สอบถามผู้มีประสบการณ์ตรงหริอผู้รู้ เรื่องของ Arm reach หน่อยค่าา ^ ^

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามผู้มีประสบการณ์ตรงหริอผู้รู้ เรื่องของ Arm reach หน่อยค่าา ^ ^

โพสต์โดย alena » วันจันทร์ มิ.ย. 15, 2015 3:36 pm

สวัสดีค่าา ^-^ ขอสอบถามทั้งผู้ที่มีประสบการณ์ตรง และผู้ที่พอรู้เกี่ยวกับการ "เอื้อมแตะ" หน่อยนะคะ ของสายการบิน Emirates ค่ะ เข้าไปดูมาแล้วทางเว็บเขียนไว้ว่า Arm reach of 212 cm while standing on tiptoes. ค่ะ เราลองเอื้อมดูหลายรอบแล้ว ถ้าช่วงไหนฝึกเอื้อม ฝึกยืดบ่อยๆก็ถึง แต่ถ้าห่างหายจากการยืดไปนานก็ไม่ถึง [smilie=bn43.gif] 5555555 (เราเป็นสาวไซส์เล็กค่ะ เล็กมากถึงมาก แต่เลือกมาสายนี้ก็ถอยไม่ได้แล้วค่ะ ต้องสู้ เฮ้ !!!!) เราอยากทราบว่า ตำแหน่งที่ 212cm. นั้น นิ้วเราต้องถึงตรงไหนของเส้นนั้นคะ ถึงจะเรียกว่าระยะปลอดภัย หรือที่เรียกว่าผ่าน 5555 ต้องแตะค้างไว้นานมั้ยคะ บางคนก็บอกให้นิ้วกลางแตะเลยไปสักข้อ(อันนี้พอมีหวัง) แต่ !!! บางคนบอกนิ้วโป้งเลย OMG (ถ้านิ้วโป้งเราคงงานเข้าละค่ะ นิ้วทั้งอ้วนทั้งสั้น แค่นิ้วกลาง212cm. นี่ยืดแทบตาย [smilie=bn25.gif] ) เราค่อนข้างเก่งเลือกใช้เล็บเท้าจิกพสุธา ทักษะนี้ใช้ได้มั้ยคะ หรือแค่ใช้อุ้งเท้าเอื้อมแตะได้อย่างเดียว เราเป็นห่วงเรื่องนี้มากๆค่ะ เพราะความสูงมันไม่งอก [smilie=bn38.gif]

ใครมีประสบการณ์นอกเหนือจากนี้ ก็แชร์ได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^____^
alena

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
alena โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามผู้มีประสบการณ์ตรงหริอผู้รู้ เรื่องของ Arm reach หน่อยค่าา ^ ^

โพสต์โดย TETy » วันอาทิตย์ มิ.ย. 21, 2015 3:04 am

ตำแหน่ง 212 cm. นิ้ว ต้องทับเส้นคะ หรือทับอะไรก็ตามที่เค้าแปะไว้คะ ตอนเราทำ เค้าแบ่งเป็นสองฝั่ง ด้านนึงใช้สก๊อตเทปแปะเป็นแนวนอน ตามความสูง 212 cm.
ส่วนอีกด้านใช้กระดาษ A4 แต่จะใช้อะไรก็ตาม นิ้วเราต้องทับเส้นคะ เท่าที่นั่งดูอยู่ตรงหน้าเลย ไม่จำเป็นต้องนิ้วโป้งนะคะ
เค้าไม่ได้บังคับให้นิ้วโป้งต้องถึง แค่นิ้วที่ยาวที่สุดของเราทับเส้นได้ก็ผ่านแล้วคะ [smilie=bn26.gif] แต่ไม่ใช่ว่า ทับแค่ มิล สอง มิล อย่างนั้นนะคะ
ทับก็คือ ทับให้เห็นว่าทับ*

ส่วนแตะค้างไว้นานไหม เค้าไม่ได้กำหนดเวลาคะ ขอให้แตะแบบอยู่นิ่ง ๆ ไม่ใช่แตะ สองวิ ล้ม สามวิ ล้ม ตัวเอียงไปเอียงมา เหมือนจะยืนไม่ได้ อย่างนั้นก็ไม่รอดคะ
เพราะนึกภาพ บางทีต้องยกกระเป๋าใส่ให้ผู้โดยสาร กระเป๋าหนัก ๆ ยิ่งลำบากคะ [smilie=bn38.gif]

ส่วนเรื่องเล็บเท้าจิก เราไม่ทราบว่ากรรมการคนอื่นอนุญาติไหมนะคะ แต่กรรมการที่เราเจอไม่ให้ใช้เล็บจิกคะ คือ ไม่ให้ยืนแบบบัลเล่ต์ ใช้อุ้งเท้าเท่านั้นคะ
เตรียมตัว ฝึกซ้อมให้ดี ๆ คะ ยืดไปเยอะ ๆ กระโดดบ่อย ๆ เพราะกรรมการที่เราเจอ พอมีคนแตะไม่ผ่าน ก็ขอกรรมการแตะใหม่ 2 รอบ 3 รอบ
จนทำให้กินเวลานาน หลัง ๆ กรรมการเลยบอก "ฉันให้ครั้งเดียวเท่านั้น ไม่มีการขออีก" เพราะฉนั้นเตรียมตัวดี ๆ คะ
ใครใส่สูทก็ถอดสูทได้คะ เค้าให้ถอดเต็มที่เลยคะ [smilie=bn40.gif] สู้สู้คะ เราสูง 159 เราแตะถึง (ส่วนตัวกระโดดบ่อยอยุ่แล้ว ออกกำลังกายยืดตัวบ่อย)
และเราก็เห็นคนเตี้ยกว่าเราก็แตะถึงนะคะ สู้สู้คะ [smilie=bn21.gif]
Que los angeles te muestran el camino
TETy
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 34
Reputation point: 0
TETy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Emirates, Etihad