Recent Full Length Color Photo
3. Copy of Highest Educational Certificate
4. Copy of Passport

**Refer to Qatar Airways**
Malipix

จำนวนการตอบ: 36
Malipix โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mooauan21 » วันอาทิตย์ ธ.ค. 27, 2015 11:46 pm

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ ว่ารอบที่ปิดวันที่ 9 Jan 2016 นี้ เราต้องสมัครในเว็บของ EK ก่อนเพื่อให้ได้หมายเลขผู้สมัครก่อนหรือเปล่าคะ หรือว่าสามารถ walk in เอาเอกสารต่างๆไปมอบวันจริงได้เลย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
mooauan21

mooauan21 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mooauan21 » วันอาทิตย์ ธ.ค. 27, 2015 11:52 pm

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีก 2 คำถามค่ะ
1.การสมัคร EK จำเป็นต้องมีผลสอบ TOIEC ไหมคะ?? (เพราะยังไม่ได้ไปสอบใหม่เลยค่ะ)
2.passport จำเป็นต้องมีอายุเหลือเกิน 6 เดือนรึเปล่าคะ?? (พอดีว่าเล่มที่มีกำลังจะหมดอายุเดือน ก.พ. แต่ให้ไปทำใหม่กลัวจะไม่ทันรอบสมัครรอบนี้อ่ะค่ะ)
mooauan21

mooauan21 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Malipix » วันพุธ ธ.ค. 30, 2015 2:47 pm

mooauan21 เขียน:รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ ว่ารอบที่ปิดวันที่ 9 Jan 2016 นี้ เราต้องสมัครในเว็บของ EK ก่อนเพื่อให้ได้หมายเลขผู้สมัครก่อนหรือเปล่าคะ หรือว่าสามารถ walk in เอาเอกสารต่างๆไปมอบวันจริงได้เลย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

It's "Open Day" event. No need to apply online, walk-in is fine na.
Malipix

Malipix โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Malipix » วันพุธ ธ.ค. 30, 2015 3:11 pm

mooauan21 เขียน:รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีก 2 คำถามค่ะ
1.การสมัคร EK จำเป็นต้องมีผลสอบ TOIEC ไหมคะ?? (เพราะยังไม่ได้ไปสอบใหม่เลยค่ะ)
2.passport จำเป็นต้องมีอายุเหลือเกิน 6 เดือนรึเปล่าคะ?? (พอดีว่าเล่มที่มีกำลังจะหมดอายุเดือน ก.พ. แต่ให้ไปทำใหม่กลัวจะไม่ทันรอบสมัครรอบนี้อ่ะค่ะ)

1. Ans.: No need.
2. Ans.: You should have at least 6 months of validity left. But this is just a CV drop off day, so no worry... go for it!!! If you've been selected, you can renew it then.
Malipix

โพสต์โดย mooauan21 » วันอังคาร ม.ค. 05, 2016 11:54 pm

Malipix เขียน:
mooauan21 เขียน:รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีก 2 คำถามค่ะ

1. Ans.: No need.
2. Ans.: You should have at least 6 months of validity left. But this is just a CV drop off day, so no worry... go for it!!! If you've been selected, you can renew it then.

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยค่ะ
mooauan21

ย้อนกลับไปยัง Emirates, Etihad