กังวลมากๆค่ะ ส่วนสูง 156 เอื้อมแตะ 204ซม. จะลองสมัคร JAL มีความหวังไหมคะ

ภารโรง: myoldeditor

กังวลมากๆค่ะ ส่วนสูง 156 เอื้อมแตะ 204ซม. จะลองสมัคร JAL มีความหวังไหมคะ

โพสต์โดย aaa_ts » วันศุกร์ ธ.ค. 09, 2016 9:29 pm

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

พอดีเราอายุ 26 ปี
สูง 156 น้ำหนัก 46 ซึ่งปีนี้ JAL รับ 158 ซม.
ส่วนเอื้อมแตะ เราลอง ได้แค่ 204 ซม. กำลังฝึกยืดตัวอยู่ค่ะ
ไม่แน่ใจว่าจะลองสมัคร JAL ดีไหม อยากลองสนามนะคะ แต่ก็กลัวเสียเวลาเหมือนกัน
ถ้าสายการบินอื่นๆอาจจะไม่มีความหวังแล้ว เพราะเค้าน่าจะรับไม่ต่ำกว่า 158 ซม.ค่ะ

เพื่อนๆพอจะมีประสบการณ์ตรงหรือคนรู้จัก ที่ได้แอร์ JAL หรือสายการบินอื่นๆ แต่ส่วนสูงเท่านี้บ้างไหมคะ
ช่วงนี้ตัดสินใจหลายอย่างมากๆ อยากทำอะไรแล้วทำให้ดีที่สุด แต่ก็แอบมีความหวังค่ะ กลัวเสียเวลา
[smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

ขอบคุณมากนะคะ
aaa_ts

จำนวนการตอบ: 4
Reputation point: 0
aaa_ts โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: กังวลมากๆค่ะ ส่วนสูง 156 เอื้อมแตะ 204ซม. จะลองสมัคร JAL มีความหวังไหมคะ

โพสต์โดย myoldeditor » วันอังคาร ธ.ค. 27, 2016 10:07 pm

ลองซ้อมดูครับ
http://www.thaicabincrew.com เว็บดีๆ ข้อมูลฟรีๆ ยังมีในโลก
Facebook Fan Page: Thaicabincrew Community and Thai Ground Staff
Twitter: Thaicrew and Thai Ground Staff
Instagram: Thaicabincrew
ภาพประจำตัวสมาชิก
myoldeditor
TCC Staff
TCC Staff

จำนวนการตอบ: 2210
Reputation point: 39
myoldeditor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: กังวลมากๆค่ะ ส่วนสูง 156 เอื้อมแตะ 204ซม. จะลองสมัคร JAL มีความหวังไหมคะ

โพสต์โดย barbajeab » วันอังคาร ม.ค. 03, 2017 9:40 am

ไปอ่านดูหลายที่มีแต่คนบอกว่าโดนกดส่วนสูงทั้งนั้นเลย แต่ไปลองดูก็ไม่เสียหายค่ะ
เรา 157 ไปลองของกาต้าร์โดนไล่ตั้งแต่เอื้อมแตะ แต่ก็ดีที่ได้ไปลอง นี่ก็จะไปลอง JAL เหมือนกัน
เล่นโยคะเยอะๆน้าาา สู้ๆ ^^
barbajeab

จำนวนการตอบ: 5
barbajeab โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย aaa_ts » วันพุธ ม.ค. 04, 2017 12:32 pm

barbajeab เขียน:ไปอ่านดูหลายที่มีแต่คนบอกว่าโดนกดส่วนสูงทั้งนั้นเลย แต่ไปลองดูก็ไม่เสียหายค่ะ
เรา 157 ไปลองของกาต้าร์โดนไล่ตั้งแต่เอื้อมแตะ แต่ก็ดีที่ได้ไปลอง นี่ก็จะไปลอง JAL เหมือนกัน
เล่นโยคะเยอะๆน้าาา สู้ๆ ^^

ขอบคุณมากนะคะะ
เราไม่ได้สมัคร JAL คราวนี้ไปค่ะะะ
กะว่าเดี๋ยวคราวหน้าถ้ามีโอกาสจะสมัครค่ะ
ยังไงขอบคุณมากนะคะสำหรับกำลังใจ

[smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]
aaa_ts

จำนวนการตอบ: 4
aaa_ts โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง ANA, JAL, Asiana, Korean