คอลจากเคนย่าที่เรารอคอยมาแล้วค่ะ ^^

ภารโรง: myoldeditor

Re: คอลจากเคนย่าที่เรารอคอยมาแล้วค่ะ ^^

โพสต์โดย pummup » วันเสาร์ ธ.ค. 03, 2011 11:54 pm

จะได้เริ่มเทรนตั้งมกราเรยเหรอค่ะ จะมีโอกาศได้เทรนเร็วขึ้นมั้ยค่าาา
pummup
Economy Class

จำนวนการตอบ: 65
Reputation point: 0
pummup โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คอลจากเคนย่าที่เรารอคอยมาแล้วค่ะ ^^

โพสต์โดย FIM » วันเสาร์ ธ.ค. 03, 2011 11:59 pm

น่าจะยากค่ะ ปัจจัยเรื่องเทรนคือติดหยุดยาวปีใหม่และต้องดูด้วยว่าห้องทีจีว่างหรือเปล่า (น่าจะยังใช้ทีจีเรียนนะ) ตอนนี้พักร้อนไปเที่ยว ทำความสะอาดบ้านไปพลาง ๆ ก่อนค่ะ เดี๋ยวทำงานแล้วอยากไปเที่ยวมันจะหาโอกาสยากขึ้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
FIM
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 418
Reputation point: 7
FIM โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pummup » วันอาทิตย์ ธ.ค. 04, 2011 11:33 am

FIM เขียน:น่าจะยากค่ะ ปัจจัยเรื่องเทรนคือติดหยุดยาวปีใหม่และต้องดูด้วยว่าห้องทีจีว่างหรือเปล่า (น่าจะยังใช้ทีจีเรียนนะ) ตอนนี้พักร้อนไปเที่ยว ทำความสะอาดบ้านไปพลาง ๆ ก่อนค่ะ เดี๋ยวทำงานแล้วอยากไปเที่ยวมันจะหาโอกาสยากขึ้น

ค่าาาา ขอบคุนมากๆนะค่าาา จะตั้งหน้าตั้งตารอคร่าาาา [smilie=bn49.gif]
pummup

จำนวนการตอบ: 65
pummup โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pearyz » วันอาทิตย์ ธ.ค. 04, 2011 10:25 pm

pummup เขียน:จะได้เริ่มเทรนตั้งมกราเรยเหรอค่ะ จะมีโอกาศได้เทรนเร็วขึ้นมั้ยค่าาา

แบบว่าไม่เลื่อนออกไปอีกก็ดีใจแล้วล่ะค่ะ [smilie=bn40.gif]
pearyz

จำนวนการตอบ: 4
pearyz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย FIM » วันจันทร์ ธ.ค. 05, 2011 6:53 am

pearyz เขียน:
pummup เขียน:จะได้เริ่มเทรนตั้งมกราเรยเหรอค่ะ จะมีโอกาศได้เทรนเร็วขึ้นมั้ยค่าาา

แบบว่าไม่เลื่อนออกไปอีกก็ดีใจแล้วล่ะค่ะ [smilie=bn40.gif]

พูดแบบนี้แปลว่าเริ่มชินแล้ว ^^ แหม ไม่มีที่ให้กดไลค์
FIM

จำนวนการตอบ: 418
Reputation point: 7
FIM โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย dookdig » วันอังคาร ธ.ค. 06, 2011 1:26 pm

เห็นพี่ที่โทรมาแจ้งผลบอกว่า
จะเรียกตรวจร่างกายประมาณเดือนธันวาคม
มีใครพอจะรู้วันที่นัดตรวจแน่นอนมั้ยเหรอ เราจะได้ลางานได้ถูก
[smilie=bn43.gif]
dookdig
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
dookdig โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย hutchil » วันจันทร์ ธ.ค. 19, 2011 8:12 pm

อยากหยุดมั่ง รอนานละนะ [smilie=bn41.gif]
hutchil
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
hutchil โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kungy » วันอาทิตย์ ธ.ค. 25, 2011 8:40 pm

FIM เขียน:รุ่นสี่ทุกท่าน ทั้งอายุมากหรือน้อย ยินดีต้อนรับค่ะ
เมื่อเข้ามาแล้วขอให้;

1. ขยัน ซื่อสัตย์ ประหยัด อดทน (ประหยัดเขียนไปงั้นแหละ คล้องจองดี) ขอให้คิดถึงวันที่ตะเกียกตะกายมาของานเขาทำเข้าไว้
2. ถ้าเจออะไรประหลาด ๆ ก็ขอให้คิดบวกว่าอยู่ที่ไหนก็เจอสิ่งประหลาด แตกต่างตรงที่ ประหลาดแบบไหน ประหลาดมากหรือประหลาดน้อย แต่ถ้าสติแตกกรุณาอย่าทำตัว"ประหลาด"เสียเอง
3. อยู่ได้ก็ดี ยินดีด้วย อยู่ไม่ได้อยู่ไม่ไหวก็ออกไปเถอะ กรุณาอย่าอยู่ทำตัวประหลาดให้เพื่อนร่วมงานเหนื่อยกายและเหนื่อยใจเลย ยังมีรุ่นพี่ทั้งหลายที่เขาอยู่ได้และมีความสุขกะมัน
4. ย้อนกลับไปอ่านข้อหนึ่งใหม่

Once again, welcome on board KQ... [smilie=bn21.gif]

เจ๋ง อะ ชอบๆ

hutchil เขียน:อยากหยุดมั่ง รอนานละนะ [smilie=bn41.gif]

[smilie=bn18.gif] เหมือนกานคร๊าบบบบบบ
3rd year of being F/A
kungy

จำนวนการตอบ: 344
kungy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Egypt Air, Jet Airways, Kenya Airways, PIA, Royal Brunei