Morning Flight : เอมิเรตส์เปิดรับลูกเรือ ส่งรีซูเม่ และวิดีโอแนะนำตัวออนไลน์!!

ภารโรง: myoldeditor

Morning Flight : เอมิเรตส์เปิดรับลูกเรือ ส่งรีซูเม่ และวิดีโอแนะนำตัวออนไลน์!!

โพสต์โดย Hello Morning Flight » วันอาทิตย์ ม.ค. 28, 2018 11:23 pm

สาวๆ และ หนุ่มๆ ทั้งหลาย หลังจากอีเคปิดรับสมัครลูกเรือได้ปีกว่า นางกลับมาแล้วค่ะ!!
โดยทาง http://www.emiratesgroupcareers.com ได้โพสเปิดรับามัครสดๆร้อนๆ เมื่อวันที่ 28 ม.ค. 2018 ที่ผ่านมานี้เอง
โดยผู้สมัครต้องตอบคำถาม ส่งรีซูเม่ และส่งวิดีโอแนะนำตัวออนไลน์

ข้อดี คือ การสมัครโดยผู้สมัครต้องส่งรีซูเม่ และวิดีโอออนไลน์ การมารับสมัครจะเป็นแบบ Invitation Only เท่านั้น คู่แข่งแต่ละรอบจะประมาณ 500 คน ถ้าเทียบกับ Walk in ซึ่งคนจะล้นหลามถึงหลัก 3,000+ คน แน่นอน

ข้อเสีย คือ ขี้เกียจทำวิดีโอออนไลน์ [smilie=bn34.gif]

อีเคยังไม่ได้ลงสถานที่และเวลานะคะ ว่านางจะไปเปิดรับสมัครที่ไหนในโลกบ้าง ฉะนั้น ไทยแลนด์ของเราสาวๆ หนุ่มๆทุกท่าน อย่าผลัดวันประกันพรุ่งนะคะ
นางจะปิดรับสมัครวันไหนก็ได้ ยิ่งประเทศไหนมีผู้สมัครมาก เปอร์เซนต์ที่อีเคจะไป Invitation Only นั้นย่อมมากด้วย เพราะ การเปิดรับสมัครแต่ละที่ ย่อมมีความใช้จ่ายเรื่องสถานที่ และบุคลากร

สมัครวันนี้ โอกาสได้ใส่หมวกแดง ผูกไทค์ลาย 50-50 แต่ถ้าไม่สมัครเลย โอกาสเป็น 0 เน๊อะ

วิธีการสมัคร ตามไปที่ลิงค์ facebook.com/hellomorningflight นะคะ

คุณสมบัติผู้สมัคร
1. มีประสบการณ์ด้าน customer service/hospitality 1 ขึ้นไป (ใครมีก็ดีค่ะ แต่ถ้าไม่มีและเพิ่งเรียนจบ จะไม่ลองสมัคร เสียโอกาสแย่ ตอนพี่ทำงาน เพื่อนร่วมงานบางคนทำงานบัญชี จบวิศวกรมายังมีเลย ไม่มีประสบการณ์ด้านserviceเลย ด้วยซ้ำ ฉะนั้นสมัครเถอะค่ะ! อย่าตัดโอกาสตัวเอง)
2. มีวุฒิ ม.ปลาย
3. พูดและเขียนภาษาอังกฤษได้ดี ถ้าได้ภาษาที่สามด้วยจะพิจารณาเป็นพิเศษ ข้อสอบภาษาอังกฤษของอีเคง่ายกว่าโทอิคเยอะค่ะ เพราะpassageไม่ยาวยืดเยื้อขนาดโทอิค แต่ขอให้น้องๆทบทวนแกรมม่าให้ดี(ภาษาที่สามของอีเคคือ ระดับดีที่ใช้สื่อสารในกรณีเกิดเหตุฉุกเฉิน หรือผู้โดยป่วยบนเครื่อง น้องๆสามารถสื่อสารภาษาๆนั้นได้อย่างคล่องแคล่ว ถ้างูๆปลาๆ พื้นฐาน อยากจะให้ในรีซูเม่ ก็ใส่เถอะค่ะ แต่ก็ ระบุไปเลยว่า beginner หรือ intermediate)
อีเคไม่ซีเรียสเรื่องภาษาที่สามนะคะ นางมีลูกเรือเป็นร้อยสัญชาติ ไม่ว่าจะทำไฟล์ทไปไหน นางมีลูกเรือที่เป็น native speaker ภาษานั้นๆอยู่แล้ว ฉะนั้นใครที่ไม่ได้ภาษาที่สาม ไม่ต้องกังวลไปเลยค่ะ มีส่วนน้อยมากๆๆๆ ในการตัดสินใจของกรรมการ เอาภาษาอังกฤษให้ดีอย่างเดียวก็เพียงพอค่ะ
4. อายุ 21 ปีขึ้นไป
5. เอื้อมแตะได้ 212 ซม. โดยไม่ใส่รองเท้า แต่สามารถเขย่งจิกปลายเท้าได้ ถ้าสามารถ
6. สุขภาพร่างกาย สมบูรณ์ แข็งแรง
7. มีทัศนคติที่ดีต่องานลูกเรือ สามารถทำงานเป็นทีม และสามารถทำงานกับผู้คนที่มาจากต่างชาติต่างวัฒนธรรมได้
8. พร้อมย้ายไปอยู่ดูไบ

มีคำถามอะไร พี่ยินดีช่วยเหลือ หรือให้คำตอบนะคะ พี่เคยบินอยู่โอมานแอร์ 3 ปี และ อีเค 2.5 ปี ตอนนี้ลาออกแล้ว พร้อมเป็นแม่วัวปั๊มนมให้ลูกอยู่บ้านค่ะ [smilie=bn40.gif]
เพจ facebook.com/hellomorningflight
Hello Morning Flight

จำนวนการตอบ: 14
Reputation point: 0
Hello Morning Flight โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: Morning Flight : เอมิเรตส์เปิดรับลูกเรือ ส่งรีซูเม่ และวิดีโอแนะนำตัวออนไลน์!!

โพสต์โดย meili » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2018 3:01 pm

ขอบคุณมากค่ะ ไม่ได้เข้าบอร์ดนี้นานเลย
meili
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 703
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Emirates, Etihad