อยากทราบสวัสดิการ ประสบการณ์บรรยากาศในการทำงานกับ Singapore airlines ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

อยากทราบสวัสดิการ ประสบการณ์บรรยากาศในการทำงานกับ Singapore airlines ค่ะ

โพสต์โดย stilla » วันพุธ มี.ค. 26, 2014 12:22 pm

พอดีสนใจอยากสมัครจริงๆดูการบินไทยกับสิงคโปร์ไว้ค่ะ อยากทราบว่าสวัสดิการของสิงคโปร์ฯ เป็นยังไงบ้างคะ ดีรึเปล่า ระบบการทำงานเป็นยังไง ลูกเรือมีทัศนคติต่อคนไทยยังไงบ้างคะ ช่วยเล่าประสบการณ์หน่อยค่าาา [smilie=bn49.gif]

ขอบคุณนะคะ
ปล. ปีนี้จะเปิดรับประมาณเดือนไหนหรอคะ
stilla

จำนวนการตอบ: 10
Reputation point: 0
stilla โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากทราบสวัสดิการ ประสบการณ์บรรยากาศในการทำงานกับ Singapore airlines ค่ะ

โพสต์โดย whitelie77 » วันศุกร์ เม.ย. 04, 2014 9:18 pm

สิงคโปรใช้เวลาเทรนนานหน่อยค่ะ ระบบเค้าจะเป้ะๆๆนะ ในความคิดคนสิงบางคน(ถามเพื่อนมา) บอกว่าชอบคนไทย ดูน่าคบหา และที่สำคัญยิ้มเก่ง
เรื่องเปิดรับเพิ่มไม่แน่ใจค่ะ ถ้ามีคงจะระยะเวลาอันสั้นนี้ [smilie=bn22.gif]
ของกบทไม่ทราบเลยค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
whitelie77
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 30
whitelie77 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากทราบสวัสดิการ ประสบการณ์บรรยากาศในการทำงานกับ Singapore airlines ค่ะ

โพสต์โดย TXQR » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 17, 2014 7:56 pm

viewtopic.php?f=21&t=84668

ไม่บอกเรื่องสวัสดิการ เอาเป็นว่าเข้ามาให้ได้ก่อน แล้วมาเจอกันที่ Crew center ค่ะ
LOVE IS IN THE AIR
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
TXQR
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 42
TXQR โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Finn Air, Jetstar, Norwegian Long Haul, Singapore Airlines, SWISS, United Airlines และสายการบินต่างประเทศอื่นๆ