ว่าด้วยเรื่องของชาเย็น

ชิมแหลก กินแหลก รับประกันความอร่อยโดยจานชวาล ใครมีของอร่อยที่ไหน ไม่ว่าใกล้หรือไกลแค่ไหน แนะนำกันได้ที่นี่

ภารโรง: myoldeditor

ว่าด้วยเรื่องของชาเย็น

โพสต์โดย snowbun » วันอังคาร ก.พ. 12, 2008 4:45 pm

ผมเป็นคนนึงที่ชอบชาเย็นมาาาก
ขอถามหน่อยเหอะครับว่า ในกทม.เนี่ย ชาเย็นที่ไหนที่คุณคิดว่าอร่อยสุด
จะเสาะหามากินให้ได้เลยครับ
Do what you want to Do and Be what you want to Be.
ภาพประจำตัวสมาชิก
snowbun
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 370
Reputation point: 0
snowbun โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย auo_naka » วันอังคาร ก.พ. 12, 2008 9:45 pm

พูดแล้วอยากกินอ่ะ ชอบชาเย็นมากๆๆเหมือนกัน บอกหน่อยจิที่ไหนอร่อย :oops:
auo_naka
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 122
auo_naka โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kar_sar_mars » วันพุธ ก.พ. 20, 2008 3:08 pm

ชาเย็นของ sแอนด์p อ่ะค่ะ ที่เค้าขายเป็นขวดๆ

แล้วก็ชานมเย็นของร้าน puff แอนด์ พาย ไม่รู้มีขายเป็นขวดรึเปล่า เคยแต่กินที่ร้านที่ดอนเมือง อร่อยดี

แล้วก็มีร้านรถเข็น อาแป๊ะเข็นมาขายหน้าบ้านเรา กินตั้งแต่เด็กจนโต อันนี้อร่อยสุด แต่อันนี้ไม่รู้จะแนะนำให้มาซื้อยังไง 555
kar_sar_mars
Economy Class

จำนวนการตอบ: 58
kar_sar_mars โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย snowbun » วันศุกร์ ก.พ. 22, 2008 9:42 am

อยากได้พวกรถเข็นอะครับ

แถวไหนมีมั่งอะ

ปัจจุบันนี้ผิดหวังทุกทีเวลาเลือกทีไร

ชาเย็นตามห้าง รึร้านพวกนี้ รสชาติจะผู้ดีเกินไปหน่อยอะครับ

ไม่ใช่ไม่ชอบนะ แต่ว่า แบบข้างทางอร่อยกว่านะ

ชาเย็นนนนนนนนนนนน
Do what you want to Do and Be what you want to Be.
snowbun

จำนวนการตอบ: 370
snowbun โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย louknoue » วันอาทิตย์ ก.พ. 24, 2008 8:40 pm

ชาเย็นแถวม.หอการค้า ตรงข้ามร้านแว่นท็อปเจริญ เราว่าอร่อยสุดในบริเวณแล้ว ต้องบอกว่าหวานน้อย สำหรับคนที่ชอบรสปกติ แต่ถ้าใครชอบหวานอยู่แล้วก็กำลังดีเลย
‘•คุณคะ...เรารักคุณเท่าฟ้า•’

๛ไม่ขอโบยบินบนฟากฟ้า ก็เพราะอยากอยู่ใกล้ๆเธอคนดีนี่นา๛
louknoue
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 30
louknoue โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tabbi » วันจันทร์ ก.พ. 25, 2008 11:40 am

มีร้านเล็กๆ ร้านนึงในซอยมหาดเล็กหลวง 1 ค่ะ (ใกล้ๆกะรถไฟฟ้าราชดำริ) ลองไปตามหาดู :wink:
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
tabbi

จำนวนการตอบ: 329
tabbi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Hopefully » วันพุธ ก.พ. 27, 2008 4:35 pm

ร้านพี่แขก ที่หน้าท๊อปเจริญ (หอการค้า) ค่ะ เรากินตั้งแต่เรียน จนปัจจุบัน เวลาอยากกิน ก้อยังขับรถไปซื้อเลยค่ะ อร่อยจิงๆน๊า .....
Hopefully

จำนวนการตอบ: 66
Hopefully โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย wawa23 » วันศุกร์ ก.พ. 29, 2008 1:42 pm

นู๋ชอบกินร้านนมที่ซีคอนค่ะ..
wawa23

จำนวนการตอบ: 8
wawa23 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย hoyjoobz » วันพุธ มี.ค. 05, 2008 8:11 pm

ชาชัก ก้ออร่อยนะ แต่หากินยากง่ะ
รูปภาพ
~e M m i E~
hoyjoobz

จำนวนการตอบ: 101
hoyjoobz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย auo_naka » วันพุธ มี.ค. 05, 2008 9:27 pm

วุ้ยๆๆๆ ยิ่งคิดยิ่งอยากกิน แล้วจะตามไปชิมนะค่ะ

แต่ร้านข้างทางอร่อยจริงๆๆค่ะ แต่ขอเป็นชาไม่ใส่สีนะค่ะ

หวานๆๆ มันๆๆ โอ๊ยๆๆ ไม่ไหว อยากกินอ่ะ :cry:
รักพี่ดาวสามีสุดที่รัก รักคนเดียวและตลอดไป คนที่คอยดูแลหัวใจ
auo_naka

จำนวนการตอบ: 122
auo_naka โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย delsey » วันศุกร์ มี.ค. 14, 2008 10:29 pm

ขออนุญาตแนะนำ ชาเย็นที่หร่อยสุด นี่เลยค่ะ ร้านชาชัก(+โรตี)ที่ Food Court ห้าง Seacon Square คนพื้นที่โชว์ชงชา รินถ่ายชาเป็นสายยาวๆ ยิ่งดูน่ากิน และรสชาดก็สุดยอด เราไปกินมาแล้ว ลองดูค่ะ
delsey

จำนวนการตอบ: 153
delsey โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย changnoi1922 » วันพฤหัสฯ. มี.ค. 27, 2008 4:51 pm

ผมว่ามานขึ้นกับใบชาอ่ะแล้วแต่ที่ครับ
แต่ว่าชาชักก็อร่อยดีแต่แพงไปไม่ไหว
ใน paragon แถมชาชักทานกานดีๆน่ะครับ
มานจะขมลิ้น
เอาง่ายนมมนต์ครับ
แต่บริการให้ -3 ไม่ไหว
งั้นเบิกกินดีสุดครับพี่น้อง :P
changnoi1922

จำนวนการตอบ: 353
changnoi1922 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กินแหลก โดย จานชวาล