งงกับการกรอกใบสมัคร Singapore

ภารโรง: myoldeditor

งงกับการกรอกใบสมัคร Singapore

โพสต์โดย betterday » วันอาทิตย์ ส.ค. 03, 2014 3:28 pm

ไปไม่เป็นเลยคะ แบบว่า identity type,GCE O/SPM,NRIC passport และอื่นๆ อีกมากมาย งงมากไม่รู้ต้องกรอกยังไง [smilie=bn18.gif] รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคะ [smilie=bn21.gif]
betterday
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
Reputation point: 0
betterday โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: งงกับการกรอกใบสมัคร Singapore

โพสต์โดย NuchKnapt » วันพฤหัสฯ. ส.ค. 07, 2014 3:28 pm

betterday เขียน:ไปไม่เป็นเลยคะ แบบว่า identity type,GCE O/SPM,NRIC passport และอื่นๆ อีกมากมาย งงมากไม่รู้ต้องกรอกยังไง [smilie=bn18.gif] รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคะ [smilie=bn21.gif]

เราเพิ่งสมัครวันนี้ มาช่วยแชร์ข้อมูลจร้าาา [smilie=bn21.gif]
หัวข้อ A นะค่ะ
-Cabin crew
-Internet posting
-www.thaicabincrew.com

B.
Identity Type: FIN
Passport: Non Citizen

C/D
personal data ทั่วไป

E. ข้าม

F.
เราใส่เเค่ช่อง Degree กับ other record(ใส่ ม.ปลายไปอ่ะคะ)
ส่วน GCE A/O/N ไม่ใส่จ๊ะ

ส่วนหัวข้ออื่นๆก็เป็นข้อมูลส่วนตัวเรื่องงานทั่วไป
แล้วก็ที่เป็น Notice period เราใส่ไป 1 เดือน
salary expect ใส่ไป 3000 SGD

หมดแร๊ะจร้าาาาา [smilie=bn40.gif] [smilie=bn40.gif]
NuchKnapt
Economy Class

จำนวนการตอบ: 89
NuchKnapt โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: งงกับการกรอกใบสมัคร Singapore

โพสต์โดย betterday » วันพฤหัสฯ. ส.ค. 07, 2014 5:17 pm

ขอบคุณมากค่ะ [smilie=bn49.gif] ถามอีกนิดดดนึง identity type : FIN นี่คืออะไรหรอค่ะ [smilie=bn31.gif] แล้วใส่ตามคุณNuchKnaptได้เลยใช่ไหมค่ะ
betterday
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
betterday โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NuchKnapt » วันพฤหัสฯ. ส.ค. 07, 2014 7:08 pm

betterday เขียน:ขอบคุณมากค่ะ [smilie=bn49.gif] ถามอีกนิดดดนึง identity type : FIN นี่คืออะไรหรอค่ะ [smilie=bn31.gif] แล้วใส่ตามคุณNuchKnaptได้เลยใช่ไหมค่ะ

มันย่อมาจาก Foreign อะไรสักอย่างนึงอ่ะคะ จำไม่ได้แร้ะ
แต่ใส่ตามนี้ได้เลย เราเคยสมัครรอบที่แล้วจร้าา [smilie=bn21.gif]
NuchKnapt

NuchKnapt โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย plaifaii » วันเสาร์ ส.ค. 09, 2014 8:22 pm

เรากรอกตรงช่องนี้ผิดอะคะ
Identity Type: FIN
Passport: Non Citizen เป็น permanent citizen ต้องเข้าไปแก้ไขยังไงคะ พอดีลองล็อคอินเข้าไปแก้ตรง view/edit ให้แก้แต่ส่วนอื่น
หรือต้องกด withdraw ข้อมูลแล้วใส่ใหม่คะ

ขอบคุณล่วงหน้าค๊าา ตอนกรอกงงอยู่เหมือนกัน [smilie=bn28.gif]
plaifaii

จำนวนการตอบ: 1
plaifaii โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MayKaMilk » วันพุธ ส.ค. 13, 2014 9:10 pm

อยากรู้ว่าพอเราสมัครเสร็จเรียบร้อยจะมีเมลตอบรับกลับมาไหมคะ
MayKaMilk

จำนวนการตอบ: 63
MayKaMilk โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NuchKnapt » วันพฤหัสฯ. ส.ค. 14, 2014 11:46 am

MayKaMilk เขียน:อยากรู้ว่าพอเราสมัครเสร็จเรียบร้อยจะมีเมลตอบรับกลับมาไหมคะ

จะได้เป็น auto mail ว่าได้รับใบสมัครเราแล้วคะ [smilie=bn40.gif]
NuchKnapt

โพสต์โดย Baifern Atty » วันจันทร์ ก.ย. 01, 2014 9:57 am

ถ้าไม่มี Auto mail ตอบกลับมา
อยากรู้ว่าข้อมูลที่เราส่งไปจะสมบูรณ์ป่าวค่ะ [smilie=bn31.gif]
Baifern Atty

จำนวนการตอบ: 1
Baifern Atty โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Finn Air, Jetstar, Norwegian Long Haul, Singapore Airlines, SWISS, United Airlines และสายการบินต่างประเทศอื่นๆ