ขอฝากเนื้อฝากตัวกับร้านอาหารแสนแซ่บและร้านไอศครีม The Sweetest Thing

ชิมแหลก กินแหลก รับประกันความอร่อยโดยจานชวาล ใครมีของอร่อยที่ไหน ไม่ว่าใกล้หรือไกลแค่ไหน แนะนำกันได้ที่นี่

ภารโรง: myoldeditor

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับร้านอาหารแสนแซ่บและร้านไอศครีม The Sweetest Thing

โพสต์โดย alfogato » วันศุกร์ มี.ค. 21, 2008 6:57 pm

ขอลำเอียงไปที่พี่ๆการบินไทยสักเล็กน้อยค่ะ

ร้านอาหารแสนแซ่บ อยู่ตรงข้ามโรงเรียนอนุบาลแย้มสอาด สำหรับพี่ๆการบินไทยคงจะรู้จักดี สำหรับพี่ๆสายการบินอื่น สามารถเดินทางมาได้สะดวกมากค่ะ มาทางลาดพร้าวนะค่ะ แล้วเลี้ยวเข้าซอยลาดพร้าว18 เลยค่ะ จากนั้นก็ตรงมาประมาณ300เมตรนะค่ะแล้วเลี้ยวซ้าย ตรงมาอีก200เมตรก็เห็นร้านแล้วค่ะ เป็นร้านอาหารอีสานไม่ใหญ่มาก เราทำด้วยใจค่ะ คือเราอยากให้ลูกค้ารู้สึกถึงความเป็นกันเองและสบายเหมือนทานอาหารที่บ้าน ร้านมีที่จอดรถหน้าร้านสะดวกสบายค่ะ ขอแนะนำเมนูเด็ด ไก่ทอดสมุนไพรค่ะ รับรองจานเดียวไม่พอ,ลาบเป็ด อร่อยมากค่ะ ไม่มีคาวเลย,ถ้าชอบทานเนื้อเรามีเนื้อหลายชนิดให้เลือก ที่อยากแนะนำเป็น เนื้อย่างโบราณที่เราได้รับสูตรตกทอดกันมา,ส้มตำหอยดอง นี่ภูมิใจเสนอมาก ทานทุกวันเลย อ้อทานเผ็ดแล้วต้องหาอะไรแก้เผ็ด ก็ต้องsmoothiesเลยค่ะ ที่แสนแซ่บเรามีsmoothiesให้เลือกมากกว่า20ชนิดค่ะ ไม่ว่าจะเป็น คลายร้อนดับกระหาย,คลายเครียด,ลดไขมัน,Bluebanana ถ้ายังเผ็ดอยู่นี่เลย ขนมปังเย็นสูตรเด็ดค่ะ
ร้านแสนแซ่บเปิดบริการทุกวัน ตั้งแต่11.00-22.00น.ค่ะ สอบถามทางหรือจองโต๊ะได้ที่ 02-938-5949

หน้าร้อนแบบนี้ อากาศร้อนๆแบบนี้ แดดร้อนแบบนี้ จะมีอะไรดีไปกว่าได้ไอศครีมเย็นๆมาดับร้อนค่ะ ถ้าพี่ๆได้มีโอกาสไปแถวหลังการบินไทย ขอฝากเนื้อฝากตัวกับร้านไอศครีมเล็กๆ ชื่อ The Sweetest Thing อยู่ในฟูดคอร์ทข้างสนามเปตองค่ะ แวะมาชิมกันก่อนค่ะ ขอบอกว่าไอศครีมเราใช้แต่ของดี มีคุณภาพ หน้านี้ขอแนะนำซอร์เบมะม่วง เราใส่เนื้อมะม่วงลงไปด้วยนะค่ะ
ร้าน The Sweetest Thing เปิดวันจันทร์-ศุกร์ค่ะ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าค่ะ ขอให้แวะมาชิมกันก่อน
แนบไฟล์
ไก่ทอดสมุนไพร
DSCF2771.JPG (78.16 KiB) เปิดดู 3087 ครั้ง
ส้มตำปลาดุกฟู
ส้มตำปลาดุกฟู_resize.jpg (47.8 KiB) เปิดดู 3084 ครั้ง
alfogato

จำนวนการตอบ: 1
Reputation point: 0
alfogato โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย changnoi1922 » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 27, 2008 4:53 pm

หนแล้วน้ำลายไหลเลยครับ
ชอบมากไก่ทอดเนี่ย
changnoi1922
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 353
changnoi1922 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย joy hub » วันเสาร์ ต.ค. 18, 2008 4:19 pm

:P :P :P :P :P

อยากกินไอติมมมมมมมมมมมม
I'm JusT aN oRdInarY gIRl wHo haS a loT oF dREams aNd wAnna mAKe tHeM tRue ^^
joy hub

จำนวนการตอบ: 8
joy hub โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง กินแหลก โดย จานชวาล