ร้านยามะจัง เมืองนาโกย่า

ภูมิใจเสนอโดยทีมงาน thaicabincrew : กำแหงหาญ ดูแลเนื้อหาใกล้ชิด

ภารโรง: myoldeditor, กำแหงหาญ

โพสต์โดย gerrade » วันจันทร์ ม.ค. 28, 2008 9:23 am

อาหารน่าหม่ำๆ อยากไปนาโกย่ามั่งจัง....ขอตามไปบินด้วยคนเด้อ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
gerrade
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 340
Reputation point: 0
gerrade โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย skycat » วันจันทร์ ม.ค. 28, 2008 10:22 am

น่ากินจังเลย หิวซะแล้วซิ
ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง...
skycat
Business Class

จำนวนการตอบ: 223
skycat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย คนที่บังเอิญผ่านมา » วันจันทร์ ม.ค. 28, 2008 10:28 pm

ง่ะ หลงเข้ามาอ่านตอนนี้ เล่นเอาซะหิวเลย
คนที่บังเอิญผ่านมา
Economy Class

จำนวนการตอบ: 60
คนที่บังเอิญผ่านมา โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย moowan_pk » วันอังคาร ม.ค. 29, 2008 9:57 am

อยากไปมั่ง แต่เค้าไม่ให้หนูไปอะค่ะ เค้าให้หนูไปแต่เมืองแขกง่ะ T-T
moowan_pk

จำนวนการตอบ: 370
moowan_pk โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย changnoi1922 » วันอังคาร ม.ค. 29, 2008 11:40 am

น่าอร่อยจิงๆ
changnoi1922

จำนวนการตอบ: 353
changnoi1922 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pukaengja » วันอังคาร ม.ค. 29, 2008 12:17 pm

ทั้งที่ก้อรู้ว่าปีกไก่แสนอร่อยของยามะจัง มีผงชูรสเป็นเครื่องปรุงหลัก แต่ไปทีไรก็ทานจนปีกจะงอกออกมาจากหลังทุกที ส่วนโฮเรนโซทามาโกะ หรือผักผัดไข่ของพี่ยักษ์ ที่ยามะจังก็อร่อยที่สุดในบรรดาร้านรวงทั้งหลายที่เคยทานมาเลยคะ มีอีกเมนูแนะนำคือ ชีสสติ๊ก กินแกล้มDrink ก็มันส์อย่าบอกใครเชียว เห็นรูปแล้วก้อให้อารมณ์โหยหา อยากทานบ้าง หาแลกไปนาโกย่าดีก่า หุหุ
Smile as Silk
pukaengja
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 22
pukaengja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย brunobkk » วันอังคาร ม.ค. 29, 2008 10:39 pm

กินแล้วฟินจริงๆ ไม่เชื่อถาม สาวๆ 2006 ได้ มีหลายสาขามากมายเต็มเมือง
โปรดสังเกตุ โลโก้ ลุงมีปีก
อิอิ
พูดแล้วอยากแลกไปกินจัง
Fly with Me -o--(^o^)--o- Vuela Conmigo
brunobkk

จำนวนการตอบ: 66
brunobkk โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย neco218 » วันพุธ ม.ค. 30, 2008 12:59 am

อยากเพิ่มรายการอาหารที่อร่อย ของ ร้านนี้อีกอย่างค่ะ..
หมูกิมจิ อร่อยนะค่ะ ลองดูค่ะ..ไม่ก็ ข้าวผิดกิมจิ(กิมจิชะฮัง)

และจะบอกว่าที่นาโงย่า มีที่น่าสนใจ ถ้าใครไป มีเวลาว่างพยายามหาเวลาไปนะค่ะ..
Little Town เป็นสถานที่ไว้ ถ่ายรูป..และ ก็ มีเสื้อผ้า ของชาติต่างๆให้เปลี่ยน
มีเมืองต่างๆ ในโลกนี้ ให้เราได้ไปสมัผัส ถ่ายรูปกันให้สนุกไปเลย

และอีกที คิดว่า คนชอบช็อบ...และชอบเล่นเครื่องเล่น คงจะสนใจ
Jazz Dream หรือ nagashima outlet เป็น Outlet ของเมืองนาโงย่าค่ะ..
และที่เดียวกันนั้น มี ที่ท่องเที่ยวติดๆกันอีกสามที่ นั้นคือ สวนสนุก nagashima(เครื่องเล่น เสียวๆเยอะค่ะ.)
และ สวนดอกไม้ (ไปช่วงฤดูใบไม้ผลิดีที่สุดค่ะ)..และ Nagashima Onzen(เป็นที่แช่นำกลางแจ้ง ซึ่งสวยมากๆ)

เห็นจากรูปที่โพสแล้ว...วิธีไปnagashima onzen(เป็นชื่อที่เค้าเรียกสถานนีค่ะ)ไปขึ้นรถ Bus ตรงห้าง Metetsu น่ะล่ะค่ะ
รถบัส อยู่ชั้น 3 ค่ะ..ค่ารถแค่ 1000 yen เท่านั้น นั่งรถ 40 นาที ถึงค่ะ..

เพิ่มเติมอีกนิดค่ะ...Outlet ที่ญี่ปุ่น ทำได้ไฮโซ สวยงาม และของคุณภาพแจ๋ว
ราคาก็ไม่ได้แพงมากด้วยเช่นกันค่ะ... ลองดูนะค่ะ
neco218
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 160
neco218 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย littlefish » วันพุธ ม.ค. 30, 2008 5:05 pm

neco218 เขียน:อยากเพิ่มรายการอาหารที่อร่อย ของ ร้านนี้อีกอย่างค่ะ..
หมูกิมจิ อร่อยนะค่ะ ลองดูค่ะ..ไม่ก็ ข้าวผิดกิมจิ(กิมจิชะฮัง)

และจะบอกว่าที่นาโงย่า มีที่น่าสนใจ ถ้าใครไป มีเวลาว่างพยายามหาเวลาไปนะค่ะ..
Little Town เป็นสถานที่ไว้ ถ่ายรูป..และ ก็ มีเสื้อผ้า ของชาติต่างๆให้เปลี่ยน
มีเมืองต่างๆ ในโลกนี้ ให้เราได้ไปสมัผัส ถ่ายรูปกันให้สนุกไปเลย

และอีกที คิดว่า คนชอบช็อบ...และชอบเล่นเครื่องเล่น คงจะสนใจ
Jazz Dream หรือ nagashima outlet เป็น Outlet ของเมืองนาโงย่าค่ะ..
และที่เดียวกันนั้น มี ที่ท่องเที่ยวติดๆกันอีกสามที่ นั้นคือ สวนสนุก nagashima(เครื่องเล่น เสียวๆเยอะค่ะ.)
และ สวนดอกไม้ (ไปช่วงฤดูใบไม้ผลิดีที่สุดค่ะ)..และ Nagashima Onzen(เป็นที่แช่นำกลางแจ้ง ซึ่งสวยมากๆ)

เห็นจากรูปที่โพสแล้ว...วิธีไปnagashima onzen(เป็นชื่อที่เค้าเรียกสถานนีค่ะ)ไปขึ้นรถ Bus ตรงห้าง Metetsu น่ะล่ะค่ะ
รถบัส อยู่ชั้น 3 ค่ะ..ค่ารถแค่ 1000 yen เท่านั้น นั่งรถ 40 นาที ถึงค่ะ..

เพิ่มเติมอีกนิดค่ะ...Outlet ที่ญี่ปุ่น ทำได้ไฮโซ สวยงาม และของคุณภาพแจ๋ว
ราคาก็ไม่ได้แพงมากด้วยเช่นกันค่ะ... ลองดูนะค่ะ

น่าไปมั่กๆค่ะ ไม่รู้ชาตินี้จามีโอกาสไปมั๊ยน๊อ... ได้เที่ยวบรรยากาศดีๆ

แถมมีปีกไก่ทอดมายั่วน้ำลาย ลืมได้เลยว่าเคยมีหวัดนก 55+
เมื่อไหร่จะได้บิน...
เมื่อไหร่จะได้เป็น...
เมื่อไหร่จะได้เห็น...
เมื่อไหร่จะได้ทำ...

ยังคงเฝ้ารออยู่ตราบชั่วฟ้าดินสลาย

------------------------------------
http://littlefishzy.hi5.com
littlefish

จำนวนการตอบ: 216
littlefish โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย sydney » วันศุกร์ ก.พ. 01, 2008 10:17 am

เคยไปกินแล้วร้านนี้ กินไก่หมดไปหลายกระโถนเลย :lol:

อร่อยมาก ๆ มันจะเค็มๆ หน่อยๆ เลยทำให้กินได้เรื่อยๆ

อยากได้สูตรจังเลยเน๊อะ ว่าเขาทำยังไง จะได้เอามาทำกินที่บ้านมั่ง 8)
sydney

จำนวนการตอบ: 10
sydney โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pukaengja » วันเสาร์ ก.พ. 02, 2008 3:44 am

หุ หุ เพิ่งได้เห็น จขกท. ตัวจริงเสียงจริงที่Portนี้เอง หลังจากที่ติดตามผลงานมานาน พี่Yakyai เค้าjaideeจริงๆคะ :D :D :D
Smile as Silk
pukaengja
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 22
pukaengja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nichpearth » วันจันทร์ ก.พ. 04, 2008 5:52 pm

ขอบคุณมากมายค่ะ ไว้มีโอกาสจะไปลองชิมมั่งนะคะ
nichpearth
พ่อเทพทุกสถาบัน
พ่อเทพทุกสถาบัน

จำนวนการตอบ: 2021
nichpearth โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องเที่ยวไปสไตล์ลูกเรือ, Survival's Kit, ฟ้องด้วยภาพ และชีวิตลูกเรือไทย around the world