สอบถามสาว RJ รุ่นพี่ๆ....ด่วนมากจริงๆคะ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามสาว RJ รุ่นพี่ๆ....ด่วนมากจริงๆคะ

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 2:31 pm

พี่ๆ RJ รบกวนสอบถามคะ

-ผลตรวจร่างกายที่นำไปยื่นวัน Interview นั้นรุ่นก่อนๆต้องทำไหมคะ
แล้วเปอร์เซ็นต์การได้มีมากน้อยแค่ไหน?

-ตามเมล์ที่ได้รับเค้าต้องการให้หนังสือเดินทางเหลืออย่างน้อย 8 เดือน
แต่ถ้าหากเหลือไม่ถึง เช่นเหลือแค่ 5 เดือนควรหรือไม่ควรทำใหม่
แล้วจะสามารถนำไปใช้ยื่นกับกรรมการได้หรือไม่?

-รอบก่อนๆของการรับลูกเรือ RJ ปริมาณการรับและจำนวนผู้ที่ได้นั้นเยอะ
เท่าๆกับที่ส่งอีเมล์หรือไม่ เช่นส่ง 65 รับทั้งหมดหรือจำนวนหนึ่ง?

ขอบคุณมากนะคะรบกวนจริงๆ เพราะเรากำลังตัดสินใจว่าจะไปหรือไม่ไปดี
ถ้าเราเสียเวลาไปทำหนังสือเดินทางและตรวจร่างกายแล้วปรากฏว่าหลุด
ก็เสียความรู้สึกอะคะ เพราะตามธรรมดาเราเคยแต่ต้องสัมพาดก่อนพอแน่นอนแล้ว
ค่อยนัดให้ไปตรวจร่างกายอะคะ แล้วก็เพิ่งเคยสมัครสายนี้ยังไงรบกวนนะคะ
PrincessJoselyn
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 39
Reputation point: 0
PrincessJoselyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามสาว RJ รุ่นพี่ๆ....ด่วนมากจริงๆคะ

โพสต์โดย stewardess » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 11:32 pm

การสมัครงาน คือ การหาคนที่เหมาะสมเข้าทำงานนะคับ
ถ้าอยากได้งานก็ควรจะเตรียมทุกอย่างให้พร้อมตามที่เค้าต้องการ เพราะแต่ละสายเองก็มีผู้สมัครตัวเลือกมากพอสมควร
เค้าคงเลือกคนที่มีคุณสมบัติครบ และ พร้อม ในทุก ๆ ด้านที่เค้าต้องการนะครับ
ดังนั้นถ้าอยากทำงานกับเค้า ก็ต้องเตรียมทุกอย่างให้ครบ และ พร้อม ตามที่ทางสายต้องการ
ไม่มีอะไรได้มา โดยไม่ต้องลงทุนนะครับ ..... [smilie=bn47.gif]
แก้ไขล่าสุดโดย stewardess เมื่อ วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 11:51 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
stewardess
Business Class

จำนวนการตอบ: 215
stewardess โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามสาว RJ รุ่นพี่ๆ....ด่วนมากจริงๆคะ

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 11:38 pm

stewardess เขียน:การสมัครงาน คือ การหาคนที่เหมาะสมเข้าทำงานนะคับ
ถ้าอยากได้งานก็ควรจะเตรียมทุกอย่างให้พร้อมตามที่เค้าต้องการ เพราะแต่ละสายเองก็มีผู้สมัครตัวเลือกมากพอสมควร
เค้าคกเลือกคนที่คุณสมบัติครบ และ พร้อม ในทุก ๆ ด้สนที่เค้าต้องการนะครับ
ดังนั้นถ้าอยากทำงานกับเค้า ก็ต้องเครียมทุกอย่างให้ครบ และ พร้อม ตามที่ทางสายต้องการ
ไม่มีอะไรได้มา โดยไม่ต้องลงทุนนะครับ ..... [smilie=bn47.gif]

ต้องขอบคุณ...คุณ stewardess มากๆเลยคะที่มาให้คำแนะนำ
พอดีเพิ่งเคยสมัครครั้งแรกเลยงงๆนิดหน่อยอะคะ ^^

PrincessJoselyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย stewardess » วันพฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2013 11:52 pm

ไม่เป็นไรครับ
ขอให้ได้ติดปีกโดยเร็ววันนะครับ สู้ ๆๆ [smilie=bn47.gif]
stewardess

จำนวนการตอบ: 215
stewardess โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย yorina » วันศุกร์ เม.ย. 05, 2013 4:07 pm

รู้สึกจะตรวจกันมาทุกรุ่นนะ แค่ตรวจพื้นฐาน เดี๋ยวเซ็นสัญญาก็ต้องตรวจละเอียดอีกทีนึง เค้าตรวจคร่าวๆไว้ประกอบการตัดสินใจ ถ้ามีเฮ็บบีหรือซีหรือโรคติดต่ออย่างอื่นก็อาจเป็นเกณฑ์ที่ทำให้โดนคัดออกได้

ส่วนเรื่องพาสปอร์ต ทำใหม่ดีกว่ามั้ย จะไม่สมัครที่ไหนอีกแล้วเหรอคะ?? อาเจใจดีแล้วที่ให้แปดเดิอน ที่อื่นเค้าก็ต้องหนึ่งปีเป็นอย่างน้อยทั้งนั้น แม้กระทั่งเราจะเดินทางเอง ถ้าพาสปอร์ตอายุน้อยกว่าหกเดือนก็ไปไหนไม่ได้อยู่ดี

ไปเถอะค่ะ ใครจะรู้ อาจตะดวงสมพงศ์ได้ทำกับที่นี่ก็ได้ อาจจะมีความผูกพันกับแขกได้มาชดใช้กันนะเอ้า 555 สู้ก่อน อย่าเพิ่งถอย ขอให้โชคดีค่ะ
yorina
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 137
yorina โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันศุกร์ เม.ย. 05, 2013 6:42 pm

ขอบพระคุณพี่ๆที่ตอบคำถามและให้คำแนะนำคะ ^^

โพสต์โดย peonie » วันจันทร์ เม.ย. 08, 2013 4:12 pm

ส่งemailให้ 65 คน ไม่ได้รับทั้งหมดค่ะ

รุ่นล่าสุด (ปี2010: Amman base) รับเยอะ 40 กว่าคน แต่มีคนตรวจสุขภาพที่นู่นไม่ผ่านต้องบินกลับมาประมาณ 2-3คน จำไม่ได้แล้วค่ะ
แต่รอบนี้เบสกทม.น่าจะรับน้อย แต่เหมาะสำหรับคนติดบ้านค่ะ

ยังไงอย่าเพิ่งทิ้งโอกาสค่ะ คนที่อยากได้แล้วไม่ได้มีอีกเยอะ เราได้โอกาสมาแล้ว ต้องทำให้เต็มที่ค่ะ
live to work
peonie
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 65
peonie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian