สอบถามว่าหากเป็นพาหะธาลัสซีเมียสามารถเป็นแอร์ JAL ANA ได้ไหม

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามว่าหากเป็นพาหะธาลัสซีเมียสามารถเป็นแอร์ JAL ANA ได้ไหม

โพสต์โดย knkn » วันพุธ พ.ค. 06, 2015 6:09 pm

คือว่าลองไปตรวจเลือดมา พบว่าเป็นพาหะธาลัสซีเมีย เม็ดเลือดแดงเล็กนิดนึง จางนิดนึง แต่หมอบอกว่าสามารถทำงานภายใต้แรงกดดันสูงได้ ทำงานหนักได้ แต่อยากทราบว่าสายการบิน ANA กับ JAL มีข้อห้ามหรือเปล่าค่ะ ว่าห้ามคนเป็นพาหะเป็นแอร์ [smilie=bn31.gif]
knkn

จำนวนการตอบ: 1
Reputation point: 0
knkn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามว่าหากเป็นพาหะธาลัสซีเมียสามารถเป็นแอร์ JAL ANA ได้ไหม

โพสต์โดย PlengPloen » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2015 3:20 pm

knkn เขียน:คือว่าลองไปตรวจเลือดมา พบว่าเป็นพาหะธาลัสซีเมีย เม็ดเลือดแดงเล็กนิดนึง จางนิดนึง แต่หมอบอกว่าสามารถทำงานภายใต้แรงกดดันสูงได้ ทำงานหนักได้ แต่อยากทราบว่าสายการบิน ANA กับ JAL มีข้อห้ามหรือเปล่าค่ะ ว่าห้ามคนเป็นพาหะเป็นแอร์ [smilie=bn31.gif]

เราไม่แน่ใจนะคะ
เราเองก็เป็น แงงงงงงงงงงงง [smilie=bn38.gif]
แต่เราแข็งแรงมากนะ ฮ่าๆๆๆ
PlengPloen
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
PlengPloen โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามว่าหากเป็นพาหะธาลัสซีเมียสามารถเป็นแอร์ JAL ANA ได้ไหม

โพสต์โดย watachiwanim » วันศุกร์ ก.ค. 08, 2016 8:14 pm

เป็นได้ค่ะเพราะเราก็เป็นพาหะและยังทำกับแจลอยู่ สู้ๆค่ะ
noonim
watachiwanim

จำนวนการตอบ: 7
watachiwanim โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mac_bobbibrown » วันพฤหัสฯ. ก.ค. 21, 2016 10:34 pm

watachiwanim เขียน:เป็นได้ค่ะเพราะเราก็เป็นพาหะและยังทำกับแจลอยู่ สู้ๆค่ะ

สอบถามได้มั้ยคะว่าค่า HB เท่าไหร่ เราเองก็เป็นค่ะ เราเคยตกตรวจร่างกาย Jal ตอนนั้นค่า HB เรามี 10 เองค่ะ มีวิธีการบำรุงเลือดมั้ยคะ ? [smilie=bn18.gif]
mac_bobbibrown

จำนวนการตอบ: 6
mac_bobbibrown โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง ANA, JAL, Asiana, Korean