สาวๆ Kuwait มีอะไรคืบหน้าบ้างไหมคะ เพราะเห็นเงียบๆยังไงไม่รู้

ภารโรง: myoldeditor

Re: สาวๆ Kuwait มีอะไรคืบหน้าบ้างไหมคะ เพราะเห็นเงียบๆยังไงไม่รู้

โพสต์โดย missyada.p » วันศุกร์ พ.ย. 09, 2012 6:51 pm

เค้าเรียงเลขตาม priority ไม่ใช่หรอคะ ที่เค้าบอก เพราะวันที่ไปสัมภาษณ์ไฟนอล กรรมการผู้ชายบอกว่า จะแบ่งไป 2 รอบ แต่วันรุ่งขึ้นจะเรียงชื่อตาม priority ว่าใครได้ไปก่อนหลัง แล้ววันที่เค้านั่งเลือกอ่ะค่ะ คือคนที่จะไปก่อน แต่ว่าตอนนี้คือไม่รู้ว่าจะได้ไปกี่คน แต่เรียงตามหมายเลขที่เค้าบอกวันนั้นอ่ะค่ะ คิดว่าเป็นแบบนี้นะคะ เพราะเราถามกรรมการผู้ชายอ่ะค่ะ
missyada.p

จำนวนการตอบ: 9
Reputation point: 0
missyada.p โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สาวๆ Kuwait มีอะไรคืบหน้าบ้างไหมคะ เพราะเห็นเงียบๆยังไงไม่รู้

โพสต์โดย tima » วันอังคาร พ.ย. 13, 2012 11:54 am

missyada.p เขียน:เค้าเรียงเลขตาม priority ไม่ใช่หรอคะ ที่เค้าบอก เพราะวันที่ไปสัมภาษณ์ไฟนอล กรรมการผู้ชายบอกว่า จะแบ่งไป 2 รอบ แต่วันรุ่งขึ้นจะเรียงชื่อตาม priority ว่าใครได้ไปก่อนหลัง แล้ววันที่เค้านั่งเลือกอ่ะค่ะ คือคนที่จะไปก่อน แต่ว่าตอนนี้คือไม่รู้ว่าจะได้ไปกี่คน แต่เรียงตามหมายเลขที่เค้าบอกวันนั้นอ่ะค่ะ คิดว่าเป็นแบบนี้นะคะ เพราะเราถามกรรมการผู้ชายอ่ะค่ะ

ใช่ค่ะเราก็เข้าอย่างงี้ เพราะวันนั้นกรรมการคนผู้ชายเค้าบอกแบบนี้ค่ะ วันที่orientation เค้าเรียงpriority number แต่ยังไม่ได้บอกว่ารอบแรกนั้นไปก่อนกี่คนค่ะ
tima

จำนวนการตอบ: 4
tima โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย babaycool_yok » วันพุธ พ.ย. 14, 2012 11:45 am

เงียบบบบบ เกินไปม้ายยยยยยย วีซ่าจ๋า เมื่อไหร่จะมาหนูอยากไปทำ finger print แล้ววววววววว [smilie=bn38.gif]
babaycool_yok
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 28
babaycool_yok โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย babaycool_yok » วันพุธ พ.ย. 14, 2012 11:52 am

เงียบบบบบ เกินไปม้ายยยยยยย วีซ่าจ๋า เมื่อไหร่จะมาหนูอยากไปทำ finger print แล้ววววววววว [smilie=bn38.gif]
babaycool_yok

จำนวนการตอบ: 28
babaycool_yok โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย missyada.p » วันพุธ พ.ย. 14, 2012 4:03 pm

โทรให้ไปรับวีซ่าแล้วนะคะ สำหรับคนที่ไปเทรน รอบนี้ เดินทางสิ้นเดือนนี้ค่ะ [smilie=bn49.gif]
missyada.p

จำนวนการตอบ: 9
missyada.p โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันพุธ พ.ย. 14, 2012 8:53 pm

สวัสดีค่ะ วันนี้เพิ่งทราบเหมือนกันว่า วีซ่ามาแล้ว ยินดีด้วย รีบๆไปทำfinger pintเร็ว จะได้มากันสักที วันนี้ก็รออยู่ คิดว่าถ้าไม่มีใครมาถามเราก็จะไม่มาตอบ [smilie=bn43.gif] กลัวโดนด่า ว่าไม่ได้ถาม มาบอกช้านทามมาย....อะไรแบบนี้ [smilie=bn43.gif] แต่ดีใจมีคนถาม อิอิ [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn46.gif] [smilie=bn46.gif] [smilie=bn40.gif] ก็เลยเหมือนได้ับอนุญาติให้มาตอบได้ [smilie=bn46.gif]

เรื่องเสื้อผ้า ถ้าเป็นเหมือนแบชมาเลย์คือเค้าจะมีเสื้อยูนิฟอร์มให้น่ะค่ะ ไม่ต้องเอาอะไรมาเพราะเอามาก็ไม่ได้ใช้ เพราะเค้าจะให้แต่งยู แค่เสื้อผ้าและข้าวของเครื่องใช้ส่วนตัว ส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้าเนี่ย มาที่นี้ก็จะมีอแดปเตอร์ค่ะแปลงแค่ปลั๊กแต่กระแสไฟเท่ากันใช้ได้ค่ะ วันที่มา ถ้าไม่ลืม จะเอาปล้๊กที่ห้องลงไปไว้ให้ที่ผู้ดูแลหอไว้ให้น่ะค่ะ เวลามาถึงจะได้เอาไว้ใช้กันก่อน มีเวลาแล้วค่อยไปซื้อกัน เพราะมาถึงทุกคนคงยังงงกันอยู่ เว้นแต่ใครมีญาติอยู่ที่แล้วคงได้พากันออกไปซื้อของ แต่...โดยปกติ มาถึงก็สลบหมด ทั้งแอร์ทั้งผู้โดย ถึกแค่ไหนก็ต้องนอนค่ะ

เรื่องถุงน้องที่นี้ให้ใส่สีดำได้ค่ะ สีเนื้อก็ได้ แล้วแต่ชอบ แต่อย่าให้หนาเกินสีผิว หรือ แบบว่าควันบุหรี่มาก็ไม่ไหวน่ะค่ะ เอาสีเนื้อปกติ สีดำก็ได้ เสื้อทับค่ะ เสื้อทับมีแขน ก็อารมรณ์เสื้อกล้อมที่เราใส่กันตอนเด็กๆ แต่เอามีแขนน่ะค่ะ มันเป็นส่วนนึงของยูนิฟอร์ม undergarment อันนี้ต้องใส่ มันอยู่ในmanualน่ะค่ะ รองเท้าส้นสูง ใครมีอยู่แล้วก็เอามาค่ะ ไม่แน่ใจว่าเค้าจะให้กางเกงด้วยหรือเปล่าถ้าใส่กางเกง ได้ รองเท้าบู้ทถ้ามีก็เอามาได้น่ะค่ะ แต่ไม่ค่อยแนะนำ เพราะที่นี้มีขาย ไว้มาถึงของไม่ครบ เราจะบอกอีกทีว่าให้ไปซื้อที่ไหน น่ะจ้ะ ถ้ารู้จัก ECCOเราใช้ยี่ห้อนี้อยู่ ถูกระเบียบ นิ่ม ใส่สบาย ทรงสวย ที่สำคัญ life time repair ถ้าซื้อจากshop kuwait (ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกะเค้าน้าาาา เออ) ใช้ดีถึงบอกต่อ

อะไรอีก ตอนพวกคุณมามันเป็นช่วงหน้าหนาวพอดี ถึงไม่ใช่หน้าหนาว ในห้องเทรนก็หนาวจับขั้วหัวใจมาก [smilie=bn29.gif] [smilie=bn29.gif] [smilie=bn29.gif] หนาวแบบว่า อยู่ในห้องแช่ง แอร์ลดไม่ได้ ที่สำคัญใครเป็นพวก ชอบจดเลคเชอร์ ประมาณว่าตอนเรียน เมจิกเต็มกระเป่า ไฮไลท์เยอะ พวกสมองซีกซ้ายทำงานหนักกว่าสมองซีกขวา เตรียมตัวกลับมาเรียนอีกครั้งค่ะ เวลานี้เป็นเวลาที่คุณจะขยันที่สุดในชีวิต ชาติอื่นลุ้นแค่ผ่านกะไม่ผ่าน คนไทยลุ้นเต็ม จะไม่เต็มค่ะ.... พวกพี่ๆเค้าทำมากันแบบนี้โดยเฉพาะรุ่นก่อนๆ เราไม่เกี่ยวน่ะ เราเปงจุดอ่อนง่ะ [smilie=bn43.gif] อุปกรณ์เครื่องเขียน เตรียมมาให้ครบ เพราะถ้าคุณมาหวังตายเอาดาบหน้า อย่างพวกบ้าออปชั่นอย่างเรา คุณจะรู้สึกขาดนั้นโน้นนนี้ instuctorที่นี้เค้ารักเด็กไทยค่ะ เพราะเด็กไทยว่านอนสอนง่าย (ไม่รวมเรา) เค้าไม่ค่อยเหนื่อยเวลาสอนเด็กไทย

อะไรอีกน้า....อ๋อ กระเป่าเรียนไม่ต้องเอาJacobมาน่ะค่ะ อารมณ์แค่Harrot ไซส์ M หรือ L ก็พอค่ะ (บอกอายุเลย...ตรู [smilie=bn34.gif] ) และก็กระเป่า NAraya หรือ กระเป๋าใบใหญ่ใส่ของไปลงน้ำวันสุดท้าย ของCourseก็แค่นั้นค่ะ สมุดจดสักเล่ม ใครมีสมุดคณะ หรืออะไรพวกนี้น่ารักๆ สักขนาดA5ก็กำลังดีจะใหญ่ หรือเล็กกว่านี้ก็ไม่ว่าค่ะ มีไว้หน่อย ไว้short noteก็ดีน่ะค่ะ สังเกตุ

น้ำหนักเนี่ย ประมาณ 30-40kgน่ะค่ะ แนะนำให้ใช้กระเป๋าผ้าเบาๆแล้วเอามาrapeเอาที่สนามบิน ค่ะ จะได้ใส่ของได้เยอะ บนเครื่องมีกระเป่าcarry on เท่าไหร่ก็ตามนั้นเลยค่ะ เค้าไม่มีชั่ง มีแค่ ตรวจกระเป่าก่อนขึ้น

เอกสารที่ต้องเตรียม

1.รูป 1" 2"ฉากหลัง สีขาวกะสีฟ้า เตรียมมา อย่างละโหล ใส่สูทธรรมดา
2.Passport copy ไปซีมาสักสองสามโหล ซีมาเถอะค่ะได้ใช้ชัวร์ เวลาเค้าขอจะได้ไม่ต้องวิ่งหน้าเริ่ดไปขอเค้าซีให้วุ่นวาย
3.Passport copy with visa อันนี้ สักสองสามชุด ซีให้มันอยู่หน้าเดียวกัน
เอกสารเพิ่มเติ่มนอกเหนือที่กล่าวมาเตรียมมาเผื่อสักสองสามชุด ก็พอค่ะ

น่าจะหมดแล้วม้างงงงง ค่ะ งืมแค่นี้แหละค่ะ

เรื่องผ้าปูที่นอนหมอนผ้า ผ้าห่ม ตามหลักตรรกะแล้วเค้าควรจะมีให้ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันแหะ ถ้ากันพลาดจะเอาถุงนอนมาก็ไม่ว่าน่ะค่ะ หมาเหม็น หมีเหม็น หมอนเหม็น ผ้าเหม็น ไม่มีน่ะ ต้องเอามาเองน่ะค่ะ ใครติดอะไรยังงัย ไม่มีนอนไม่หลับก็หยิบติดมือมาด้วยเออ... อิอิ
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼
kreevorrachat

จำนวนการตอบ: 37
kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Ms.Puff » วันพุธ พ.ย. 14, 2012 9:54 pm

ขอบคุณมากนะคะ คุณ kreevorrachat เป็นประโยชน์มากค่ะ ถ้ายังไงนึกอะไรออก มาบอกเพิ่มก็ได้นะคะ จะเข้ามาอัพเดทบ่อยๆค่ะ [smilie=bn21.gif]
Ms.Puff

จำนวนการตอบ: 22
Ms.Puff โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันพุธ พ.ย. 14, 2012 11:11 pm

Ms.Puff เขียน:ขอบคุณมากนะคะ คุณ kreevorrachat เป็นประโยชน์มากค่ะ ถ้ายังไงนึกอะไรออก มาบอกเพิ่มก็ได้นะคะ จะเข้ามาอัพเดทบ่อยๆค่ะ [smilie=bn21.gif]

ไม่ต้องคุณก็ได้ม้างค่ะ...มันดูยังงัยก็ไม่รู้ เรียกอรก็ได้จร้า [smilie=bn21.gif] ยินดีค่ะ ถือว่าบุญต่อบุญแล้วกัน ก่อนเรามาก็มีคนบอกเราแบบนี้เหมือนกัน เราได้งานก็เพราะTCC เพราะฉะนั้นไม่ต้องขอบคุณจร้า ช่วยๆกันไปเน้อ จุ๊บ...จู้บบบบบ [smilie=bn40.gif]
👼You Get What You Give😊🍰🍭🍤💸💸💸💵💷💶👼

kreevorrachat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันศุกร์ พ.ย. 16, 2012 8:51 pm

เพิ่มเติมน่ะค่ะ เรื่องตรวจสุขภาพที่นี้ ที่คูเวต ไม่ต้องห่วงค่ะ สามัญมว้ากก คุณเป็นอะไรเค้ารับได้หมด ความดัน เบาหวาน ETC ยกเว้น เอดส์ วัณโรค และโรคติดต่อทางเดินหายใจ นอกกนั้น ร้าบหมด และเค้ามตรวจสุขภาพประจำปี ตลอดค่ะ อะไรก็เป็นได้ยกเว้น เอดส์ และวัณโรค และโรคกลัวน้ำเพราะคุณต้องลงน้ำให้เค้าดู อิอิ เค้าล้อเล่นน้า ค่ะ

ใครที่ว่ายน้ำไม่แข็ง ไม่ต้องห่วงน่ะค่ะ ที่นี้ตอนสอบภาคปฏิบัติเค้าจะมีชูชีพให้คุณค่ะ ว่ายน้ำไม่แข็งใครบอกเป็นแอร์ไม่ได้ ไม่จริ้งงงง ไม่จริง เพราะทุกครั้งก่อนเครื่องตกเค้าจะมีเวลาให้คุณใส่ชูชีพค่ะ อิอิ อย่าเครียดน้าาา แต่เป็นแบบนี้เหมือนกันทั่วโลก ก่อนเครื่องตกเค้าจะมีเวลาให้คุณใส่ชูชีพ

ถ้าเกิดไม่มีเวลาจริงๆก็อย่าหวังว่าจะรอดเลย ขนาดคนที่เป้นนักว่ายน้ำระดับโลก ยังไม่มีเวลานึกท่าเลยค่ะ ขำๆน้า แต่ที่บางสายเค้าอยากให้คุณว่ายน้ำได้เพราะ incase life jacket มันรั่วเพราะโดนของแข็ง อะไรหรือเปล่า แบบนี้ มองในอีกแง่ ค่ะ

โพสต์โดย khumsawang » วันศุกร์ พ.ย. 16, 2012 9:00 pm

ขอบคุณคุณอรมากนะคะ
khumsawang

จำนวนการตอบ: 8
khumsawang โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kreevorrachat » วันเสาร์ พ.ย. 17, 2012 8:56 pm

พอจะบอกได้ไหมค่ะว่าจะมากันเมื่อไหร่เอ่ย แล้วมาพร้อมกันหมดเลยหรือเป่าค่ะ

โพสต์โดย ninew540 » วันเสาร์ พ.ย. 17, 2012 10:20 pm

kreevorrachat เขียน:พอจะบอกได้ไหมค่ะว่าจะมากันเมื่อไหร่เอ่ย แล้วมาพร้อมกันหมดเลยหรือเป่าค่ะ

รอบนี้แบ่งเป็นสอง แบชคะ แบชแรกจะเดินทางวันที่ 9 ธันวาคะ ไม่ทราบว่าจะสะดวกมั้ยคะ ถ้าจะขออีเมลล์กลับ เบอร์ติดต่อ ยังไงพวกเราทั้ง 24 คน ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ [smilie=bn21.gif]
ninew540

จำนวนการตอบ: 11
ninew540 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Gulf Air, Kuwait, Royal Jordanian