เอกสารจำเป็นที่ต้องจัดเตรียมไป

ภารโรง: myoldeditor

เอกสารจำเป็นที่ต้องจัดเตรียมไป

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันพุธ พ.ย. 21, 2012 3:58 pm

ตอนนี้เราขอให้เพื่อนๆ Batch แรกช่วยสรุปเอกสารหน่อยได้ไหมคะว่าที่เราต้องนำไปสแตมป์มีอะไรบ้าง?
1.Passport ฉบับจริงไม่เกิน 6 เดือน
2.Visa ฉบับจริงจากคูเวต
3.Medical Certificate ไม่เกิน 3 เดือน
4.Criminal Record ไม่เกิน 3 เดือน
5.รูปถ่าย 2" / 1 ใบ

เรามีเรื่องเกี่ยวกับใบ Transcrip & High School Certicate มาสอบถามคะว่าถ้าหากเรามีฉบับถาษาอังกฤษจากที่โรงเรียนออกให้แล้ว
ยังจำเป็นไหมที่จะต้องนำไปสแตมป์ที่กงศุลและสถานฑูตอีกอะ เราลองถามพี่อ้อมแล้วเค้าบอกว่าให้ถือตัวจริงไปเลยอะคะ เพราถ้าสมมติเราเอาตัวถ่ายเอกสารไปสแตมป์
ก็เท่ากับว่าตัวนั้นเป็นตัวจริง (งงอะคะ)
PrincessJoselyn
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 39
Reputation point: 0
PrincessJoselyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เอกสารจำเป็นที่ต้องจัดเตรียมไป

โพสต์โดย khumsawang » วันพฤหัสฯ. พ.ย. 22, 2012 5:24 pm

Passport ฉบับจริงต้องแสตมป์ด้วยหรอคะ ??? [smilie=bn31.gif] [smilie=bn28.gif]
เท่าที่เราเข้าใจ ตอนนี้เอกสารที่ต้องนำไปให้กงสุลเเละสถานทูตคูเวตรับรอง มี 3 อย่าง
1. Transcript + High School Certificate ฉบับแปลเป็นภาษาอังกฤษ
2. ผลตรวจสุขภาพ
3. ประวัติอาชญากรรม
หลังจากนั้น ก็ copy ให้พี่อ้อม ส่วนตัวจริง ให้ถือไปด้วยวันที่บินไปเทรนค่ะ
มีอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ยเอ่ย อยากให้เพื่อนๆช่วยกันแชร์ค่ะ

อีกอย่างนึงคือ เราขอให้พี่อ้อมและพี่แอร์คูเวตเค้านัด Brief อีกทีก่อนไป ว่าพวกเราต้องเตรียมตัวหรือเตรียมอะไรไปบ้างที่จำเป็น เพื่อนๆโอเคมั้ยคะ
พี่อ้อมบอกว่าถ้ามีคนโหวตหรือขอเข้าไปเยอะๆ ก็จะพิจารณาค่ะ
khumsawang

จำนวนการตอบ: 8
khumsawang โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เอกสารจำเป็นที่ต้องจัดเตรียมไป

โพสต์โดย PrincessJoselyn » วันศุกร์ พ.ย. 23, 2012 4:31 am

Passport ไม่ต้องสแตมป์คะ
อ่อเอกสาร 3 อย่างที่บอกมาตัวจริงต้องนำไปสแตมป์ด้วยเหมือนกันคะทั้งที่กงศุลและก็สถานฑูตอย่างที่เม้นบนบอกคะ
ยังไงขอบคุณมากๆนะคะที่มาอัพเดทให้ทราบ ไม่งั้นเราเอ๋อแน่ๆ
PrincessJoselyn
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 39
PrincessJoselyn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian