เพื่อนๆที่สมัครสิงคโปร์แอร์ไลน์ ได้รับเมลตอบรับอัตโนมัติส่งมาบ้างไหม๊ค่ะ

ภารโรง: myoldeditor

Re: เพื่อนๆที่สมัครสิงคโปร์แอร์ไลน์ ได้รับเมลตอบรับอัตโนมัติส่งมาบ้างไหม๊ค่ะ

โพสต์โดย Iya Iyara » วันศุกร์ มี.ค. 25, 2011 11:12 pm

อ้าว!! ต้องได้เมลล์ด้วยเหรอ เราก็ไม่ได้เหมือนกันอ่ะ ทำไมถึงไม่ได้แบบเค้าบ้าง หรือว่าเราส่งไปผิดเมลล์ โอ๊ยๆๆ ชะตากรรมเดียวกันเลย

ใครรู้วานบอกทีว่ามันเป็นยังไงกันแน่เนี่ย [smilie=bn24.gif]
Iya Iyara
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 48
Reputation point: 0
Iya Iyara โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เพื่อนๆที่สมัครสิงคโปร์แอร์ไลน์ ได้รับเมลตอบรับอัตโนมัติส่งมาบ้างไหม๊ค่ะ

โพสต์โดย ignbp » วันศุกร์ มี.ค. 25, 2011 11:29 pm

เราส่งแล้วฮอตเมล์มันเด้งกลับตลอดเลยอ่ะ
This is an automatically generated Delivery Status Notification.

Delivery to the following recipients failed.
เมลล์ก็พิมพ์ถูกแล้วนะ
ทำไงดีอ่าาา [smilie=bn18.gif]
ignbp

จำนวนการตอบ: 26
ignbp โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Iya Iyara » วันศุกร์ มี.ค. 25, 2011 11:37 pm

ignbp เขียน:เราส่งแล้วฮอตเมล์มันเด้งกลับตลอดเลยอ่ะ
This is an automatically generated Delivery Status Notification.

Delivery to the following recipients failed.
เมลล์ก็พิมพ์ถูกแล้วนะ
ทำไงดีอ่าาา [smilie=bn18.gif]

ส่งไปวันไหนเอ่ย (ลองส่งอีกทีนะค่ะ ลองเช็คเมลล์ที่เค้าให้มาทีล่ะตัวเลยนะ)

หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนอีเมลล์ยังค่ะ หมายถึง เมลล์ของตัวเองอ่ะ....
Iya Iyara

จำนวนการตอบ: 48
Iya Iyara โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bowdang » วันเสาร์ มี.ค. 26, 2011 12:07 am

เราส่งได้นะ แต่ไม่ได้อะไรตอบกลับมาอย่างที่เค้าว่าเลย [smilie=bn18.gif]

กะว่าจะลองเอาเมลอื่นส่งไปด้วย แต่เรายังไม่มั่นใจว่าเอกสารนี่เราแนบเกินความต้องการเค้าไปรึป่าว? [smilie=bn45.gif] อาจจทำให้เค้าไม่ตอบกลับมา เลยหยุดไว้ก่อน รอดูเพื่อนๆว่าส่งไรกันไปมั่ง [smilie=bn46.gif]

รบกวนแชร์กันหน่อยนะคะ ตอนเราส่ง เราส่ง
1. Application Form
2. Extra Curricular Activities
3. รูปเต็มตัว
4. รูปครึ่งตัว
5. TOEIC
6. Transcript มหาลัย
7. Transcript ม.ปลาย
8. Transcript ม.ต้น
9. Certificate อีก2ใบ

แต่มานั่งนึกอีกที รูปติดทรานสคริปตอนม.ต้นกะม.ปลาย หน้าแบบเ*ยกมากกกกกก อาจเป็นเหตุผลที่เค้าไม่ตอบกลับก็เป็นได้ [smilie=bn18.gif]
Bowdang

จำนวนการตอบ: 11
Bowdang โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย costume » วันเสาร์ มี.ค. 26, 2011 1:45 pm

รบกวนถามหน่อยคะ คือจิงๆแล้วเค้าให้ส่งแต่ application form หรือว่าต้องแนบเอกสารไปด้วยคะ

แล้วในใบสมัคร

J QUALIFICATIONS (Attach relevant certificates for each category)

GCE ‘O’/SPM* (or equivalent, please state):

สองอันนี้คืออะไรหรอคะ ต้องอตบยังไง ใครทราบ รบกวนช่วยอธิบายหน่อย ขอบคุณมากคะ [smilie=bn21.gif]
costume
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 62
costume โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย rachall » วันจันทร์ มี.ค. 28, 2011 9:48 pm

costume เขียน:รบกวนถามหน่อยคะ คือจิงๆแล้วเค้าให้ส่งแต่ application form หรือว่าต้องแนบเอกสารไปด้วยคะ

แล้วในใบสมัคร

J QUALIFICATIONS (Attach relevant certificates for each category)

GCE ‘O’/SPM* (or equivalent, please state):

สองอันนี้คืออะไรหรอคะ ต้องอตบยังไง ใครทราบ รบกวนช่วยอธิบายหน่อย ขอบคุณมากคะ [smilie=bn21.gif]

sara เขียน:
ตอบข้อสงสัยว่า ทำไมเค้าถึงเอาคะแนน O lever หรือ A level เป็นหลัก
เพราะว่า การเรียนที่นู้นค่อนข้างเครียดและแข่งขันสูงค่ะ คนที่จบ O ก้อเหมือนจบม.หก ค่ะ
มีตัวเลือกให้ 3 ทางคือ สามารถไปทำงานได้เลย หรือว่าจะสอบเข้ามหาลัย
หรือว่าจะเรียน A level ก้อคือสายวิชาชีพ 2 ปีค่ะ แล้วค่อยเข้ามหาลัยก้อได้ค่ะ

ทีนี้ เค้าเลยยึด O level เป็นมาตรฐาน ค่ะ เพราะว่าจบแค่ O ก้อสามารถทำงานได้แล้วนั่นเองค่ะ [smilie=bn21.gif]
@_+
ภาพประจำตัวสมาชิก
rachall
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 536
rachall โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mimi3jung » วันอังคาร มี.ค. 29, 2011 10:10 am

คือ....มันต้องใช้transcript ตั้งแต่ม.ต้นยันมหาลัยเลยหรอคะ [smilie=bn44.gif]

ต้องไปหาจอบหาเสียมขุดหาเลยนะคะนั่น
จำเป็นไม่คะ หรือเอาแค่ของมหาลัยเลยดีกว่าไหมยังไง? [smilie=bn20.gif]
The SHoW Must Go on!!

"คนที่พยายาม คือคนที่ประสบความสำเร็จ".... by Mimie
ภาพประจำตัวสมาชิก
mimi3jung
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 123
mimi3jung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Finn Air, Jetstar, Norwegian Long Haul, Singapore Airlines, SWISS, United Airlines และสายการบินต่างประเทศอื่นๆ