ประกาศ . . . เรื่อง "คอล" นะครับ

ภารโรง: myoldeditor

ประกาศ . . . เรื่อง "คอล" นะครับ

โพสต์โดย r-noi » วันศุกร์ มี.ค. 16, 2012 1:23 pm

คือว่า ผม โทรไปสอบถามที่ เคนย่า มานะครับ
แต่จุดประสงค์ที่โทรถาม เพื่อ รีเชค ให้แน่ใจว่า อีเมลล์ ที่ผมส่งไปเนี่ย ? . . . . ทาง เคนย่าได้รับหรือยัง ?

แต่คำตอบที่ได้ก็คือ . . .

"ถ้าส่งมาแล้ว ได้รับ รีซีพเมล แล้ว ก็ แสดงว่า เมลที่ส่งมา "ผ่านเป็นที่เรียบร้อยแล้ว"
(ซึ่งผมก็ได้รับ รีซีพเมล เป็นที่เรียบร้อยแล้ว)

ส่วนสำคัญ อยู่ที่ ประโยคต่อไปนะคราฟ ^___^

และทางเรา (เคนย่า) จะติดต่อกลับไป ภายใน 1 เดือน . . . หากเกินไปกว่านั้นแสดงว่า ไม่ผ่านการควอริไฟลด์ นะครับ
ซึ่งตอนนี้ กระบวนการในการคัดเลือกยังไม่ออกมาเป็นที่แน่ชัดนะครับ

ดังนั้น อดทนและตั้งหน้าตั้งตารอกันด้วยความตื่นเต้นกันต่อไป
เป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้าร่วมการสมัครในครั้งนี้ทุกๆ คนเลยนะครับ
r-noi

จำนวนการตอบ: 7
Reputation point: 0
r-noi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ประกาศ . . . เรื่อง "คอล" นะครับ

โพสต์โดย pim_mi » วันศุกร์ มี.ค. 16, 2012 3:05 pm

ขอบคุณที่มาบอกต่อค่ะ รอร๊อรอ [smilie=16.gif]
pim_mi

จำนวนการตอบ: 12
pim_mi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ประกาศ . . . เรื่อง "คอล" นะครับ

โพสต์โดย Jazzy1000 » วันศุกร์ มี.ค. 16, 2012 3:15 pm

ขอบคุณมากค่ะ ตกใจ กับคำว่า"ภายในหนึ่งเดือน" เหอๆๆ
แต่ก็จะรอ น่ะค่ะ [smilie=bn22.gif]
Jazzy1000
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 123
Jazzy1000 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Yang Haixia » วันศุกร์ มี.ค. 16, 2012 3:51 pm

"1 เดือน" !!! [smilie=bn18.gif]
...i'm a chinese girl who was born and live in Thailand.
To be a Flight Attendant is my dream...
and...i will not follow my dream BUT i will Chase it!! :p
ภาพประจำตัวสมาชิก
Yang Haixia
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 21
Yang Haixia โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ninja_hatrori » วันเสาร์ มี.ค. 17, 2012 12:48 am

[smilie=bn19.gif]

เอิ่มมม แล้วผมจะรบกวนสอบถามว่า ...

ผมส่งไปรษณีอ่าครับ???

ไม่ได้รับ รีซีฟ --"

แง จะรู้ได้ไงว่าจดหมายถึงมือ กรรมการ [smilie=bn18.gif]
NinJa_HaTrORi นินจาตัวน้อย ๆ จะไปปล่อยดาวกระจาย บนท้องฟ้า นิน ๆ ๆ นิน ๆ ๆ ^__^
ninja_hatrori

จำนวนการตอบ: 132
ninja_hatrori โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Pastor » วันเสาร์ มี.ค. 17, 2012 12:49 pm

ถามหน่อยครับ รีซีพเมล์นี่เขียนว่าไร คือผมส่งแต่เมล์เร้ยไม่รุว่าได้รับหรือป่าว

สงสัยผมคงต้องโทไปเชคบ้างแล้ว [smilie=bn18.gif]
Pastor

จำนวนการตอบ: 6
Pastor โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย FIM » วันเสาร์ มี.ค. 17, 2012 4:41 pm

ข่าวแว่วมาว่าอาจจะต้องรกถึงเดือย ก.ย. เลยค่ะ เดี๋ยวให้พี่คนที่ไปคุยมาเฟิร์มอีกที [smilie=bn20.gif]
FIM
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 418
Reputation point: 7
FIM โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Yang Haixia » วันเสาร์ มี.ค. 17, 2012 6:47 pm

FIM เขียน:ข่าวแว่วมาว่าอาจจะต้องรกถึงเดือย ก.ย. เลยค่ะ เดี๋ยวให้พี่คนที่ไปคุยมาเฟิร์มอีกที [smilie=bn20.gif]

[smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]
...i'm a chinese girl who was born and live in Thailand.
To be a Flight Attendant is my dream...
and...i will not follow my dream BUT i will Chase it!! :p
Yang Haixia

จำนวนการตอบ: 21
Yang Haixia โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย prochi » วันอาทิตย์ มี.ค. 25, 2012 12:54 am

FIM เขียน:ข่าวแว่วมาว่าอาจจะต้องรกถึงเดือย ก.ย. เลยค่ะ เดี๋ยวให้พี่คนที่ไปคุยมาเฟิร์มอีกที [smilie=bn20.gif]

ตอนไปไนโรบี ก็ได้ยินเมเนเจอร์พูดเหมือนกันคับ ว่ากันยาจะบินมาสัมภาษณ์

การรอเป็นเรื่องปกติของที่นี่คับ รุ่นสี่ ตอนแรกบอกว่าจะประกาศผลในเวลาสองอาทิตย์ยังปาไปสองเดือนเลย 555

ที่นี่บทจะให้รอนานก็นาน แต่บทจะเร็วก็เร็วแบบฟ้าผ่ากันตั้งตัวไม่ทันคับ

ยังไงอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงอีกก้อได้

เพราะงั้นค่อยๆรอไปแบบใจร่มๆแล้วกันนะคับ

รับรองว่าสิ่งที่ได้ มันคุ้มค่ากับการรอจริงๆ ทั้งเจ้านาย พี่ๆในบริษัท และเพื่อนๆน่ารักกันหมดเยย รัก KQ ที่ซู๊ดดดด ^^
prochi

จำนวนการตอบ: 17
prochi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย dookdig » วันอาทิตย์ มี.ค. 25, 2012 1:41 pm

กด Like ให้ prochi คร้า
เห็นด้วยอย่างแรงอ่ะ ....
ใจเย็นๆ นะคร้า น้องๆ เพราะสิ่งที่ได้ คุ้มค่ากับการรอคอยจิงๆ
dookdig

จำนวนการตอบ: 18
dookdig โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ninja_hatrori » วันอังคาร มี.ค. 27, 2012 8:13 pm

[smilie=bn22.gif]

รอได้อยู่แล้วกั๊ป ขอให้เรียกทีเต๊อะ นานแค่ไหนก้อจะรอ [smilie=bn26.gif]
NinJa_HaTrORi นินจาตัวน้อย ๆ จะไปปล่อยดาวกระจาย บนท้องฟ้า นิน ๆ ๆ นิน ๆ ๆ ^__^
ninja_hatrori

จำนวนการตอบ: 132
ninja_hatrori โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย strawberryfa » วันเสาร์ เม.ย. 07, 2012 11:20 pm

[smilie=bn32.gif] Prochi พูดได้ถูกเว่อๆ ค่า
ทำใจให้คุ้นเคยกับการรอคอยนะคะ
เอาใจช่วยน้องๆทุกคน [smilie=bn40.gif]
strawberryfa

จำนวนการตอบ: 15
strawberryfa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Egypt Air, Jet Airways, Kenya Airways, PIA, Royal Brunei