นานแบบนี้ "ลอยแพ" เราหรือเปล่าคะคูเวต??

ภารโรง: myoldeditor

นานแบบนี้ "ลอยแพ" เราหรือเปล่าคะคูเวต??

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันพฤหัสฯ. ม.ค. 24, 2013 11:17 am

ตามหัวข้อเลยจ้า...รอบเดือนตุลาปีที่แล้วกรุ๊ปแรกไปแล้วเรียบร้อย แต่กรุ๊ปที่สองยังไม่มีวี่แววและข่าวคราวเลยค้าาาาา
ทั้งข่าวคราว ทั้งโทรศัพท์เงียบมากถึงมากที่สุด รอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่รอคะโทรศัพท์ไปทางเจ้าหน้าที่ในกรุงเทพก็ตอบไม่ได้
ยืนยันว่าต้องรอข่าวจากทางโน้นอย่างเดียว เนื่องด้วยสาเหตุที่ทางคูเวตปรับเปลี่ยนองค์กรใหม่จึงทำให้ล่าช้า (หรือเปล่า)
แบบนี้รู้สึกเหมือนโดนลอยแพ [smilie=bn24.gif] ยังไงยังงั้นเลยอะคะ [smilie=bn24.gif]
จะยังไงก็ตามเรายังยึดคำที่ทางกรรมการบอกว่า "พวกเราทุกคนถูกรับหมด" เป็นเหมือนสัญญานะคะ [smilie=bn34.gif]

ขอให้การรอของพวกเราที่เหลือมีค่าและเกิดสิ่งดีๆด้วยเถอคะ [smilie=bn40.gif] [smilie=bn44.gif] [smilie=bn49.gif]
PrincessJoselyn
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 39
Reputation point: 0
PrincessJoselyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: นานแบบนี้ "ลอยแพ" เราหรือเปล่าคะคูเวต??

โพสต์โดย arther_sorest » วันจันทร์ ม.ค. 28, 2013 12:54 pm

PrincessJoselyn เขียน:ตามหัวข้อเลยจ้า...รอบเดือนตุลาปีที่แล้วกรุ๊ปแรกไปแล้วเรียบร้อย แต่กรุ๊ปที่สองยังไม่มีวี่แววและข่าวคราวเลยค้าาาาา
ทั้งข่าวคราว ทั้งโทรศัพท์เงียบมากถึงมากที่สุด รอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่รอคะโทรศัพท์ไปทางเจ้าหน้าที่ในกรุงเทพก็ตอบไม่ได้
ยืนยันว่าต้องรอข่าวจากทางโน้นอย่างเดียว เนื่องด้วยสาเหตุที่ทางคูเวตปรับเปลี่ยนองค์กรใหม่จึงทำให้ล่าช้า (หรือเปล่า)
แบบนี้รู้สึกเหมือนโดนลอยแพ [smilie=bn24.gif] ยังไงยังงั้นเลยอะคะ [smilie=bn24.gif]
จะยังไงก็ตามเรายังยึดคำที่ทางกรรมการบอกว่า "พวกเราทุกคนถูกรับหมด" เป็นเหมือนสัญญานะคะ [smilie=bn34.gif]

ขอให้การรอของพวกเราที่เหลือมีค่าและเกิดสิ่งดีๆด้วยเถอคะ [smilie=bn40.gif] [smilie=bn44.gif] [smilie=bn49.gif]

มาเอาใจช่วยนะคับ
arther_sorest
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 73
arther_sorest โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: นานแบบนี้ "ลอยแพ" เราหรือเปล่าคะคูเวต??

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันจันทร์ ม.ค. 28, 2013 1:17 pm

ขอบคุณมากๆเลยคะ ^^

PrincessJoselyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Arya » วันจันทร์ ม.ค. 28, 2013 3:54 pm

เราก็แอบคิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะ เคยไปอ่านกระทู้เก่า ๆ ดู เห็นปีก่อน ๆ รอกันเป็นปีเลยค่ะ [smilie=bn30.gif] ยิ่งอ่านก็ยิ่งใจเสีย เลยเลิกอ่านดีกว่า [smilie=bn20.gif]
บางที เค้าอาจจะรอให้แบชแรกเทรนเสร็จก่อนแล้วค่อยเรียกแบช 2 ไปเทรนก็ได้มั้งคะ (อันนี้เดาเอาล้วน ๆ เลยค่ะ เป็นการให้ความหวังตัวเองค่ะ แหะๆ) [smilie=bn18.gif]
Arya

จำนวนการตอบ: 33
Arya โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย endear » วันเสาร์ ก.พ. 16, 2013 11:48 pm

ตอนนี้เพื่อนผม(น่าจะเป็น Batch แรก)ยังเทรนอยู่เลยครับ แต่น่าจะใกล้จบแล้ว ยังไง Batch 2 น่าจะตามไปอีกรุ่นทีหลังนะครับ ยังไงก็ใจเย็นๆคิดในทางที่ดีไว้ก่อน เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ และสาวๆที่กำลังรอทุกคนด้วยนะครับ [smilie=bn49.gif]
endear

จำนวนการตอบ: 17
endear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันอาทิตย์ ก.พ. 17, 2013 7:21 pm

ขอให้ได้ไปจริงๆสักที รอนานมากแล้วคะกลัวเค้าจะไม่เอานี่สิ ^^

โพสต์โดย missyada.p » วันจันทร์ ก.พ. 25, 2013 4:54 pm

กรรมการผู้ชายคนนั้นออกไปแล้วอ่ะค่ะ [smilie=bn34.gif]
missyada.p

จำนวนการตอบ: 9
missyada.p โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันอังคาร ก.พ. 26, 2013 10:22 am

แต่กรรมการผู้หญิงยังอยู่นี่ใช่ไหมคะ แล้วเค้าเอาคนออกเยอะก็ต้องรับเพิ่มแทนกันไม่ใช่หรอคะ??

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian