สมัครแอร์ OZ

ภารโรง: myoldeditor

สมัครแอร์ OZ

โพสต์โดย A.youngvely » วันพุธ ส.ค. 23, 2017 4:25 pm

สวัสดีค่ะ🙏🏻 พอดีหนูรอสายการบินนี้มานานมาก แต่เมื่อก่อนอายุไม่ถึงค่ะ55 แล้วก็พอดีตอนนี้ยังเรียนอยู่ปี4 เทอมสุดท้ายอ่ะค่ะ เรียนแค่วิชาเดียว ใบจบก็ยังไม่สามารถให้ได้ตอนนี้ หนูควรรอครั้งหน้า(ที่ไม่รู้เมื่อไรozจะมาอีก😭) หรือ ควรเสี่ยงสมัครดูดีคะ คะแนนโทอิคก็มีพร้อมนะคะ(โทอิค750) ภาษาเกาหลีก็ได้คล่องอ่ะค่ะ ควรรอหรือเสี่ยงดีคะ รบกวนพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ❤️❤️❤️
รูปภาพ
A.youngvely

จำนวนการตอบ: 4
Reputation point: 0
A.youngvely โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สมัครแอร์ OZ

โพสต์โดย meili » วันพุธ ส.ค. 23, 2017 5:57 pm

ลองดูได้ ใครพูดเกาหลีได้ก็ได้เปรียบ ให้เจ้าหน้าที่เค้าพิจารณาเอง ควรจะบอกคร่าวๆว่าเราจะจบแน่ๆเมื่อไหร่ ถ้าเวลา match กับ training เค้าอาจจะให้โอกาสเราไปสัมภาษณ์ แต่ก็ต้องทำใจไว้ล่วงหน้า

ที่สำคัญ คือ ควรเผื่อสมัครสายอื่นไว้ด้วย ตอนนี้ก็ ANA เค้าให้เวลาถึง 31 Dec.
meili
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 693
Reputation point: 7
meili โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สมัครแอร์ OZ

โพสต์โดย A.youngvely » วันศุกร์ ส.ค. 25, 2017 7:34 am

meili เขียน:ลองดูได้ ใครพูดเกาหลีได้ก็ได้เปรียบ ให้เจ้าหน้าที่เค้าพิจารณาเอง ควรจะบอกคร่าวๆว่าเราจะจบแน่ๆเมื่อไหร่ ถ้าเวลา match กับ training เค้าอาจจะให้โอกาสเราไปสัมภาษณ์ แต่ก็ต้องทำใจไว้ล่วงหน้า

ที่สำคัญ คือ ควรเผื่อสมัครสายอื่นไว้ด้วย ตอนนี้ก็ ANA เค้าให้เวลาถึง 31 Dec.

ขอบคุณค่ะ จะลองดูนะคะ ถ้าครั้งนี้เขาไม่ให้จริงๆก็คิดว่าจะรอ keอ่ะค่ะ ใจไปแค่สองสายจริงๆ แหะๆ😂
รูปภาพ
A.youngvely

จำนวนการตอบ: 4
Reputation point: 0
A.youngvely โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง ANA, JAL, Asiana, Korean