ฟ้องด้วยภาพ: พิสูจน์คุณสมบัติลูกเรือ ชอบพบปะผู้คน สนทนากับคนแปลกหน้า ฯลฯ โดย กำแหงหาญ

ภูมิใจเสนอโดยทีมงาน thaicabincrew : กำแหงหาญ ดูแลเนื้อหาใกล้ชิด

ภารโรง: myoldeditor, กำแหงหาญ

โพสต์โดย hammiez » วันพุธ ส.ค. 27, 2008 7:37 am

เข้าใจพี่เค้าเลย

บางทีก็อยากอยู่คนเดียวบ้างนี่นา

อิอิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
hammiez
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 177
Reputation point: 0
hammiez โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tsubasa_bell » วันเสาร์ ส.ค. 30, 2008 2:39 pm

อ่านแล้ว เข้าใจดีคับ

และก็เป็นอารมณ์เดียวกับผมเลย

ขนาดเป็นผู้โดย เวลานั่งไฟล์ทนานๆ เม่อมองเมฆ เพลินดีเหมือนกันนา

สนุกสนานๆกับชีวิตไปวันๆ
tsubasa_bell
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 327
tsubasa_bell โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mana-zone » วันจันทร์ ก.ย. 01, 2008 8:16 pm

มันก็คงจะต้องมีกันบ้างล่ะครับ เนอะ
รูปภาพ
mana-zone

จำนวนการตอบ: 4
mana-zone โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

อืมๆๆๆ เห็นใจๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ ค่ะ

โพสต์โดย ปูตาโต » วันศุกร์ ก.ย. 05, 2008 2:37 pm

อ่านและดูภาพตามไปแล้วทำให้นึกถึงพี่ชายที่รู้จักกันนานแล้วที่ไม่ได้เจอพี่เค้าสงสัยพี่ชายก็คงจะมีอารมณ์นี้เหมือนกันน่ะค่ะเนี่ยแรกๆ เป็นสจ๊วตใหม่ๆ อายุอานามก็ยี่สิบกว่าๆ แต่ปัจจุบันเดือนหน้าพี่แกก็จะเต็มสี่สิบเอ็ดปีบริบูรณ์แล้วข่าวคราวล่าสุดเจอกันเมื่อ 17 กุมภาพันธ์ 48 เครื่องบินดีเลที่เชียงรายได้ค้างหนึ่งคืนก็พาพี่เค้าไปทานข้าวที่ร้านโตกตองคุยกันก็เห็นว่าพี่ชายยังครองตัวเป็นโสดอยู่น่ะค่ะปัจจุบันก็ไม่รู้ว่าจะโสดเหมือนเดิมรึปล่าวและหวังว่าพี่เค้าคงจะสบายดีเหมือนกันค่ะเพราะอาชีพนี้คงจะไม่ค่อยมีเวลาให้ใครแม้แต่เวลานอนของตัวเองก็แทบจะไม่ได้นอนเต็มอิ่มหน่ะค่ะยังไงน้องสาวคนนี้ก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่แอร์และสจ๊วตการบินไทยทุกคนสู้ๆ น่ะค่ะ(สู้สู้...เหมือนจีอุนนางเอกหนังเกาหลีเรื่อง Full House หน่ะค่ะอิๆ บ้าหนังเกาหลีพอประมาณเชียว)
ปูตาโต
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 34
ปูตาโต โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ไม่แน่ใจคับ

โพสต์โดย jeerawat » วันพฤหัสฯ. ก.ย. 11, 2008 10:11 pm

ที่เค้าว่ากันว่าคนใน อยากออก คนนอกอยากเข้านี่จิงกันใหมครับ

พี่ๆช่วยตอบหน่อย จ้า
รูปภาพ

" Fly with World Best Cabin Crew
"
jeerawat

จำนวนการตอบ: 133
jeerawat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย hap_2b » วันอังคาร ก.ย. 16, 2008 12:58 am

555555

เห็นจะจิงอย่างที่พี่เค้าว่าแหะ อิอิ
มันก็บางอารมณ์เนอะๆๆ มีกันบ้างแหละ เหอๆๆ :P
hap_2b

จำนวนการตอบ: 156
hap_2b โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ไม่แน่ใจคับ

โพสต์โดย hap_2b » วันอังคาร ก.ย. 16, 2008 1:00 am

jeerawat เขียน:ที่เค้าว่ากันว่าคนใน อยากออก คนนอกอยากเข้านี่จิงกันใหมครับ

พี่ๆช่วยตอบหน่อย จ้า

ก็จิง อย่างที่ว่า คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า
แต่.........บ่นๆๆ ว่าอยากออกแค่ไหน ก็ยังไม่เห็นมีใครออกซักเท่าไหร่เลย อิอิ
hap_2b

จำนวนการตอบ: 156
hap_2b โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Idolnarok » วันอาทิตย์ ก.ย. 21, 2008 3:06 pm

เห็นแล้วเหนื่อยแทน -*-
Idolnarok

จำนวนการตอบ: 129
Idolnarok โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kan_pilot » วันจันทร์ ก.ย. 22, 2008 8:57 pm

ท่าทางจะจริงเพราะดูจากรูปแล้ว ใช่เลย
เมื่อไรจะได้บินกะเค้าสักกะที....หรือว่าต้องเดินดินอย่างนี้ต่อไป
kan_pilot

จำนวนการตอบ: 112
kan_pilot โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย cku06 » วันอังคาร ต.ค. 14, 2008 11:01 pm

เห็นใจพี่ ๆ น้อง ๆ พนักงานต้อนรับบนเครื่องบินครับ ผมเพิ่งไปมิวนิคมาเมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 51 Flight TG924 BKK-MUC 12.45 Seat 63D และขากลับมาโผล่ขึ้นเครื่องที่ปารีส Flight TG931 CDG-BKK 13.45 Seat 50H วันที่ 12 ตุลาคม 51 พบว่า AH และ AS ทำงานกันสุดฝีมือผมเห็นแล้วก้เหนื่อยแทน เลยไม่ทำตัวให้เป็นปัญหา (คือเป็นผู้ดดยสารที่ดีนะครับ) บิน 11-12 ชั่วโมง นี่สุด ๆ นั่งอ่านหนังสือก็แล้ว ดูหนังก้แล้ว มันยังไม่ถึงซะที ครับที่เขียนมานี้ก็จะขอชมทีมงานของ TG ครับ โดยเฉพาะน้องผู้ชายที่เป็นดูแลโซนที่ผมนั่งนั้นขอยกนิ้วให้เลยครับ ใจเย็นและก็ทำงานตลอด (ผมไม่เห็นไปพักเลยเดินแจกน้ำตลอด) ใครจะว่ายังไงผมก็รักที่จะบินกับ TG ครับ เห็นผู้โดยสารเต็มลำก็ชื่นใจครับ แสดงว่าฝรั่งชอบนั่ง TG ถึงแม้ว่าระบบให้ความบันเทิงบนเครื่องบินจะสู้ Singapore Airline ไม่ได้ ขอให้กำลังใจและชื่นชมครับ ปลายปีผมจะไปญี่ปุ่นก็คงยืนยันว่าจะไปกับ TG นี่แหละ

แดง
:D :) :lol: :P :wink:
cku06

จำนวนการตอบ: 15
cku06 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ha-ne' » วันพฤหัสฯ. ต.ค. 16, 2008 4:21 pm

เจอคนหลายๆร้อยใน 1 ไฟลท์ คงอยากมีสัก5 นาทีที่ได้อยู่คนเดียวบ้างหล่ะเน๊อะ
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

NEED to have RED wings

NEED to be a RED angel

BUT may can be just a RED CUPID!!

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Ha-ne'

จำนวนการตอบ: 22
Ha-ne' โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย white7th » วันพุธ ต.ค. 22, 2008 7:21 pm

อื้มมม ก็เห็นใจนะ

แต่เราก็อยากเป็นเหมือนกันนิ><'a
whatever happens tomorrow we have today
white7th

จำนวนการตอบ: 308
white7th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องเที่ยวไปสไตล์ลูกเรือ, Survival's Kit, ฟ้องด้วยภาพ และชีวิตลูกเรือไทย around the world